ดู: 51418|ตอบกลับ: 98
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พอดีทำกะหมอชาตรีมาคัฟที่เชียงใหม่ศัลยกรรม กลัวทะลุ ช่วยดูให้หน่อยคัฟ

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ห้องนี้ถูกคีป่าวคัฟ  พอดีมีข้อปรึกษาคัฟ
พอดีทำกะหมอชาตรีมาุคัฟ ได้ 2 เดือนแล้ว รู้สึกเนื้อบางลงทุกวัน กลัวทะลุเหมือนกัน แล้วมีคนทักว่าเบี้ยวด้วย
เพื่อนๆมีความเห็นว่าไงกันคัฟ ควรทำไงดี   แต่ไม่อยากทำใหม่กลัวเจ็บบวมอีกคัฟ

1.JPG (9.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 52)

3.JPG (8.87 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 41)

แสดงความคิดเห็น

ปลายแหลมมากๆครับ เสี่ยงทะลุสูงครับ  โพสต์ 2011-10-23 20:23
เบี้ยวจริงๆค่ะ แต่ลองไปปรึกษาหมอคนเดิมที่ทำให้ก่อนไหมคะ เผื่อหมอจะช่  โพสต์ 2011-10-15 19:55
รีบไปปรึกษาหมอดีกว่า แต่อย่าไปหาหมอเดิมนะ ส่วนใหญ่ปัดค.รับผิดชอบ  โพสต์ 2011-6-30 16:56
เท่าที่เห็นมา ทำจมูกกับหมอ นี้ ทะรุ เกือบทุกรายงะ  โพสต์ 2011-6-16 23:09
เอาออกเถอะค่ะ ก่อนที่จะทะรุ คนที่รู้จัก เสริมหมอนี้ ก้ทะรุ  โพสต์ 2011-6-16 23:09
น้องที่รู้จักกันเพิ่งไปทำได้เดือนกว่าก็มีแววทะลุเพราะแดงและเป็นสัน
ไม่อยากให้ใครๆ เสียใจเหมือนเรา..เราทำแล้วก็ไม่อยากเจ็บตัวซ้ำอีก

พอไปให้หมอสมเพชรดูแล้วหมอมือเบาคนละเรื่องกับหมอชาตรี
และหมอสมเพชรมีการวัดองศาของรูปทรงจมูกด้วย
ดูที่เว็บของหมอได้นะคะ..พิมพ์ในกูเกิ้ล..สมเพชรศัลยกรรมค่ะ
เราก็หวังว่าถ้าใส่ใหม่แล้วคงจะไม่มีปัญหาอีก...ฝากความหวังไว้กับหมอสมเพชรค่ะ
หน้าเต็มคงหล่อน่าดู
เหมือนตั้งไว้สองกระทู้ใช่มั๊ยคับ ไปตอบในกระทู้นั้นให้แล้วเน้อ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-25 17:28:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณเพื่อนๆคัฟ

แต่ว่าที่อยากถามคือว่าเรื่องเบี้ยวนี่ไม่เท่าไร
แต่เรื่องกลัวมันทะลุ
อยากรู้เพื่อนที่มีประสพการณทะลุ ก่อนทะลุมันเป็นยังไงคัฟ
ไปทำผิดที่แล้วน้องเอ้ย......พี่ทำตามา6 เดือนแล้วใหญ่ข้างเล็กข้าง,,,,,,,,,หาข้อมูลแก้อยู่.....โชดดีละกัน
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-30 18:15:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณZampaคัฟ อยากรู้คัฟ เป้นยังไง
ตาใหญ่ข้างเล็กข้าง  แล้วได้ทำจมูกไหมคัฟ
ลองไปปรึกษาคุณหมอรึยังคะ??

เราก็เพิ่งทำจมูกที่นี่ไปเหมือนกันค๊า ตอนนี้รอมันยุบให้สนิทอยู่อะจร้า บวมๆๆอยู่เรย

