ดู: 2398|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกโดยหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวเสริมจมูกที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก ฝีมือของคุณหมอทะนงศักดิ์ ก่อนหน้านี้ก็ไม่ได้มีความสนใจในเรื่องการทำศัลยกรรมเลย แต่ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปสมัยนี้คนเสริมจมูกกันเยอะมากๆ เพื่อนของเราก็เสริมกันเยอะเลยจนวันนึงการที่เราเห็นเพื่อนเรามีความเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดี สวยขึ้น ดูมั่นใจขึ้น ก็หันกลับมามองตัวเองนะ ถ้าเราเสริมจมูกแล้วเรามั่นใจมากขึ้นเราก็ควรเสริมดีกว่า หลังจากนั้นก็เริ่มหาข้อมูลว่าจะเสริมที่ไหนดี หาตามเวปไซต์ต่างๆนี่แหละค่ะ แล้วก็ถามๆจากเพื่อน เพื่อนบางคนไปเสริมตามคลินิก เราก็สอบถามไป แต่ดูจากรูปและสถานที่ก็ทำให้ไม่กล้าที่จะไปเสริม ก็เลยตัดสินใจหาเสริมในสถานที่ที่เป็นโรงพยาบาลดีกว่า จนมาเจอกระทู้รีวิวโรงพยาบาล ก็เลยลองหาขอมูลดู โรงพยาบาลสวยมาก ดูสะอาด ก็เลยโทรเข่าไปสอบถามราคา เจ้าหน้าที่เค้าก็เลยแนะนำให้แอดไลน์ส่งรูปหน้ามาประเมินก่อนจะได้แนะนำในเรื่องของทรงจมูกให้ เราก็แอดไลน์ เจ้าหน้าที่แนะนำให้เราเสริมซิลิโคนเมกาค่ะ  เราก็เลยขอเข้าไปดูโรงพยาบาลก่อน พอเข้าไปเราก็ไปกรอกประวัติและจองคิวทำไว้ค่ะโรงพยาบาลสวยมากเพื่อนเราที่ไปด้วยนี่ถ่ายรูปกันเพลินเลย พอถึงวันทำเราทำประวัติไว้แล้ว ไปถึงเจ้าหน้าที่เค้าก็เตรียมแฟ้มไว้แล้ว เราก็ไปล้างหน้าเปลี่ยนเสื้อผ้า แล้วก็ไปรอคิวตรงห้องผ่าตัดค่ะ เราได้คิวที่2รอจนคนแรกออกมารอพักใหญ่พยาบาลก็เรียกเตาเข้าไปเสริม เข้าไปก็มีพยาบาลกับคุณหมอรอออยู่เราก็นอนลงบนเตียง ตอนนั้นรู้สึกกลัวมาก แต่ใจก็สู้นะ มาขนาดนี้แล้ว คุณหมอก็เริ่มฉีดยาชา พอหน้าเริ่มๆตึงๆเริ่มไม่มีความรู้สึกค่ะ ก็ผ่าตัดเสริมตอนนั้นคือสติไม่ค่อยจะมีแล้วกลัวมาก นับเลขใจ555 ประมาณ20นาทีก็เสริมเสร็จค่ะ โล่งมาก ออกจากห้องผ่าตัดรีบเอากระจงมาดู ทรงจมูกดูสวยอยู่ค่ะ แต่พลาสเตอร์มันบังก็เลยดูตลกๆ ขำตัวเอง55 พอรับยาอะไรเสร็จก็กลับบ้านคะ ประคบเย็นเรื่อยๆ กินยานอน วันรุ่งขึ้นอาการก็บวมกว่าเดิมค่ะ ดูแปลกๆดี ยังไม่เข้าที่ พี่ที่โรงพยาบาลเค้าก็โทรมาสอบถามอาการเบื้องต้น อาการเราปกติดี ครบ3วันก็แกะพลาสเตอร์ออก อาการไม่ช้ำ บวมไม่มากเลยแอบไปห้าง เบื่อเนาะอยู่บ้านหลายวัน แต่เราปิดเมสไปนะกลังฝุ่น ประมาณ1เดือนเราก็เข้าไปตรวจ อาการหายหมดแล้วแผลก็แห้ง ก็รอไปตรวจกับคุณหมอตามระยะ เอารูปมาให้ดูกันค่ะ

ก่อน

หลัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้