ดู: 1236|ตอบกลับ: 1

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิวร้อยไหม Sib signature + เติมไขมันหน้า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuanjann เมื่อ 2019-11-26 17:23

สวัสดีค่ะพี่ชื่อนวลจันทร์นะคะ ปีนี้อายุ 61 แล้วจ้าอายุที่มากขึ้นก็ทำให้มีร้อยเหี่ยวย่นตามใต้ตาบ้าง แล้วก็ร่องแก้มบ้างมันก็เป็นธรรมดาของมนุษย์เนอะ แต่ด้วยความที่ไม่อยากแก่ตามวัยเราก็ต้องพึ่งคลินิกความงามเพื่อย้อนวัยกันหน่อยยย
                ตอนแรกพี่ก็ไม่รู้ว่าหน้าพี่ที่มีปัญหาแบบนี้ต้องทำอะไรบ้าง ก็ได้เข้าไปปรึกษาหมอดารินทร์ที่ The Sib Clinic เลยค่ะ ก็บอกหมอไปว่าพี่มีความกังวลเกี่ยวกับรอยย่นแถว ๆ แก้ม แล้วก็เหนียงแล้วอีกอย่างก็คือพวกร่องลึกใต้ตา ร่องแก้ม แล้วก็แก้มตอบ ตามรูปด้านล่าง

หมอก็แนะนำว่าให้ทำร้อยไหม Sib signature บริเวณช่วงด้านแก้มและเก็บเหนียง จากนั้นก็ทำการเติมไขมันบริเวณใต้ตา ร่องแก้ม แล้วก็ตรงแก้มตอบที่เป็นปัญหาโดยดูดไขมันจากหน้าท้องมาเติมก็จะสามารถแก้ไขปัญหาที่พี่กังวลได้ค่ะ

วันมาทำตื่นเต้นมากกก ต้องทำทั้งสองอย่างพร้อมกันไม่รู้จะออกมาเป็นยังไง เพราะพี่ก็ไม่เคยร้อยไหมมาก่อนเลย

หลังทำเสร็จทันทีบวมตุ่ยมากก นี่คือหนังเติมไขมันหน้ากับร้อยไหมพร้อมกัน ถามว่าเจ็บไหมมันก็เจ็บแค่ตอนฉีดยาชานะ ตอนทำไม่ได้เจ็บมาก

หลังทำ 3 วันแก้มเริ่มยุบแล้ว ใต้ตาก็มีช้ำ ๆ เหลือง ๆ บ้าง

หลังทำ 14 วัน ใต้ตา ร่องแก้ม แล้วก็แก้มตอบหายไปเลยค่ะแต่หน้าที่ฉีดไขมันยังไม่ค่อยเข้าที่เท่าไหร่ ยังบวม ๆ

ตัดมาที่ปัจจุบันตอนนี้พี่ว่าหน้าพี่เข้าที่ดีแล้วนะ ไม่บวมแล้ว มีแต่คนทักว่าหน้าเปลี่ยนไปมากกกกเพื่อนทักจนเพื่อนมาทำตามไปหลายคนแล้วค่ะ 55555 หลังทำรู้สึกเหมือนอายุลดไปเป็น 10 ปีเลย ลูกก็ชมว่าแม่สาวขึ้นมาก ดีใจสุด ๆไปเลยค่ะ

เหนียงหายไปแล้ว ร่องแก้มก็ไม่ตอบรู้สึกว่าหน้าเรียวขึ้นด้วย

สำหรับใครที่มีปัญหาเดียวกับพี่แล้วสนใจอยากทำก็ลองทักไปถามดูได้ที่เพจthe sib clinic ดูนะคะพี่แนะนำที่นี่เพราะพี่พอใจในผลลัพธ์กับประสบการณ์ตรงที่พี่ทำเองเลย น้อง ๆในคลินิกก็บริการดีมาก ขอบคุณที่ติดตามนะคะ สวัสดีค่ะ
โพสต์ 2020-12-23 11:29:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อายุเท่ากันเลยค่ะ แต่ของเราทำร้อยไหม+ฟิลเลอร์ ที่ แอนจาลีคลินิก ทั้งไหมทั้งฟิลเลอร์ของแท้ทั้งหมด(หมอบอกเป็นไหมอิตาลี) ทำแล้วหน้าเด็กลงไปเยอะมาก เหมือนอายุ40ต้นๆ ปลื้มค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้