ดู: 1320|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดึงหน้า] หน้าเนียนสวย ด้วยเลือดตัวเอง(เอาจริงดิ!?)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MR_payom เมื่อ 2019-11-6 11:42

สวัสดีคร้าบบชื่อ พะโยมนะครับ วันนี้พะโยมจะมาบอกเคล็ดลับหน้าเนียนด้วย
การทำ PRP (Platelet Rich Plasma) ที่ Vdesign Clinicโรงพยาบาลวิภาวดี
โปรแกรมนี้ไม่ใช่แค่การฉีด PRPแค่อย่างเดียว แต่เจ้าโปรแกรมนี้มีชื่อเรียกว่า Baby Face PRP
แค่ชื่อก็บอกแล้วว่าหน้าต้องเนียนเหมือนตูดเด็กแน่นอนครับ555555
ปกติไลฟ์สไตล์ผมมักจะชอบเที่ยวต่างประเทศบ่อยๆ หน้าก็จะโทรมหมองเป็นเรื่องธรรมดา

ไปบาหลีมาแดดแรงมากกๆ เลยอยากมาลองมาฟื้นฟูผิวหน้าที่ Vdesignฮะ

คลินิกตั้งอยู่ภายในโรงพยาบาลวิภาวดีเลย อยู่ตึก B ชั้น G ครับ
(ถ้าขับรถมา ทางคลินิกมีที่จอดพิเศษให้หลังคลินิกนะคับ)

บางคนอาจสงสัยใช่ไหมครับว่า PRPคืออะไร?

PRPเป็นการนำเอาเลือดของเราจำนวนหนึ่งน้อยๆ มาผ่านขบวนการ เพื่อคัดแยกเกล็ดเลือด และใช้เลือดที่ทำการคัดแยกแล้วฉีดกลับเข้าผิวหน้า เพื่อช่วยฟื้นฟูบำรุงใบหน้า กระตุ้นการสร้างเซลล์ผิวใหม่ผิวที่เสื่อมโทรมดูกระจ่างใสยิ่งขึ้นเมื่อเกิดบาดแผล ทำให้เกิดการแบ่งตัวของเซลล์ และสร้างคอลลาเจนอย่างรวดเร็ว พร้อมซ่อมสร้างเซลล์จากภายในหน้าก็จะเปล่งปลั่งอมชมพูขึ้นมานั่นเอง
ขอจบสาระไว้เท่านี้
จะเริ่มการรีวิวแล้วนะครับ5555
.
.
.

ขั้นแรกก็พี่พยาบาลก็มาเจาะเลือดผมไปครับ เจาะไปประมาณ 10 ซีซี

ไหนๆก็เจาะเลือดแล้ว ระหว่างรอปั่นเลือดเพื่อมาฉีด PRP ผมก็เลยให้วิตามินผิวไปด้วยเลยครับ
ซื้อครอสเอาไว้ยังใช้ไม่หมด จะได้เจ็บตัวทีเดียว

รอเช็ดทำความสะอาดหน้าแบบชิลๆครับ
ลืมบอก คอร์สนี้ผมเลือกแบบไม่ฉีดยาชานะครับ55555
(แต่ถ้าใครกลัวเจ็บ ทางคลินิกมียาชาแปะให้นะครับ ไม่คิดเงินเพิ่มจ้า)

เมื่อดูดออกมาแล้ว ก็จะได้เห็นชั้นส่วนชัดเจนครับ ส่วนบนที่เราเห็นสีเหลืองๆนั้นคือ สเต็มเซลล์
ส่วนชั้นล่างคือเลือดผมเองครับบบ สีจะออกขุ่นๆ เพราะว่าผมนอนมาน้อย แต่บางคนส่วนสีเหลืองๆ จะออกใสๆ นะครับ เพราะว่า ผักผ่อนมาเต็มที่ ไม่ได้สายปาร์ตี้แบบผม 555+

หลังจากพี่เขาก็คัดแยกเลือดเกล็ดเลือดเสร็จก็จะได้ตามภาพคับ แนะนำก่อนมาทำนอนพักผ่อนประมาณ7-8ชั่วโมงนะคับ จะได้ สเต็มเซลล์ เยอะ แต่ผมได้แค่4หลอดเพราะแฮงค์เอ้าท์บ่อยไปหน่อย555555

แล้วนำฉีดกลับเข้าไป เพื่อกระตุ้นเซลล์ผิวให้หน้าเนียนใส พี่ๆที่นี้น่ารักมาก คุณหมอมือเบาแบบสุดๆเลย
เวลาทำไม่นานเลยครับ ประมาณ 45 นาทีมันจะไปนานตอนรอคิว555555

พอทำเสร็จแล้ว ก็อย่าเพิ่งล้างหน้า 4-5 ชั่วโมง งดการแต่งหน้า1วัน และเลี่ยงการโดนแดด 2-3 วัน ครับ

หลังไปฉีด สัก2-3เดือนโอ้โหเฮ้ยยยยยยยแกรรร
เอาจริงน่ะตอนได้ยินครั้งแรกพะโยมก็ยังไม่มั่นใจว่าจะดีอย่างที่เขาว่าไหม แต่พอมาลองผลที่ได้ดีเกินคาดเลย พะโยมรู้สึกหน้าใสขึ้น หลุมสิวต่างๆก็ค่อยๆจางหายที่สำคัญ ความงามคู่กับความปลอดภัยที่มีนี้ครบจริงแก.
สำหรับถ้าใครอยากจะลองทำ ก็แนะนำ ที่Vdesign Clinicเลยครับคุณหมอกันเองม๊ากกกไม่ต้องไปไกลถึงเกาหลีแล้ว พะโยมลองแล้ว เห็นผลชัดเจนมาก อยากแนะนำเคล็ดลับบอกต่อ .♥

04.jpg (73.66 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 37)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้