ยังงัยเราว่าลองไปคุยกะคุณหมอก่อนน๊า น่าจะดีที่สุดค๊า จะแก้ไม่แก้หรือแก้ที่ไหนค่อยมาว่ากันอีกที
สู้ๆนะค๊าา เอาใจช่วยจ๊ะ ^^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-20 14:47:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ปลายใสมากเลยคัฟ
มองรูปไม่ชัดอ่ะโลโก้ดั้งโด่ง
บังตรงปลายจมูกพอดีอ่ะจร้า
เพื่อนเราก็จมูกทะลฺอาการแรกๆ
คือเจ็บแปล๊บๆตึงๆเสียวๆที่ปลาย
เด๋วบวมเด๋วยุบปลายจมูกแดงใส
ทานยาฉีดยาแก้อักเสบก้อไม่หาย
จนซิลีโคนดันเนื้อเยื่อจนฉีกเกือบทะลุ
เพื่อนเราเลยรีบไปเอาออกที่โรงบาลรัฐ
ทำได้1ปีและเจ็บก่อนซีลีโคนทะลุ20วัน
หมอบอกว่าทำโด่งมากเกินไปคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-1 14:45:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว่าจะไปเอาออก ที่ไหนดีึคัฟ
ตอนนี้เป็นไงบ้าง
เราทำที่สมเพชรอ่ะคะ ดีนะหมอมือเบาจัง แต่ว่าเราบวมมากเพราะกลับจากผ่าแล้วไม่ได้พักเลยต้องทำงานต่อหง่ะ
เราไม่ค่อยคล่องเรื่องอัพรูปพวกนี้อ่ะ ไว้จะเอาที่ถ่ายเก็บไว้มาลงให้ดูนะ ขอศึกษาวิธีก่อน
เราก็เคยทำที่หอมชาตรีมาเหมือนกันมีอาการแบบเดียวกับตัวเองเลยแต่ไม่ทะลุนะแค่เกือบ
เลยตัดสินใจทำใหม่ดีกว่าเลยลองไปศึกษามาหลายที่เหมือนกันแต่มาโดนใจกับหมอทองรัก ลีรพันธุ์
ประมาณว่าไปปรึกษากับหมอก่อนว่าจะแก้อย่างไงดีหมอก็อธิบายอย่างละเอียดจนตัดสินใจแก้ที่หมอทองรัก
แรกๆก็กลัวเจ็บเหมือนกันแต่ทำไงได้อันเก่ามันทั้งเบี้ยวและก็ใกล้จะทะลุเลยตัดสินใจทำที่หมอทองรักคลีนิกแก่สบายมากหมอทองรักเป็นคนมือเบามากใจเย็นค่อยๆๆทำไม่รู้สึกว่าเจ็บเลยแถมไม่พอหมอยังเป็นกันเองอีกด้วยลองไปปรึกษาหมอก่อนก็ได้นะ เบอร์หมอ081-7641544 053-2455567

พี่แก้ที่นี่เท่าไหร่อ่ะ ขอดูรูปหน่อยได้ไหมค่ะ  โพสต์ 2011-12-20 15:46
เราทำกับหมอชาตรี ได้แปดเดื่อนครึ่ง..มีลักษณะปลายใสเหมือนเจ้าของกระทู้เลยค่ะ
กลับไปให้หมอดูบอกอักเสบ ให้ทานยา แต่เรากลัวทะลุ เลยหาข้อมูล ตัดสินใจให้หมอสมเพชรดู
ต้องถอดและแต่งแผล เสียไป 12000  แล้วพักจมูกรอ 1 เดือนใส่ใหม่  อีก 25000 บาท
อยากบอกว่าหมอชาตรีแย่มากไม่มีความรับผิดชอบ..คนที่รู้จักกันก็ทะลุ แล้วกลับไปให้หมอถอดปรากฏว่าถอดสดๆ เลือดกระจาย เขาถอดก่อนเรา..เราจึงไม่กล้ากลับไปให้แกถอด

ถูกต้องเลย เขาทำเร็วเอาแต่เงินไม่เน้นผลงาน แย่มาก  โพสต์ 2012-7-26 10:31
โอโห หมอทำไมโหดงี้อ่ะ แย่มากๆ  โพสต์ 2012-4-29 19:56
ต้นฉบับโพสต์โดย มู๋มด เมื่อ 2011-5-3 22:36
เราก็เคยทำที่หอมชาตรีมาเหมือนกันมีอาการแบบเดียวกับ ...

ไม่ทราบว่าใช่คุณหมอทองรัก  แถวๅสถานีรถไฟเชียงใหม่หรือป่าวคะ  เบ็ดเสร็จคุณหมอคิดเท่าไหร่เหรอคะ
หมอชาตรีทำอะไรแบบรวกๆเน้นปริมาณไม่มีคุณภาพเราเจอกับตัวเองมาแล้ว

