ดู: 2424|ตอบกลับ: 1

[เสริมคาง] พลีชีพหน้าเก่า เล่าถึงชีวิตก่อน “ศัลยกรรม” ขอบอก...มาไกลสุด ๆ

[คัดลอกลิงก์]
พลีชีพหน้าเก่า เล่าถึงชีวิตก่อน “ศัลยกรรม” ขอบอก...มาไกลสุด ๆ

วันนี้ฝ้ายจะมาเล่าประสบการณ์ของคนที่มีปมเรื่องหน้าตาตั้งแต่เด็กค่ะ แต่บอกก่อนนะว่าไม่ได้มีหน้าตาบูดเบี้ยวอะไร ฝ้ายก็เหมือนเด็กผู้หญิงทั่วไปนั้นแหละ แต่ตอนนั้นเด็กมาก ไม่รู้ว่าต้องดูแลตัวเองยังไง เรียนคือเรียน ความสวยคืออะไร ไม่เคยรู้555555555555

นี่คือฝ้ายเองค่ะ เห็นรูปเก่าของตัวเองแล้วอดขำไมได้จริง ๆ ชั้นเกลียดตัวเอ๊งงงงงงงงงง 5555555
พอโตมาหน่อยฝ้ายก็เริ่มรู้จักดูแลตัวเอง รักสวยรักงามมากขึ้น มีทำศัลยกรรมบ้างนิดหน่อย เพื่อให้มีความมั่นใจมากกว่าเดิม แต่ว่ามีคนทักว่าหน้ากลม ไม่มีมีมิติเลย เพื่อนก็บอกให้ไป เสริมคาง จริง ๆ ยังไม่คิดอะไร คิดว่าตอนนั้นก็สวยดี พอใจกับหน้าตัวเองแล้ว แต่พอผ่านไปนาน ๆ คนก็ทักเยอะมากขึ้น TT กลายเป็นไม่มั่นใจ เลย คิดว่าคงต้อง เสริมคาง แล้วล่ะ เพราะฝ้ายเองก็ทำงานที่ต้องใช้หน้าตา ไหนจะงานพริตตี้ งานถ่ายแบบ

รูปนี้ก็มีทำศัลยกรรมมาบ้างแล้วค่ะ คิดว่าก็สวยแล้วนะ แต่เพราะเพื่อนแท้แท๊ !! หมดความมั่นใจ
แต่มองไปมองมา คางของฝ้ายก็ไม่ได้รูปจริง ๆ หน้าดูกลมไปหมด ก็เลยติดสินใจทำคางซะเลย55555555

ปกติเวลาฝ้ายทำศัลยกรรมอะไร ก็จะดูจากรีวิวของแต่ละคนว่าหมอไหนรีวิวแน่น จะได้ไม่ต้องแก้ เจ็บตัวหลายรอบ เพื่อนก็บอกให้ลองไปดูรีวิวของ หมอต้น โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ เคยได้ยินชื่อมาบ้างเห็นว่าดีเลยลองติดต่อถามรายละเอียด แล้วก็ลองนัดให้คุณหมอดูตัว เอ้ย555555555 ดูคางค่ะ ให้หมอประเมิน อยากรู้ว่าหมอจะว่ายังไงบ้าง คุณหมอบอกว่าจะทำแบบธรรมชาติแล้วก็จะให้คางดูเข้ารูปกับหน้าของฝ้ายมากขึ้น พอได้คุยกับหมอแล้วรู้สึอยากทำที่นี่มาก ๆ เพราะหมอแนะนำฝ้ายดีจนอยากรีบทำ  คุยเสร็จก็ตกลงนัดวันกับทาง รพ. เลยค่ะ
        วันที่ทำไปถึงก็วัดความดัน เปลี่ยนเสื้อผ้าเป็นชุดคลุมก่อนเข้าห้องผ่าตัด รอ พนง.มาเรียกตามคิว คนเยอะมากแก แต่รอแค่แปปเดียว พนง.ก็พาไปที่ห้องผ่าตัด นั่งรอหมอแบบหนาว ๆ ในห้องมีผู้ช่วยหมอ 2-3 คน ทุกคนทำงานก็แบบมืออาชีพสุด ๆ เตรียมเครื่องมือให้หมอแบบรวดเร็ว พอหมอมา ก็ต้องวาดรูปที่คางก่อนค่ะ แล้วก็ฉีดยาชา และเริ่มลงมีดเลยค่ะ หมอมือเบาขนาดฉีดยาชายังไม่ค่อยรู้สึกเจ็บมากเท่าไหร่เล้ย555555

