ดู: 458|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก เหมือนโด่งตั้งแต่เกิด ที่YB Clinic ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวเสริมจมูกนะคะ เป็นคนที่พอมีเนื่อจมูกอยู่บ้างค่ะ แต่อยากเพิ่มตรงช่วงสันออีกนิดนึงค่ะ เวลาดูหน้าตรงจะได้ดูมีมิติมากขึ้นค่ะ ก็ศึกษาและดูรีวิวมาหลายเดือนเลยค่ะ เลือกแล้วเลือกอีก สอบถามกับทางคลีนิกโดยตรงก็มี แล้วก็เข้าไปปรึกษามา2-3ที่ค่ะ ก็ยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไรค่ะ ทั้งเรื่องราคาและการรับประกันต่างๆด้วย ซึ่งบ้างที่ราคาสูงแต่หลังการขายไม่เท่าไรก็มีค่ะ ซึ่งเราอยากได้ที่ที่มันสมเหตุสมผลค่ะ เลยมาเจอที่นี่ค่ะ เลยทักไลน์ไปสอบถามราคาเบื้องต้นดู พร้อมส่งรูปหน้าเราไปให้ประเมินค่ะ หลังจากนั้นจึงนัดคิวเข้าไปคุยกับคุณหมอค่ะ ซึ่งคุณหมอที่เราทำชื่อคุณหมอบอยค่ะ น่าจะเป็นคุณหมอเจ้าของคลีนิกนะคะ เนื่องจากเราเนื่อจมูกน้อย คุณหมอเลยแนะนำให้เราเสริมแบบต่อปลายด้วยกระดูกหลังใบหูค่ะ ซึ่งคุณหมอก็ได้บอกการเตรียมตัวและค่าใช้จ่ายคร่าวๆค่ะ พอคุยกับคุณหมอเสร็จก็จะมีพนักงานมาแจกแจงค่าใช้จ่ายต่างๆรวมถึงการดูแลตัวเอง การรับประกันของทางคลีนิก ซึ่งเราค่อนข้างโอเคกับราคาเลยค่ะ คืออยู่ในงบประมาณที่เราตั้งไว้ รวมถึงการดูแลหลังเสริมของทางคลีนิก ก็เลยตัดสินใจทำที่นี่ค่ะ โดยหลังจากวางมัดจำแล้ว อีก 7 วันก็ได้คิวผ่าตัดค่ะ

ขั้นตอนการเตรียมตัวก่อนผ่าตัดก็ไม่มีอะไรมากมายค่ะ มาถึงคลีนิกก่อนเวลานัดครึ่งชั่วโมง ใส่ชุดคลุม ล้างหน้า แล้วพบคุณหมออีกครั้งเพื่อพูดคุยถึงรูปทรงอย่างละเอียด หลังจากนั้นก็เข้าห้องผ่าตัดค่ะ จะมีพยาบาลมาเช็ดหน้าทำความสะอาด แล้วคุณหมอก็เข้ามาค่ะ พูดถึงการผ่าตัด จะเจ็บนิดนึงตอนฉีดยาชาค่ะ หลังจากนั้นจมูกเราจะรู้สึกตึงๆ แต่ไม่มีความรู็สึกเจ็บหรืออะไรเลยค่ะ ใช้เวลาผ่าตัดประมาณเกือบ 1 ชั่วโมงค่ะ ผลลัพธ์หลังเสริมจะเป็นยังไง ลองดูจากรูปข้างล่างได้เลยนะคะ ......

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้