ดู: 2835|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] ประสบการณ์การอัพน้องนมโดยหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะวันนี้มานั่งเขียนรีวิวเสริมหน้าอกของเราเองค่ะ1เดือนแล้วค่ะก่อนอื่นเลยเราหาข้อมูลอย่างละเอียดทั้งในอินเตอร์เน็ตหรือสอบถามจากคนที่มีประสบการณ์ผ่านการเสริมหน้าอกมาแล้วบางที่เรานัดคิวปรึกษาคุณหมอที่อยากทำเลยค่ะ จะรู้รายละเอียดและทำให้ตัดสินใจได้ง่ายยิ่งขึ้นด้วยค่ะเพื่อให้ได้สิ่งที่ดีที่สุดที่จะติดตัวเราไปอีกนาน พอเสริมแล้วอาการและทรงดีมากเลยค่ะทรงสวยดูอวบอิ่มมากขึ้น ก็จะเริ่มนวดได้แล้วคุณหมอก็จะสักถามอาการหน้าอกเราก่อนตอนวันนัดเข้ามาตรวจค่ะ คุณหมอจะจะถามเราเกี่ยวกับอาการ วันแรก 3วัน 7วัน เป็นอย่างไรบ้างคือช่วงนั้นก็ยอมรับเลยว่าปวดอยู่เหมือนกันค่ะซึ่งเราเองก็กลับมาพักฟื้นที่บ้านเลยหลังเสริมหน้าอกแรกๆจะลำบากในการใช้ชีวิตเหมือนกันเช่นการลุกนั่งเดิน ต้องมีคนช่วยพยุงค่ะ แล้วอาการก็จะเริ่มบวมใน2-4วันค่ะแล้วก็จะเริ่มยุบบวมลงพอ7วันที่มาตัดไหมอาการก็เริ่มดีขึ้นลุกนั่งได้ไม่ลำบากเหมือนวันแรกๆแล้วแต่ก็จะยังมีอาการปวดจี๊ดๆบ้างบางเวลาค่ะ พอเริ่มตัดไหมแล้วก็เปลี่ยนมาใส่สปอตบราได้แล้วค่ะ แล้วร่างกายของเราก็ค่อนข้างที่จะแข็งแรงก่อนเสริมหน้าอกก็ดูแลตัวเองอย่างดีออกกำลังกายบ้างทานอาหารที่มีประโยชน์ หลังทำก็จะช่วยเรื่องการพักฟื้นได้เร็วขึ้น รอยช้ำรอยเขียวก็จะไม่ค่อยมีเท่าไหร่ค่ะ แต่ก็จะมีอาการเมื่อยๆปกติอยู่แล้ว แล้วก็ใช้ชีวิตได้ตามปกติก็ไม่เจ็บไม่ปวดแล้ว ปัจจุบันคุณหมอใช้ซิลิโคนเจล เพราะยืดหยุ่นเป็นธรรมชาติมากกว่าซิลิโคนประเภทอื่น ๆ แถมมีความปลอดภัยมากกว่าด้วยมาดูกันว่าขนาดตัวแบบเราจะใช้ซิลิโคนแบบไหน ทรงอะไรที่คุณหมอจะเลือกมาใช้กับเราดีกว่าค่ะ ก่อนกำหนดขนาดซิลิโคนหน้าอกคุณหมอจะพูดให้เข้าใจก่อนนะคะว่า ซิลิโคนมีความแตกต่างกันที่ขนาดและรูปลักษณ์ เพราะรูปร่างของแต่ละคนต่างกันไปเสริมยังไงก็ไม่เหมือนกันค่ะ มาปรึกษาคุณหมอแน่นอนที่สุดค่ะ แล้วพอผ่าน1เดือนมาอาการก็เข้าที่เป็นที่น่าพอใจมากเลยค่ะ 1 เดือนแล้วค่ะ ตอนนี้แผลแห้งสนิท ส่วนรอยแผลผ่าตัดก็เหลือแค่ขีดๆ เท่านั้นเองค่ะ 1 เดือนหลังทำหน้าอก หน้าอกเริ่มคลายตัวแล้ว ไม่ตึงเหมือนตอนแรกแล้วค่ะตอนนี้แต่ก็ยังจะยังเข้าที่อีกใน3เดือนและ6เดือนค่ะ ก็เข้ามาตรวจตามใบนัดแค่นั้นเองเพราะอาการตอนนี้ดีมาก หลัง1เดือนมาแล้วทุกอย่างกลับคืนสู่สภาพปกติค่ะ ออกกำลังกายได้แต่ก็ไม่ควรหนักมากนะค่ะ

ก่อนทำ
ก่อน5137 (1).jpg
หลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้