ดู: 1502|ตอบกลับ: 0

[ทำตาสองชั้น] ศัลยกรรม สุดสยอง ! ที่ใครเห็นเป็นต้องอึ้ง

[คัดลอกลิงก์]
ศัลยกรรม สุดสยอง ! ที่ใครเห็นเป็นต้องอึ้ง

สวัสดีค่ะ มายด์นะคะ วันนี้มีเรื่องราวเกี่ยวกับการศัลยกรรม ตาสองชั้น มาแชร์ให้ดู หลายคนคงคิดแบบเดียวกับมายด์ ว่าการศัลยกรรมเป็นอะไรที่น่ากลัวแค่คิดก็รู้สึกสยองแล้ว แต่ก็อดใจไม่ได้ ของมันต้องทำ 5555 ด้วยยุคสมัยที่เปลี่ยนไป ความสวยความงามเป็นเรื่องที่หลายคนเรียกร้อง อยากสวยแบบดารา อยากเพิ่มนู่น อยากเติมนี่ เป็นเรื่องธรรมดามาก ขนาดตัวมายด์เองยังอยากมี ตาสองชั้น เลยค่ะ ทำไงได้ก็ต้องก้าวข้ามความกลัวเพื่อมาทำศัลยกรรมนี่แหละ แต่ว่าจะทำที่ไหนและสยองจริงมั้ย ? ต้องอ่านต่อเลย

ชั้นตาหายไปไหน เศร้าแปป
มายด์เริ่มหาข้อมูลสถานที่ที่จะทำ ตาสองชั้น บอกเลยว่าเสียเวลาไปเยอะมาก แต่ก็เลือกมาได้ 2- 3 ที่ จากนั้นเข้าไปปรึกษามาทุกที่เลย จนสุดท้ายตัดสินใจเลือกที่ โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ เพราะดูได้มาตรฐานสุด แล้วอีกอย่างคือหมอให้คำแนะนำที่ดี ไม่ขาย อ้อ ! มายด์ปรึกษากับ หมอต้น ก่อนเข้ามาปรึกษาแอดไลน์นัดจองคิวปรึกษาก่อนนะ (@masterpiececlinic) ที่จองคิวก่อนเพราะอ่านรีวิวมาเขาบอกที่นี่คนเยอะ คิวแน่น เราจะได้ไม่ต้องเสียเวลา พอเข้าไปปรึกษาเราก็บอกความต้องการของตัวเอง คืออยากได้ชั้นตาสูง ๆ เบ้าลึก แบบฝรั่ง หมอก็ช่วยแนะนำให้ว่าจะออกมาได้ประมาณไหนคือหมอดีมากพูดจาตรงไปตรงมา คุยกับหมอเสร็จปุ๊ปมายด์ตัดสินใจนัดจองคิวผ่าตัดกับพี่เจ้าหน้าที่เลย ใจร้อนเวอร์ 5555555555

ทีมแพทย์เยอะจัด 555555555
วันนัดแล้วตื่นเต้นมากกลัวไปหมด มาถึงโรงพยาบาลจะมีเจ้าหน้าที่พาไปทำความสะอาดหน้า เปลี่ยนชุด แล้วรอเข้าห้องผ่าตัด ยิ่งใกล้เวลายิ่งตื่นเต้น สักพักได้ยินเสียงเรียกชื่อก็ได้เข้าห้องผ่าตัดเลย ตัวนี่สั่นไปหมด เข้าไปถึงคุณหมอก็ชวนคุย และบอกเราว่าเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาแปปเดียวไม่ต้องกลัวนะชิล ๆ (ต้องกลัวสิคะแหม) พูดจบหมอก็เดินไปเปิดเพลงให้ฟังจ้า 5555 มาพูดถึงตอนฉีดยาชาเลยดีกว่า จะบอกว่าเจ็บจริง แต่แค่แปปเดียวและก็ไม่รู้สึกอะไรแล้ว พอชาปุ๊ป หมอเริ่มลงมืออย่างไว ตอนผ่าตัดบางครั้งหมอก็จะให้ลืมตาหลับตาบ้างเพื่อดูชั้นตาของเราก่อนจะเย็บปิดแผล คือหมอบอกทุกขั้นตอนเลยว่ากำลังทำอะไร แต่ทำไม่นานก็เสร็จแล้วค่ะ มันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด

หลังทำเสร็จทันทีไม่เจ็บเลย ยาชาเขาดีจริง
นั่งพักแปปนึงก็รีบกลับบ้านเลย จะได้รีบเอาเจลเย็นมาประคบ กินข้าว กินยา ตอนกลางคืนรู้สึกปวด และแสบที่เปลือกตานิดหน่อย แต่ทนได้ค่ะ เดี๋ยวไปดูรูปแต่ละวันดีกว่าว่าเป็นไงบ้าง

งื้อ ตกใจหน้าตัวเอง

รอยเย็บเนียนมาก

แต่งหน้าออกไปข้างนอกได้ปกติแล้ว
ผ่านไป 7 วัน ตายุบบวมจนเกือบหมด คนรอบข้างเห็นตั้งแต่ช่วงแรกที่บวม ๆ พากันบอกว่าน่ากลัว สยอง ทำเข้าไปได้ไง ? ชั้นตาสูงไปเปล่า ? พูดกันไปต่าง ๆ นา ๆ ตอนแรกแอบนอยด์นะ แต่นึกคำที่หมอบอกไว้ว่าเดี๋ยวมันก็ยุบลงอีก และจะค่อย ๆ เข้าที่ขึ้น

เป็นไงหล่ะ ใครที่บอกว่าน่ากลัว สยอง ตอนนี้อึ้งกันไปเป็นแถบ ๆ
ตาเข้าที่ขึ้นตามที่หมอบอกไว้เลย คือแบบรู้สึกดีมากอ่ะ ประทับใจกับดวงตาใหม่คู่นี้มาก หลายคนที่บอกว่าน่ากลัว สยอง ตอนนี้ก็ต้องเปลี่ยนคำพูดกันหมด มีแต่คนทักมาถามมายด์ว่าไปทำ ตาสองชั้น ที่ไหนทำไมสวยจัง รู้สึกตัดสินใจไม่ผิดเลยจริง ๆ ศัลยกรรมที่ใครว่าสยอง มันไม่ได้ขนาดนั้นนะเพราะสุดท้ายจะออกมาสวยจนต้องอึ้งกันเลยแหละค่า แต่ก่อนทำก็อย่าลืมหาสถานที่ให้ดีก่อนนะ

ก่อน - หลัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้