ดู: 1785|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] เสริมหน้าผาก ปรับโหงวเฮ้ง งานปัง!!! คนก็ปังจร้า!!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย catkaisorn เมื่อ 2019-11-27 18:19

แนะนำตัวก่อนเนอะ ชื่อแคทค่ะ ตั้งแต่เล็กจนโตมีปัญหาเรื่องหน้าผากค่ะ มันแบนแนบติดไปกับใบหน้าเลย5555เพื่อนๆ หรือใครที่เคยเจอแคท จะรู้เลยว่า แคทเป็นคนไม่มีหน้าผากเลย ย้ำว่าเลยยยย !!!  แต่.... ตัวเราเองเป็นคนชอบถ่ายรูปมากกก ถ่ายรูปทีก็ต้องมีรีทัชหน้าผากกันบ้าง ฮ่าๆ รีทัชกันจนเหนื่อยค่า แต่ความสวยยังไม่จบแค่นั้น ก่อนหน้านี้ แคทเคยฉีดฟิลเลอร์หน้าผากมาก่อนเมื่อ 2 ปีที่แล้ว แต่อยู่ได้ไม่นานค่ะ อยากเปลี่ยนมาเสริมหน้าผากถาวรไปเลยดีกว่า

ก่อนจะมาจบที่ S45Clinic ศึกษาข้อมูลมาเยอะมาก ดูรีวิวมาก็เยอะ แต่ละเคสก็ยากๆทั้งนั้น คุณหมอสามารถแก้ไขได้ ทำให้รู้สึกไว้วางใจที่นี่ แคทเลยมั่นใจและคิดว่าต้องแก้กับคุณหมอตี้ให้ได้ค่ะ

ดูสิคะหน้าผากไม่มี ถ่ายรูปไม่ขึ้นจริงๆนะเนี่ย OMG
ตอนที่เข้ามาปรึกษา คุณหมอตี้ให้คำแนะนำดีค่ะ แคทก็บอกความต้องการที่แคทอยากได้ คุณหมอตี้ก็น่ารัก จัดให้ตามที่รีเควสเลย ใครที่อยากเข้ามาปรึกษาคุณหมอเหมือนกัน แนะนำให้จองคิวเลยนะจ้ะ เพราะลูกค้าเยอะเว่อร์

แคทเลือกเสริมแบบ Customized Forehead Implant ข้อดี คือ ได้หน้าผากวิเคราะห์โครงสร้างเฉพาะตัว ปรับเพิ่มลดความโค้งมนได้ตามใจ สวยเป๊ะระยะยาว ไม่ต้องเติม ไม่เสียทรง แต่ก่อนจะเสริมต้องทำ CT Scan เพื่อวิเคราะห์โครงสร้างหน้าผากของคนไข้ก่อนน๊า ผลสแกนจะถูกส่งไปยังเกาหลีก่อน (ดูดีไฮโซไปอิ๊กก) ใช้เวลาประมาณ 7 – 14 วันจ้า

บรรยากาศตอนผ่าตัด พี่ๆ พยาบาลน่ารักมาก ห้องผ่าตัดสะอาด ไม่น่ากลัว เราทำแบบฉีดยาชา ความรู้สึกหลังจากฉีดยาชาคือไม่เจ็บเลย ตอนคุณหมอทำก็ไม่รู้สึกอะไร ไม่น่ากลัวเลยค่ะ พอทำเสร็จก็แทบไม่ปวดไม่เจ็บแผลเลย เทคนิคที่คุณหมอตี้ใช้เย็บเนียนมาก ซ่อนแผลไม่เห็นรอยแผลเป็นอะไรเลยค่ะ

ชอบมาก พอใจมาก คนทักเยอะมากกก แต่ไม่รู้ว่าเราไปทำหน้าผากมา อิอิ

หลังทำรู้สึกว่าหน้าเด็กลงด้วยค่ะ กรี๊ดเว่ออออ

ปัจจุบันทำมาเเล้วหน้าผากดูมีมิติมากขึ้น ถ่ายรูปสวยแล้ว5555 ดูเป็นธรรมชาติ หน้าดูเด็กลงด้วยค่ะ ไม่มีรอยซิลิโคนให้เห็นเลย ความรู้สึกโดยรวมชอบมาก พอใจมาก คนทักเยอะมากกก แต่ไม่รู้ว่าเราไปทำหน้าผากมา คุณหมอดีไซน์ทรงให้ธรรมชาติไม่โป๊ะ เพื่อนๆ ถามว่าสวยขึ้น แต่ตอบไม่ได้ว่าเราไปทำอะไรมา การที่มีหน้าผากเต็มขึ้นทำให้โครงหน้าโดยรวมของเราดูสวยขึ้นมากเลยค่ะ ชอบมากๆ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้