ดู: 2461|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูกที่ "Dmor Clinic"

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย do_doo-mosso_99 เมื่อ 2020-1-30 12:23

สวัสดีครับ วันนี้ผมก็จะมารีวิวหลังเสริมจมูกกับดีมอร์ คลินิก ได้6เดือนกว่าๆละ ต้องบอกเลยว่ามีความประทับใจในหลายๆอย่างมาก
1.คุณหมอตุ๊กและพี่ๆน่ารัก ใจดี และให้คำแนะนำ คำปรึกษาที่ดีมาก
2.การทำแบบสอบถามก่อนเสริมจมูก เพื่อเป็นการทำให้เรามีความเข้าในการเสริมจมูกมากขึ้น โดยหมอตุ๊กจะมีการสอบถามเราอีกครั้ง
ถ้าตอบได้และมีความเข้าใจคุณหมอก็จะทำให้555 (แอบตื่นเต้น)
3.การที่คุณหมอจะประเมินฐานจมูกของเราและบอกข้อจำกัดให้เราทราบก่อน ว่าเราสามารถทำได้แค่ไหนที่ปลอดภัยในระยะยาว
4.คุณหมอจะถามย้ำหลายครั้งมากว่าเราต้องการทรงจมูกแบบไหน เพื่อให้ได้คำตอบที่ตรงกับสิ่งที่ใจเราต้องการมากที่สุด ซึ่งผมก็เลือกที่ดูธรรมชาติและปลอดภัยในระยะยาว ซึ่งที่ดีมอร์จะมีการรับประกันที่นานมาก555
5.คุณหมอจะบอกข้อมูลจริงๆเสมอ ทั้งระยะการบวมก่อนที่จะเริ่มเข้าที่ เพราะการวางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มจมูกจะมีอาการบวมเยอะและนานกว่า ระยะเวลาที่จะเข้าที่เข้าทางก็จะนานกว่า
6.พี่ๆผู้ช่วยหมอตุ๊กในห้องผ่าตัดจะช่วยทำให้เราผ่อนคลายไม่ตื่นเต้นเลย
7.ความใส่ใจในรายละเอียดของหมอตุ๊ก ผมใช้เวลา 3 ชั่วโมงกว่าในห้องผ่าตัด เพราะคุณหมอบอกว่า"ถ้าไม่ดูดี...ไม่ปล่อยออกมาเจอคนข้างนอก" แถมคุณหมอยังเหลาซิลิโคนเคสต่อเคสอีก
8.หลังกลับไปพักฟื้นที่บ้าน พี่ๆก็ได้โทรมาถามอาการเป็นระยะๆพร้อมกับคำแนะนำดีๆ
9.คุณหมอได้มีการนัด follow เป็นระยะๆ เป็นต้น
   ซึ่งนับว่าเป็นการศัลยกรรมครั้งแรกของผมที่มีความประทับใจมาก ไม่ผิดหวังจริงๆที่เลือกทำที่นี่ เพราะก่อนจะทำก็ได้มีการหาข้อมูลจากหลายที่อยู่เกือบ2ปี แต่ที่ตัดสินใจมาทำที่นี่ก็เพราะพี่สาวก็มาทำที่นี่และเราก็เชื่อมั่นในตัวคุณหมอตุ๊ก ว่าจะทำให้เราออกมาดูดีบนพื้นฐานที่เรามี นับว่าเป็นการทำครั้งเดียวจบ ต้องขอบคุณ Dmor Clinic มากๆนะครับ งั้นเรามาดูรูปก่อนและหลังทำกันเลยนะครับ

นี่คือรูปตอนผมยังไม่ทำครับ

นี่คือ วันที่ทำครับ กลับไปพักฟื้นที่บ้าน จะเห็นได้ว่ามีอาการบวมมาก

รูปหลังทำไปได้ 7 วันครับ ก็นับว่าเริ่มหายบวมแต่ก็ยังบวมอยู่ กว่าจะหายบวมได้หมดน้ำมะพร้าวไปเยอะเลย555

นี่คือ ได้ 15 วันละครับ ก็นับว่าไม่บวมละ แต่ก็ยังไม่เข้าที่เท่าไหร่

1 เดือนละครับ

2 เดือนครับ

3เดือนครับ ด้านข้าจะเห็นทรงชัดขึ้น

4เดือนครับ

5เดือนละครับ หน้าตรงก็เริ่มเห็นทรงนิดๆละครับ

ปัจจุบันครับ 6 เดือนกว่าละ
ก็นับว่าการตัดสินใจศัลยกรรมครั้งแรกของผมก็นับว่าไม่ผิดหวัง เพราะมันช่วยสร้างความมั่นใจให้ผมมากขึ้น
หากเพื่อนๆคนไหนสนใจศัลยกรรมก็ลองหาข้อมูลเยอะๆ และก็ฝาก Dmor Clinic ไว้พิจารณาอีกทางเลือกนึงนะครับ
ขอบคุณครับ
รีวิวละเอียดดีครับ ชอบๆได้ข้อมูลเยอะมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้