ชาตรี พรหมโชติ คะ คลีนิคมีอยู่ที่เชียงราย เชียงใหม่ แพร่  โพสต์ 2012-7-26 10:32
หมอชาตรี พรหมโชติ ประจำคลีนิค เชียงใหม่ศัลยกรรมความงามค่ะ  โพสต์ 2012-6-23 08:45
อันนี้หมายถึงหมอชาตรี สยามคลีนิก ปะ หรือ หมอชาตรีไหน??  โพสต์ 2012-5-28 23:28
เห็นด้วยค่ะ  โพสต์ 2012-4-29 19:56
คิดเหมือนเราเลย หุหุ  โพสต์ 2011-6-16 23:14
เราก็เจอกับตัวเองมาเหมือนกัน.......ต้องเสียเงินและเสียเวลาไปแก้......เขาทำไม่เน้นคุณภาพเน้นธุรกิจนะจ๊ะ
จริงค่ะ หมอชาตรี และทีมงาน ทำงานแบบ ขายผ้าเอาหน้ารอด ปากหวานก้นเปรี้ยว งานออกมาไม่ดี แล้วไม่รับผิดชอบ ถ้าไม่โพสที่หน้าเวปก็ไม่โทรกลับ แต่พอโทรกลับ ก็บอกว่า..อืม..รอก่อน..แล้วก็หายเงียบ คอมเม้น ที่แย่ๆก็ลบออกหมด เหลือแต่ดีๆไว้ให้คนหน้าใหม่อ่านแล้วก็หลวมตัวไปทำ แล้วยังมีหน้าม้าออกตัวแทนอีกตะหาก ขอบอก ราคาศัลยกรรมที่เชียงใหม่กับที่กรุงเทพ ศัลยกรรมบางอย่างที่กรุงเทพถูกกว่า และศัลยกรรมบางอย่างต่างกันไม่เท่าไหร่เองค่ะ ถ้าลองบวกค่าเดินทางกับฝีมือหมอแล้วกับต้องไปแก้ไขศัลยกรรมที่ผิดพลาด... ราคาที่ กทม ไม่แพงเลยค่ะ ศึกษาดูก่อนทำนะคะ อย่าเห็นแก่ราคาถูกเน้อพี่น้อง กับอย่าเชื่อคำพูดหมอที่บอกว่าอันนี้ดีทำแล้วสวย หรือ แค่ การบริการดีๆ แค่นั้น...อย่าเชื่อ..ศึกษาดูนะว่าคุณหมอที่ไหนทำดี..แล้วมีรับผิดชอบกับสิ่งที่ผิดพลาดศัลยกรรมมั้ย..ก่อนจะทำศัลยกรรมก็ถามหมอดู..แล้วอย่าลืม..ทำหลักฐานก่อนทำด้วยล่ะ..ถ่ายรูป,ขอใบเสร็จ,หรือไม่ก็อัดเสียงถ่ายวีดีโอไปเลยค่ะ..จะได้รู้ว่าใครเวอร์....ใครสะต?.......สำหรับคนที่ทำศัลยกรรมแล้วออกมาดีสวย..ก็ยินดีด้วยนะ!!!!!!  แต่คนที่ทำศัลยกรรมแล้ว..ออกมาแย่..คงจะมีเยอะ แล้วไม่กล้าแสดงออก หรือเปิดเผยให้คนอื่นรู้.. เรานี่แหละเปนหนึ่งในนั้นที่เสียเงินแสนและได้หน้าห่วยๆๆๆๆๆลงกว่าเดิม

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ใช่ค่ะ...เจอมาแล้วแย่มากๆๆ..ที่โพสในเน็ตก็ถูกลบ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย naitamchiangmai เมื่อ 2011-6-14 01:53

ผมคนหนึ่งหละครับ ขอการันตีด้วยความเป็นคนเชียงใหม่เลยว่า "หมอชาตรี" เนี่ยะ ผมไม่ปลื้ม เพราะผมตั้งใจจะไปทำปากกับตัดปีกจมูกที่หมอคนนี้ เมื่อปี 2553 ครับ  คลีนิคอยู่ที่สี่แยกกลางเวียง ใกล้กับคริสตจักรสามัคคีธรรม

ผมไปหาตอนค่ำ ๆ ประมาณ 16.00 น. พบว่า คนรอทำชั้นล่างเต็มเลย ผมรอนานมาก ประมาณเกือบ 1 ชั่วโมงกว่าจะได้ขึ้นไปพบหมอชาตรี ระหว่างนั้นผมก็เริ่มสำรวจ (อันเป็นสันดานของผม) สิ่งรอบตัว เช่น การตกแต่ง , ใบอนุญาติศัลยแพทย์ , สื่อข้อมูลต่าง ๆ ผมติดลบบัดเดี๋ยวนั้นเลย แต่จะกลับก็กะไร ก็เลยอยู่จนได้พบหมอ

เมื่อผมได้ขึ้นไปพบหมอ ก็เดินวนบันได้ขึ้นไปเป็นชั้น 2 ชั้น 3 และผมก็ได้เห็นห้องผ่าตัด ซึ่งเหมือนกับห้องออฟฟิศของผู้จัดการที่มันเหมือนไม่มีสุขอนามัยที่ดีเลย อีกทั้ง หน้าห้องผ่าตัดก็มีแคร่ไม้ (ทำไมเป็นแคร่) ให้คนไข้นั่งรอ และเลือกรูปทรงจมูกจากตัวอย่างคนไข้ที่ผ่าตัด

