ดู: 680|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอกแบบธรรมชาติ โดย คุณหมอพีระ เทียนไพฑูรย์

[คัดลอกลิงก์]
สริมหน้าอกกับหมอพีระ เทียนไพฑูรย์

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวหลังศัลยกรรมเสริมหน้าอกจากหมอพีระ มาได้ 4 เดือนนะคะ

เริ่มต้นคือเข้าไปจองคิวผ่านเฟสบุ๊คแฟนเพจกับเจ้าหน้าที่ก่อนค่ะ บางทีคุณหมอก็ตอบเอง

เรานัดล่วงหน้าประมาณ 1 เดือนค่ะ นัดตรวจและปรึกษา วันที่ 7 มีนาคม แล้วตัดสินใจ ผ่าตัดวันที่ 8 มีนาคม 2561 เลยค่ะ

วันที่เข้าไปปรึกษาจะมีการลงทะเบียน คุยเรื่องซิลิโคน size ที่เราอยากได้ และเลือกประเภทแผลผ่าตัด

เราเลือกทรงกลม ผิวเรียบ ผ่าใต้ราวนมค่ะ เพราะจะเจ็บปวดน้อยกว่ารักแร้ และฟื้นเร็วกว่า ส่วนใหญ่ชอบใส่เสื้อแขนกุดด้วยค่ะ

หมอแนะนำ 275 cc ค่ะ เพราะเราตัวเล็กและโครงเล็ก ใส่แค่นี้ก็จะได้คัพซีค่ะ

วันผ่าตัดหมอนัดผ่าตัดที่โรงพยาบาลนนทเวช นนทบุรี มีทีมหมอดมยา และพยาบาลดูแลอย่างดีค่ะ

ผ่าตัดเสร็จปวดมากค่ะ หลังจากนั้นได้ยาลดปวดแบบฉีด หายเลย แต่เมายาแทน จะมีเจ็บแปลบๆ ตึงๆ ตอนพยุงตัวนั่งค่ะ

ผ่าเสร็จนมยังเป็นทรงแปลกๆนะคะ แต่หมอบอกว่าไม่บวมมาก

ออกจากห้องผ่าจะมีสายระบายเลือดกับขวด เดรนค่ะติดมา

หมอจะเอาออกให้อีกวันหนึ่งหลังผ่าตัด

แต่ไม่มีผ่าพันหน้าอกค่ะ พยาบาลบอกว่าจะปวดน้อยกว่า ยังไม่ต้องใส่อะไรค่ะ โนบรา

ตอนเช้าหมอมาเยี่ยมให้กลับบ้านได้ค่ะ แล้วนัดมาเปิดแผลอีกที หนึ่งสัปดาห์

เดือนแรกแผลไม่ค่อยสวยเพราะเราไม่ค่อยดูแลเองค่ะ ลืมทายา

เดินทางบ่อยบางทีก็ลืมปิดแผ่นเจลลดรอยแผลเป็น

ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วค่ะ มีรอยนิดเดียว พนักงานแนะนำให้ทาครีมไปเรื่อยๆค่ะ

พอเดือนที่สองเริ่มชินกับนมละค่ะ

เดือนที่สามคือเข้าที่ มีความรู้สึกเหมือนเป็นนมตัวเองแล้วค่ะ ไม่รู้สึกว่าเป็นสิ่งแปลกปลอม555

หน้าอกเรานิ่มค่ะ ไม่แข็ง เพื่อนๆจับแล้วอึ้งมาก เพราะเหมือนหน้าอกจริง บางคนก็ดูไม่ออกว่าไปเสริมมา

เพราะปกติเราใส่เสื้อในดันทรงอยู่แล้วค่ะ

เราน้ำหนัก 45-46 ส่วนสูง 157

ใส่ 275 ซีซี ตอนนี้ใส่เสื้อชั้นในไซส์ 34C ค่ะ จาก 32 A

เหมือนฝันค่ะ ใช้ชิวิตง่ายขึ้น ขนาดกำลังดี ดูเป็นผู้หญิงตัวเล็กที่มีหน้าอก แต่ไม่ล้นจนเกินงามค่ะ ดูแพงไปอีก

ถ้าทำใหญ่กว่านี้คนคงไม่มองหน้าละค่ะ คงมองแต่นม55
ตอนนี้ชีวิตดีใส่อะไรก็ง่ายขึ้นค่ะ ไม่ต้องยัดไม่ต้องดัน

สรุป ให้ 9/10 เลยค่ะ

หักคะแนนแค่ไม่แถมบราซัพพอร์ตและไม่รวมค่ายา และต้องรอพบหมอนานค่ะ
นอกนั้นคือดี หมอใจดี พูดเพราะ สุภาพ พนักงานคลีนิคก็ใจดีค่ะ ดูแลดี มีบริการเรียกรถให้ด้วย
เจ้าหน้าที่ที่รพ. ก็ใจดีค่ะ

S__25280523.jpg S__25280530.jpg S__25280531.jpg S__25280525.jpg S__25280536.jpg S__25280546.jpg S__25280550.jpg S__25280552.jpg S__25280554.jpg

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้