เพิ่งออกจากห้องผ่าตัด

ในรูปคือหลัง เสริมคาง กับหมอต้นเพิ่งเสร็จแบบสด ๆ ร้อน ๆ เลยค่ะ หมอใช้เวลาไม่นานเลยไม่เจ็บด้วย ในรูปจะเห็นว่าคางดูดีมาก ๆ หน้าก็เรียวมากขึ้น

ช่วงแรกจะบวมมากกกก หน้าบวมไปหมดพอทำครบ 7 วัน คุณหมอนัดตัดไหมค่ะ แผลสวย แต่ว่าตกใจ
ตรงที่ยังมีรอยช้ำ รอยเขียวอยู่ คุณหมอก็บอกให้กินยาตามที่ให้มาเป็นประจำ แล้วมันก็จะค่อย ๆ หายเร็วขึ้น

หลังทำมาแล้วเกือบ 1 เดือน คางเริ่มหายบวม รอยช้ำก็หายไปแล้วด้วยค่ะ หายซ้ำเร็วมาก
ฝ้ายก็ไปทำงานปกติ เพื่อนตื่นเต้นกันใหญ่
พอผ่านไป 1 เดือน คางเริ่มเข้าที่ เห็นโครงหน้าชัดขึ้น มีแต่คนชม แล้วก็อยากไปทำคางที่เดียวกับฝ้าย แต่คือเวลาส่องกระจกหน้าตัวเองในปัจจุบันทีไร ต้องแอบขำตัวเองเพราะที่กระจกมีรูปตอนเด็กติดไว้ รู้ตัวว่าเปลี่ยนไปเยอะมาก มาไกลสุด ๆ 5555555555 โชคดีมากที่รู้จักคำว่าศัลยกรรม

เจ้าของ| โพสต์ 2019-12-2 15:29:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เอารูปมาเทียบกันให้ดู  รูปแรกคือยังไม่ผ่านการศัลยกรรม รูปที่สองทำมาบ้างแล้วแต่ว่ายังสวยไม่เสร็จ ส่วนรูปที่สามคือสวยแบบสมบูรณ์แบบ จากเด็กที่ดูไม่มีอะไร กลายเป็นผู้เป็นคน5555 ฝืมือหมอคือเลิศ !
แต่หลัง เสริมคาง ไปได้ไม่กี่เดือน รู้สึกตัวเองดูดีขึ้น สวยมากขึ้นกว่าแต่ก่อน งานก็เข้ามาเยอะมากด้วย ทั้งงานถ่ายแบบ ทั้งพริตตี้ จนรู้สึกว่าการ เสริมคาง กับ หมอต้น รอบนี้ สวยแบบโชคดี มีงาน เงินก็เข้ามา แถมเพื่อน ๆ ก็ชมไม่ทักว่ามีหน้ากลมเหมือนแต่ก่อน ตอนนี้หน้าเรียวมาก เป็น v-shape เหมือนในฝัน ใครอยากลองปรึกษาหรือจะถามข้อมูลก็ลองคุยผ่าน line @masterpiececlinic ของทาง รพ.ได้นะ เพราะฝ้ายก็สอบถามข้อมูลผ่านทางนี้เหมือนกัน สะดวกมาก ฝ้ายขอบคุณทุกคนที่อ่านรีวิวนี้จนจบนะ ใครที่ทำศัลยกรรมแล้วมาไกลเหมือนฝ้ายก็มาแชร์กันได้ อยากเห็น55555 บะบ๊ายยยย (ทิ้งท้ายไปด้วยรูปปัจจุบัน)

งานถ่ายแบบเข้ามาติดต่อเยอะมาก พี่ ๆ ทีมงานชมว่าสวยขึ้นเยอะเลย

ชั้นกลายเป็นผู้หญิงที่คางสวยที่สุดคนนึงไปแล๊ววว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้