แล้วผมก็ได้เข้าไปในห้องผ่าตัด อุมายก๊อด .. ห้องเชือดไก้เหรอนั่น เละเทะ มาก ผมเห็นอุปกรณ์บางชิ้นยังมีเลือดติดเต็ม วินาทีนั้น สมองผมกลัวติดเอดส์จากเครื่องไม้เครื่องมือมาก แต่ผมก็ทำใจดี หยิบไอพอดออกมาแล้วให้หมอดูว่า ผมอยากได้ปากและปีกจมูกแบบนี้

เชื่อไหมครับ ? หมอไม่พูดอะไรเลย ได้แต่นั่งพยักหน้า แต่ ผู้ช่วยหมอกลับเป็นคนตอบแทน และก็ตอบสั้นๆ ว่า "ทำได้" , ผมงงเลย คือ ผมถามคำถามไปยาวมาก แต่ตอบสั้น ๆ แบบให้ผมไปคิดเอาเองว่า "ทำได้จริงเหรอ"

แล้วก็มีเจ้าหน้าที่ชะโงกหน้ามาบอกว่า คนไข้รอผ่าอยู่ แล้วผู้ช่วยหมอก็ตัดบทว่า ไปชำระเงินจองคิวข้างล่างเลยนะ ส่วนหมอตัวจริง ไม่พูด ไม่จา อะไรกับคนไข้เลย , งง

ผมลงมาข้างล่าง จนท. ผู้หญิง ก็กดราคาให้รวมทั้งหมด 22,000 บาท ทำปากบนล่าง คิด 16,000 บาท ตัดปีกจมูก 6,000 บาท , ณ วินาทีนั้น ยังไงผมก็ไม่มีวันทำกับหมอชาตรีแน่นอน

พอดีผมคุยราคาต่อรองกันนานอยู่ ก็มีสาวประเภทสองเดินลงมาสลึมสลือมาก มือขวากุมเต้านมตัวเอง ผมเห็นแผลผ่าตัดแล้วเหมือนกับทำไม่เรียบร้อยเลย แล้วมีที่ไหนครับ ? คนไข้เมายาสลบอยู่ แต่ไม่มีแม้แต่ที่นั่งพัก แต่กลับมานั่งบนเก้าอี้แบบก๋วยเตี๋ยวโกเด้ง อยู่หลังคลีนิค ติดเชื้อเข้าไปจะทำไง

เท่านั้นแหละครับ , ผมยิ้มแหย ๆ บอกว่า ตังค์ไม่พอครับ เดี๋ยวผมจะกลับมาใหม่นะ รีบโกยอ้าวววว ออกไปไม่หันหลังกลับเลย และก็คิดในใจว่า สักวันผมคงต้องได้เห็นผลผ่าตัดของหมอชาตรี จากคนใกล้ตัวแน่ ๆ

แล้วผมก็ได้เจอพี่ที่รู้จักครับ พี่ผู้หญิงส่ายหน้าเลยบอกว่า ไม่ทำที่นี่อีกแล้ว (พี่เค้าไปแก้มาแล้ว) และล่าสุดก็เจอที่คลินิคหมอภู ตามกระทู้ของผมนั่นแหละ เธอไปทำปากมา แต่ปากเป็นรอยแผลสองชั้นชัดเจนมาก ครับ

ส่วนตัวผมนะ , ผมไม่มั่นใจกับคลินิคหมอชาตรีมากของมากที่สุด ถึงได้บินไปหาหมอภูแทนไงครับ

เคยค่ะ ถามอะไรทำได้หมด ดีหมด เสร็จแล้วออกมาแย่มากห่วยแตก  โพสต์ 2012-4-29 20:00
เกือบแล้วเรา..ตอนแรกจะไปทำปากบางกับหมอชาตรีวันอาทิตย์นี้..เห็นคอมแม้นต่างๆๆ..ไม่เอาแล้ว..
ดีนะเนี่ย เข้ามาอ่านในนี้ก่อน กะว่าจะไปเสริมกะหมอชาตรีวันเสาร์นี้ละ โอ้ย ไม่ไปดีกว่าแบบนี้

คิดว่าจะไปทำเหมือนกันดีนะที่อ่านเจอก่อนไม่งั้น บรื้ออออออออออ  โพสต์ 2012-1-30 02:17
คิดถูกแล้วค่ะที่ไม่ไป พี่เสียใจมากๆ จมูกทะลุ เป็นรอยบุ๋ม  โพสต์ 2011-6-21 12:58
ไปแก้จมูกกับ หมอชาตรีมา >>> บวม แล้ว ก็ แดง ได้อีก

แก้มา 2 เดือนแล้ว ยังไม่หายเป็นรอยแดงเลย TT^TT

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้