ดู: 1640|ตอบกลับ: 1

[ตาสองชั้น] [ทำตาสองชั้น] เปลี่ยนตาหลบใน ให้ตาโต สวยกลม คมชัด ต้องยกนิ้วให้ S45 Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchamonfern เมื่อ 2019-10-19 13:59

สวัสดีค่ะพี่ๆ น้องๆ ที่สนใจกำลังอยากทำตา เราชื่อ เฟิร์นนะ เราเป็นคนหนึ่งที่เคยผ่านการทำตามาแล้ว เลยอยากจะมาแชร์ประสบการณ์ดี แต่ก่อนจะเล่า อยากให้ดูผลลัพธ์ที่ออกมาก่อนนะ

ส่วนตัวเฟิร์นมีปัญหาตาสองชั้นหลบในและไม่เท่ากัน ลำบากมากเวลาแต่งหน้า ด้วยตัวเฟิร์นเป็นคนที่ชอบแต่งคอสเพลย์อยู่แล้ว ทำให้ชีวิตลำบากมาก ต้องคอยติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้น ซึ่งทำให้เสียเวลาในการแต่งหน้ามาก เพราะตัวการ์ตูน   ตาเค้าจะตาแบ๊วๆ

ทั้งหมดนี้คือก่อนทำ คือ หมวยมาก ชั้นตาหลบในจนหาไม่เจอเลย 5555+

คราวนี้เฟิร์นเลยหาคลินิกทำตา จะได้ลดเวลาแต่งหน้าลง จนมีรุ่นพี่มาแนะนำ ให้ลองมาทำตาที่ S45 Clinic ดู เพราะเค้าทำมาแล้ว ดูธรรมชาติ แนวเกาหลีแบบที่อยากได้เลยค่ะ ส่วนเรื่องความช้ำ บวม ก็น้อยมาก  

เฟิร์นก็ฟังไว้เปรียบเทียบกับที่อื่น  ตอนนั้นเฟิร์นหาข้อมูลอยู่นาน กลัวทำแล้วพลาด ยิ่งตรงตา บอกเลยถ้าพลาดเห็นชัดสุดเลยค่ะ

แต่สุดท้ายเฟิร์นก็กลับมาที่ S45 Clinic  เพราะ เฟิร์นเห็นความเปลี่ยนแปลงของรุ่นพี่คนนี้มาตลอด  ทำให้เรามั่นใจ และเลยตัดสินใจนัดวัน เข้ามาหาคุณหมอ เพื่อปรึกษาเรื่องตาค่ะ

ตอนคุยกับหมอ คุณหมออธิบายละเอียดมาก หมอบอกว่า เฟิร์นชั้นตาไม่เท่ากัน แต่คุณหมอจะทำให้ใกล้เคียงมากที่สุด ซึ่งที่นี่จะมีเครื่องมือวัดตาด้วย ดูมืออาชีพจังเลย

พอถึงเวลาขึ้นเขียง ตื้นเต้นมากๆ จำได้ว่าก่อนเข้าห้องผ่าตัด มือเย็นมาก กังวลว่าผลจะออกมาเป็นยังไง ส่วนบรรยากาศในห้องผ่าตัดดูสะอาดสะอ้านดีค่ะ มีการเปิดเพลงให้ผ่อนคลายด้วย ระหว่างการผ่าตัดเจ็บสุดก็ตอนฉีดยาชานี่แหละ หลังจากนั้นก็ไม่เจ็บเลย เพราะมียาชาแล้ว 5555
หลังทำทันที ปลื้มสุดๆ ชั้นตาดูธรรมชาติ ขนาดเพิ่งทำเสร็จยังสวยขนาดนี้เลย ไม่อยากนึกถึงตอนที่ยุบแล้ว จะสวยขนาดไหน

ในช่วง 3 วันแรก เฟิร์นประคบเย็นบ่อยมาก อยากให้มันยุบบวมไวๆ^^ หลังจากนั้น 3 วันก็ประคบร้อนต่อเลย ซึ่งผลที่ได้ ตาไม่บวม ไม่ช้ำ และเฟิร์นมีเคล็ดลับการดูแลตัวเองง่ายๆ นอกจากการประคบแล้ว  ยังต้องงดของสแลง อาหารทะเล และยังต้องหลีกเลี่ยงการใส่คอนแทคเลนส์ 2-3 สัปดาห์ แต่ตอนนี้ยังงดแต่งหน้าอยู่นะคะ

พอครบ 7 วัน เฟิร์นมาตัดไหมตา ตามที่คลินิกนัดค่ะ บอกเลยว่า ชั้นตาดูแบ๊วมากๆ เหมือนสาวเกาหลีเลยค่ะ

ครบ 2 อาทิตย์ แต่งหน้าได้แล้วค่ะ ลุคแรกที่แต่งเลย คือ คอสเพลย์ ลุคที่เฟิร์นชอบ บอกเลยว่า พอตาสวยขึ้น ลุคที่ได้ก็ปังมาก แถมคนรอบข้าง ก็ชมว่า ตาหวานขึ้น ตอนนี้ไม่ง้อสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นแล้วจ้า แต่ช่วงนี้ยังงดอาหารทะเล อาหารสแลงอยู่ค่ะ

ครึ่งเดือนแล้วจ้า เวลามองตัวเองในกระจก หน้าดูเปลี่ยนไปเลย พอตาสวยขึ้น แต่งหน้าลุคไหนก็ดูดี หรือไม่แต่งหน้าก็ไม่แย่นะคะ555+

สำหรับใครที่กำลังมองหาคลินิกทำตา 2 ชั้นแบบสวยครั้งเดียวจบ ดูสวยเข้ากับหน้า ดูธรรมชาติ และถ้าใครชอบลุคใสๆ เกาหลีๆ เฟิร์นแนะนำเลยค่ะว่าที่ S45 Clinic เลยค่ะ ของจริง ซึ่งหลังทำไปมีแต่คนทัก คนชมว่าสวยขึ้นเยอะเลย ดูเนียนมาก คือบางคนคิดว่าเหมือนไม่ได้ทำมาเลย เพราะธรรมชาติมากๆ ราคาก็ไม่แพงด้วย คุ้มค่าแน่นอน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้