ดู: 1707|ตอบกลับ: 1

[ตาสองชั้น] ปรับชั้นตาที่หมวยให้เป็นตา 2 ชั้น ปรับใบหน้าให้ตาดูกลมสวยตอนรับปี2020

[คัดลอกลิงก์]

อรเป็นคนชั้นตาหมวยและชั้นตาไม่เท่ากันอยู่แล้วชั้นตาด้านซ้ายจะลึกกว่าด้านขวาจึงทำให้อรเวลาถ่ายรูปเราไม่มีความมั่นใจเลยเวลาจะถ่ายรูปกลุ่มกับเพื่อนนะต้องใช้กล้องหน้าอย่างเดียวกล้องถ้าถ่ายกล้องหลังนะจะไม่มีความมั่นใจในในตัวเองสุดๆ เลยค่ะ เวลาจะถ่ายรูปเราต้องถ่ายกล้องหน้าอย่างเดียวเราไม่ชอบถ่ายกล้องหลังเพราะว่าชั้นตาไม่เท่ากันถ่ายออกมาแล้วทำให้ไม่สวยไม่ได้อย่างที่คิดไว้อรเลยได้ศึกษาเกี่ยวกับศัลยกรรมมาหลายๆคลินิกและดูรีวิวมาหลายคลินิก สุดท้ายก็มาเจอที่ BBK clinicเราจึงได้ inbox เข้าไปคุยและได้ปรึกษา และเจ้าหน้าที่ก็ได้นัดวันให้อรเข้าพบหมอ พออรพบหมอและอรก็ได้ปรึกษาหมอเกี่ยวกับเรื่องที่ตาหมวยๆ แบบนี้และชั้นตาไม่เท่ากันสามารถทำได้ไหม คุณหมอเบลก็ได้ให้คำปรึกษาดีมากค่ะ อรลืมบอกไปเลยค่ะว่าคุณหมอที่อรเลือกทำตา 2 ชั้นด้วยคือคุณหมอเบล เหตุที่เลือกหมอเบลเพราะ อรเคยมาทำศัลยกรรมจมูกที่ BKK Clinic กับคุณหมออรแล้ว 1 ครั้งเลยรู้สึกประทับใจมากเพราะคุณหมออรมือเบามากหลังทำจมูกไปไม่บวมเลยจ้า อรก็เลยตัดสินใจเลือกที่BKK Clinic นี้อีกครั้งเพราะสิ่งนี้เลยค่ะ

ก่อนทำตาสองชั้น

คุณหมอเบลก็ได้แนะนำอรว่าควรทำตาสองชั้นแบบ 5จุด เพราะอรบอกคุณหมอไปว่าอรต้องทำงานและมีเวลาพักฟื้นไม่สนาน หมอเบลเลยบอกว่า ทำตาด้วยวิธีนี้ดีสุดค่ะเพราะจะบวมน้อยกว่าแบบกรีดยาว และที่สำคัญเทคนิคนี้เป็นเทคนิคใหม่ของเกาหลีด้วยค่ะถ้าอยากมีดวงตาหวานแบบเกาหลีหมอเบลบอกว่า วิธีนี้เริ่ดสุดค้าฟฟ

หลังทำตาสองชั้น 3 วัน

สรุปคืออรถามหมอว่าตาอรนี้พอจะทำเป็นเย็บ5จุดได้ไหม หมอบอกว่าได้ อรก็ขึ้นเขียงเลยค่ะ ขอบอกก่อนนะคะว่าเคสอรนี้คือวันที่ปรึกษา คือปรึกษาและทำเลยค่ะขอบอกเลยว่าตอนที่ตัดสินใจทำคุณหมอก็ให้เจ้าหน้าที่พยาบาลมารับอรไปทำความสะอาดใบหน้าพร้อมเตรียมตัวทำค่ะ ตอนนอนรอคุณหมอนะคะอรตื่นเต้นมากแต่ก็แอบมีกังวลเล็กน้อยเพราะกลัวว่าออกมาจะไม่เท่ากันและไม่เข้ากับรูปหน้า ตอนทำอรบอกเลยว่า ชิลล์มากค่ะไม่เจ็บเลยคือเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาเข็มแรกหลังจากนั้นอรก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วค่ะ อรขอบอกก่อนนะคะ คุณหมอเบลทำตาไวมาก อรรู้สึกได้เลยว่าคุณหมอทำชั้นตาแบบมือเบามากและใช้เวลาไม่นานการทำตา2ชั้นแบบเย็บ5จุด เป็นวิธีที่อรรู้สึกประทับใจมากค่ะเพราะหลังทำเสร็จคุณหมอเอากระจกมาให้อรส่องดูชั้นตาตัวเอง อรรู้สึกชั้นตาสวยและคมมากค่ะ หลังทำเสร็จ คุณหมอบอกให้อรประคบเย็น 3 วัน และ หลัง3 วัน ให้ประคบอุ่นแบบ เบาๆ นะอย่าร้อนละเดียวไหม้เอาได้ง่ายๆ

หลังทำตาสองชั้น 5 วัน

หลังทำตาสองชั้น 7 วัน

หลังทำตาสองชั้น 2 สัปดาห์

หลังทำตาสองชั้น ครบ 1 เดือน

อรจะอัพเดทตาให้ดูค่ะว่านี่เพียงไม่กี่วัน เห็นไหมค่ะไม่บวมไม่เขียวเลยแล้วคุณหมอก็นัด มาตรวจดูแผลอีกที 7 วันที่นี่เขามีความพิเศษอย่าง 1 นะคะ คือ ไม่ต้องตัดไหมเพราะเป็นไหมละลาย คุณหมอแนะนำว่าเพียงแค่อรรู้จักทำแผลให้สะอาดเป็นพอค่ะและหลังจากนั้นคุณหมอก็นัดอร ให้กับมาเช็ค แผลอีกทีตอน 1 เดือนด้วยค่ะ

แต่ตอนนี้อรทำตามาได้ 3 เดือนละค่ะ อยากจะอวดว่า ชั้นตา 2 ชั้นของอรสวยและเป็นเส้นคมชัดมากๆ คือตอนนี้หน้าเกาหลีมากค่ะประทับใจบอกเลยว่าไม่ผิดหวังเลยค่ะที่เลือกทำศัลยกรรมตา 2 ชั้นกับคุณหมอเบลขอบอกเลยค่ะ ใครที่มีปัญหาชั้นตาหมวยและชั้นตาแอบไม่เท่ากัน ลองเข้ามาปรึกษาที่Bkk Clinic บอกเลยว่าไม่ผิดหวังจริงๆ ค่ะอยากได้ชัดตาแบบไหนคุณหมอเบลสามารถเสกได้ค่ะ สวยสั่งได้แบบนี้เพื่อนหรือใครี่มีปํญหาลองเข้ามาปรึกษาสอบถามได้เลยค่ะคุณหมอใจดีแถมฟรีค่าปรึกษาอีกด้วย
โพสต์ 2021-3-1 14:28:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่า พักฟื้นไวมาก ของเราทำตาสองชั้นกับ lovely eye clinic ประมาณ 2-3 วันก็หายบวมค่ะ แล้วตาสวยดูเป็นธรรมชาติแบบนี้เลย ทำออกมาแล้วสวยเหมือนที่ตั้งใจก็แฮปปี้เนาะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้