ดู: 1577|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] Mini-Review ลองไปฉีดฟิลเลอร์แก้มตอบที่ fiora มา

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ เป็นรีวิวสั้นๆ ตัวแรกของผมที่อยากมาลองเขียนจากประสบการณ์ตรงของผมหลังจากไปฉีดฟิลเลอร์แก้มตอบที่ Fiora clinic มา Fiora clinic อยู่ที่มหาชัย จังหวัดสมุทรสาคร โดยผมก็เดินทางจาก กรุงเทพด้วยรถตู้ที่ อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ลงตรงหน้าซอยคลินิกและต่อวินไป

รู้สึกตื่นเต้นเพราะไม่เคยทำอะไรแบบนี้เลย ไม่เคยฉีดอะไรเข้าร่างกายเลย นอกจากฉีดสิว ด้วยความที่เป็นคนผอม แก้มตอบมาก จริงๆ ตอนเด็กๆ มีแก้มนะครับ แต่โตมาก็หายหมด 55+ ไม่อยากให้ดูเหมือนคนติดยาก็เลยตัดสินใจมาฉีดฟิลเลอร์ครับ

ก่อนจะเริ่มฉีดก็จะได้เข้าไปพบคุณหมอเพรชก็มีพูดคุยกันว่าจะฉีดตรงไหน ใช้ประมาณกี่ cc และพยาบาลก็พาไปทายาชา แล้วรอ 45 นาที++ ตอนรอคิวก็หลายชม. อยู่ เพราะคุณหมอติดเคส คนมาใช้บริการที่นี่เยอะมากๆ ส่วนมากก็จะมาฉีดผิว ฟิลเลอร์ใต้ตา ที่เขาฮิตๆ กัน

และแล้วก็ถึงคิว พยาบาลก้พาเข้าห้อง รอคุณหมอเพรชมาฉีดฟิลเลอร์ให้ ความรู้สึกตอนฉีดไม่เจ็บเลยครับ หมอเพรชแกมือนิ่งมากๆ ก็จะมีฉีดเข้าไปละก้ดึงเข้าดึงออกเพื่อเติมเป็นระยะๆ ใช้ไปทั้งหมดข้างละ 1.5 cc รวม 3 cc ทั้งสองข้าง เดวให้ดูภาพ Before -after ทั้งมุมตรงละมุมข้าง

ก็จะสังเกตได้ว่าแก้มตอบน้อยลง แต่อาจจะเห็นไม่ชัดมาก จริงๆ น่าจะต้องข้างละ 3 cc ด้วยซ้ำ เดวไว้ยังไง ถ้ามีโอกาสอาจจะแวะกลับไปเติมเพิ่ม แต่ผมกลัวรถหมดกลับกทม. ไม่ทัน 555+

หลังจากฉีดไม่ต้องพักฟื้นเลยครับ ไปทำกิจกรรมได้ตามปกติ ไม่ต้องกินยาอะไรเลย ดีมาก เลิศเว่อออ

ขอบคุณที่รับชม ^^

เห็นความต่างอยู่นะ ถึงจะไม่ชัดมากๆ fiora clinic เขาขึ้นชื่อเรื่องฉีดอยู่แล้วคุณหมอที่นี่เก่งมาก คิวแน่นตลอด

ที่นี่คิวแน่นจริงๆ เราไปฉีดฟิลเลอร์บ่อย ใช้ของแท้ หมอเพรชก่งจิงๆ
สุดยอดค่ะ ฟิออร่าเค้าดูแลดีอยู่ละค่ะ วันนึงคนไปฉีดผิวที่คลินิก 20 คนขึ้นเลยนะ
มาบวกให้อีกคน ฟิออร่าค่ะ เราไปรอคิวอย่างนาน จนแบบจะไม่ทำละ แต่พอถึงคิวก็รุ้เลยทำไมนาน หมอเพรชแกตั้งใจมาก มีฝีมือสุดๆ ตอนทำตอนฉีดคือไม่เจ็บเลย
คลิินิกประจำเราเลย fiora เราก็ทำที่มหาชัย มีอีกสาขา จันทบุรีด้วยนะ หมอเพรชแกเข้าทั้งสองที่เลย

แสดงความคิดเห็น

เราทำ Flora คลินิกที่จันทบุรีอยู่ค่ะ หมออ๊อฟ เก่ง แนะนำเลยค่ะ  โพสต์ 2019-11-6 00:01
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-11-4 18:52:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆ คนที่เข้ามาอ่านรีวิว เขินนิดๆ

หู้วววว น่าสนใจค่ะ คลินิกนี้ ว่าจะไปลองฉีดผิวอยู่เหมืิอนกัน
eingll ตอบกลับเมื่อ 2019-11-1 19:48
คลิินิกประจำเราเลย fiora เราก็ทำที่มหาชัย มีอีกสาขา จันทบุรีด้วยนะ หมอเพรชแกเข้าทั้งสองที่เลย

ไปทำที่ flora มาเหมือนกัน ยืนยันอีกเสียงหมออ๊อฟเก่งค่ะ เราไม่เจ็บเลยตอนฉีด
ถึงจะต่างจากเดิมไม่เยอะ เราว่าก็เห็นความเปลี่ยนแปลงอยู่นะคะ เราก้ไปฉีดผิวที่คลินิกนี้เหมือนกัน ใครสนใจลองตามเพจเค้าได้มีโปรด้วย

https://www.facebook.com/FioraByDrPhed/
คลินิกนี้ดีค่ะ ใช้บริการบ่อย ไปฉีดผิวบ่อย หมอเก่งทุกคน เฟิร์ม
ดูมีแก้มอยู่นะ เราไปก็ไปฉีดใต้ตามา ตอนนี้ 4เดือนแล้วค่ะ
บริการดีมากที่นี่ เราใช้บริการประจำเลย ขับมาจากกทม. เพื่อมาหาหมอเพรชเลย
ดูต่างจากเดิมขึ้นเยอะอยู่นะคะ ทำกับหมอเพรชใช่ไหมเนี่ย ไม่เจ็บเลยอะตอนเราทำ
ดูดีนะคะเนี่ย ว่าจะลองเติมฟืิลเลอร์ลดริ้วรอยอยู่เหมือนกัน
โอเคเลยนะคะ เห็นความต่างอยู่ เราก็ไม่ชอบหน้าตอบเหมือนกันว่าจะไปลองฉีดขอบคุณที่แนะนำคลินิกดีๆ นะคะ
เลิศอยู่นะ ตอนทำไม่เจ็บใช่มะ หมอคงเก่งมากๆ ขอบคุณมากค่ะสำหรับรีวิว
ได้ยินชื่อมานานแล้ว อยากไปลองติดต่อคุณหมอดูสักครั้ง เราอยากไปฉีดฟิลเลอร์ใต้ตามากๆ ใต้ตาลึกอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้