ดู: 3414|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกทรงสวยฉ่ำหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวเสริมหน้าอกปังๆ กับคุณหมอทะนงศักดิ์ โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก รีวิวแรกนะคะ ผิดพลาดตรงไหนก็ขออภัยด้วยเน้อ เราเองอยากเสริมหน้าอกมานานมาก ผู้หญิงเราก็อยากที่จะมีรูปร่างที่มันสมส่วนกันทั้งนั้นอ่ะเนาะ พออะไรที่มันขาดๆมันก็ไม่ค่อยมั่นใจ หลังจากตัดสินใจว่าจะเสริมหน้าอกแน่นอนแล้ว เราก็เริ่มหาที่ทำ เราเลือกดูแต่ที่เป็นโรงพยาบาลนะคะ เพราะคลินิกมีเยอะมากเอาตรงๆเราไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ ที่เลือกเป็นโรงพยาบาลก็เพราะเราว่ากว่าจะเป็นโรงพยาบาลได้ เค้าก็ต้องผ่านมาตรฐานอะไรมา เครื่องมือในการผ่าตัดหรือห้องผ่าตัดมันก็ต้องดีกว่า ดูไว้หลายโรงพยาบาล แต่สุดท้ายเราก็เลือกที่โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกค่ะ ด้วยประวัติของหมอทะนงศักดิ์ด้วย แล้วก็ยังมีในเรื่องของอายุแพทย์หัวใจกับหมอวิสัญญีย์ มีเภสัชจ่ายยาให้เราด้วย ดูมันครบและปลอดภัยดี เลือกได้เราก็จองคิวเข้าไปปรึกษาก่อน เสริมหน้าอกเป็นผ่าตัดใหญ่ต้องดูดีๆ วันปรึกษาเราก็ได้พบคุณหมอ เลือกไซต์ซิลิโคนค่ะ เลือกวันทำแล้วก็ไปตรวจร่างกายเพื่อเช็คความพร้อมก่อนการผ่าตัด พอถึงวันทำก่อนวันผ่าเค้าก็จะโทรมาแจ้งการเตรียมตัวเบื้องต้น งดอาหารเสริม งดน้ำงดอาหารประมาณนี้ค่ะ พอถึงวันผ่าเราเข้าไปก็เปลี่ยนเสื้อผ้ารอหมอที่ห้องผ่าตัด เราเข้าไปก็มีแพทย์วิสัญญีรอให้ยาสลบอยู่แล้ว พอให้ยาสลบก็ตามระเบียบตื่นมาแบบงงๆอยู่ที่ห้องพักฟื้น นอนพักฟื้นอยู่ได้พักใหญ่ๆ พอเราลุกไหวก็กลับบ้าน กลับถึงบ้านก็กินข้าว กินยาแล้วนอนเลยค่ะ วันแรกไม่ได้มีอาการเจ็บอะไรเลยหลับแบบเพลียๆ พอวันถัดไปตื่นเช้ามาอาการก็เริ่มเจ็บแน่นๆหน่อย พี่ที่โรงพยาบาลเค้าก็โทรมาสอบถามอาการแนะนำการดูแลตัวเอง แอดไลน์ไว้ให้เราสอบถาม ไว้เรามีอาการเพิ่มเติม กินข้าวกินยาตอนแรกไม่กล้าขยับตัวเลย กลัวมากแต่พี่ที่โรงพยาบาลแนะนำลุกเดินบ้าง เราก็เลยลองเดินดูก็ไม่ได้เจ็บมาก พอได้1อาทิตย์ เราก็ไปตัดไหม แกะผ้าพันออกแล้วก็ใส่เป็นสปอร์ตบาร์ หน้าอกก็ตึงๆนะ อาการเราก็ดีขึ้นเรื่อยๆจนประมาณ1เดือนเข้าไปตรวจอาการคือแทบหายดี คุณหมอก็สอนนวด เราก็มานวดเอง ชอบทรงหน้าอกมากค่ะ จะใส่ชุดอะไรมันก็ดูมั่นใจ จากไม่ค่อยจะใส่เสื้อผ้าสายเดี่ยวอะไรพวกนั้นก็กลับมาใส่ ต้องขอบคุณคุณหมอมากๆเลย บางครั้งใครว่าความมั่นใจไม่จำเป็นเราว่าจำเป็นมากเลยแหละ หลังจากนี้เราก็ยังมีตรวจกับคุณหมออีกเรื่อยๆนะคะ เอารูปมาให้ดูกันค่ะ

ก่อนทำ
หลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้