ดู: 2285|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกทรงสวยสามีหลงโดยหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวเสริมหน้าอกกับโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก ฝีมือคุณหมอทะนงศักดิ์หลังจากที่อยากเสริมหน้าอกมานานมาก หาที่ทำอยู่เป็นปีๆ เพราะว่ากลัว ช่วงนึงที่มีข่าวเสริมหน้าอกแล้วเสียชีวิต แต่ด้วยเราอยากสวยไงก็เลยตัดสินใจเสริมแต่ต้องเลือกสถานที่ทำที่ได้มาตรฐาน หาไปเรื่อยถามทุกโรงพยาบาลที่รับเสริมแล้วก็ศึกษาถึงประวัติคุณหมอที่ทำ เอาไปเช็คกับเวปศัลยแพทย์อ่ะคะ เค้าจะมีให้เราเช็คอยู่ หาไปเรื่อยๆจนมาเจอที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ หมอศัลยแพทย์เป็นอาจารย์แพทย์ที่ศิริราช ชื่อคุณหมอทะนงศักดิ์ค่ะ เข้าไปดูรีวิวเห็นท่านทำศัลยกรรมหลายอย่างเลย ก็เลยลองโทรไปสอบถามดู ว่าการผ่าตัดอะไรยังไง ซิลิโคนมีให้เลือกไหมค่ะ เจ้าหน้าที่ก็อธิบายดีนะคะ ที่นี่เค้าผ่าตัดเป็นทีมค่ะ โดยก่อนผ่าตัดก็จะเป็นทีมวิสัญญีแพทย์ให้ยาสลบ มีอายุรแพทย์หัวใจคอยดูแล พอให้ยาสลบเสร็จก็จะเป็นทีมหมอทะนงศักดิ์เป็นคนผ่า เราตัดสินใจเลือกที่นี่เลยค่ะไม่ลังเล เพราะมาตรฐานหลายๆอย่าง ราคาก็ไม่ได้สูงมาก ประกอบกับมาตรฐานและความปลอดภัยถือว่าคุ้มอยู่ หลักจากตัดสินใจได้แล้วก็ขอนัดวันเข้ามาปรึกษากับทางคุณหมอก่อน วันนัดเข้ามาถึงโรงพยาบาลสวยค่ะ น่าถ่ายรูปมากมาถึงก็กรอกประวัตินั่งรอคุณหมออยู่พักใหญ่ๆ พอเข้าปรึกษาก็เลือกไซต์ คุณหมอน่ารักค่ะ ใส่ใจคนไข้ พอตกลงกันได้แล้วก็นัดวันผ่าตัด เค้าก็พอเราไปตรวจร่างกาย เพื่อดูความพร้อมก่อนค่ะ นัดวันผ่าอีกวันนึง ถึงวันผ่าก็เข้าไปที่โรงพยาบาลแต่เช้าค่ะ งดน้ำงดอาหาร6ชม.ก่อนผ่า งดตั้งแต่ตอนกลางคืน ผลการตรวจร่างกายเราผ่านหมดเลย ผ่าตัดได้ เราก็ไปเปลี่ยนเสื้อผ้า แล้วก็ไปรอที่ห้องผ่าตัด เข้าไปก็มีทีมแพทย์พยาบาลรออยู่แล้วค่ะเข้าไปก็วัดความดัน วัดหัวใจ แล้วก็ให้ยาสลบ ตอนผ่าตัดอันนี้เราไม่รู้เรื่องเลยตื่นมาก็อยู่ในห้องพักฟื้นแล้ว อาการตอนแรกไม่ปวดเลย เรานอนอยูเกือบ4ชม.ได้ คุณหมอมาตรวจก็ให้กลับบ้านได้ พอไปถึงบ้านก็หลับอย่างเดียวเลย ตื่นตอนเช้ามาก็เจ็บๆแต่ก็ยังพอลุกได้ อาการส่วนใหญ่จะบวม แผลก็ปกติค่ะไม่เป็นไร  หลังทำเสร็จก็เข้าไปตรวจตามระยะเค้าต่อเนื่องเลยค่ะ เอารูปหน้าอกมาแบ่งให้ดูกัน เรารีวิวให้ทางโรงพยาบาลค่ะ ประทับใจคุณหมอมากๆ พี่ๆที่โรงพยาบาลก็น่ารักค่ะ พูดจาดี ดูแลตลอด เวลาเรากังวลใจหลังจากทำเสร็จเราก็จะสอบถามเค้าตลอดเลย พอเสริมหน้าอกเสร็จก็มั่นใจขึ้นเยอะเลย จากไม่ค่อยกล้าแต่งตัวตอนนี้ก็จัดเต็มเลยคะ

before

after
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้