ดู: 2749|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกนื่มธรรมชาติโดยหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้ได้มาพิมพ์เล่าเกี่ยวกับการเสริมหน้าอกของตัวเองค่ะ ก่อนการทำศัลยกรรมทุกครั้ง โดยเฉพาะการทำหน้าอกนั้นเราเชื่อว่าสาว ๆ หลายคนคงจะต้องมีหาอ่านพวกรีวิวเสริมหน้าอกกันอย่างแน่นอน ก็ต้องมีการตามเก็บข้อมูลกันอย่างดีก่อนการตัดสินใจทำศัลยกรรมความงามก่อนการตัดสินใจทำศัลยกรรมหน้าอกนั้นรีวิวทำนมเป็นเพียงหนึ่งตัวช่วยเสริมความรู้ในเบื้องต้น แต่หากใครที่ต้องการหาความรู้แบบเจาะลึกเฉพาะทาง อยากเลือกซิลิโคนที่เหมาะกับรูปร่าง และสัดส่วนของตัวเอง ไม่ยากเลยจริง ๆ เพียงแค่เลือกปรึกษากับศัลยแพทย์เฉพาะทางให้ตรงจุด เราเสริมหน้าอกมาได้ประมาณ3เดือนแล้วคะ คือหน้าอกเริ่มเข้าที่เพราะการนวดในทุกๆวันของเราเพราะเขาบอกว่าการนวดจะช่วยให้หน้าอกนิ่มเหมือนธรรมชาติเพราะความรู้สึกตอนเราสัมผัสหน้าอกของเราเองก่อนที่จะเสริมนั้นจะรู้สึกได้ว่าเนื้อหน้าอกนั้นจะนิ่มบีบได้แต่พอหลังจากที่เสริมมานั้นแรกๆจะคลำๆได้เพราะไม่สามารถนวดหรือบีบได้เราก็จะสัมผัสถึงก้อนซิลิโคนคะก็จะรู้สึกว่าจะไม่นิ่มเท่าหน้าอกก่อนเสริม เพราะอย่างนั้นเราเลยต้องนวดหลังเสริมจะได้ช่วยให้กล้ามเนื้อคลายตัวและไม่ให้พังผืดเกาะคะ และเราก็ต้องดูแลตัวเองในการใช้ชีวิตด้วยนะคะเพราะการเสริมใหม่ๆนั้นอาการก็จะยังมีตึงๆเจ็บๆยังไม่สามารถยกของหนักได้นะคะเราเองก็ต้องเซฟตัวเองด้วยนะคะและการเลือกใส่ชุดชั้นในก็ยังต้องห้ามใส่ชุดชั้นในแบบมีโครงก่อนนะคะประมาณ6เดือนคะ โดยเฉพาะสาวๆทำหน้า เสริมหน้าอกกันยกใหญ่ และเพื่อให้ได้ผลลัพธ์ที่พึงพอใจ จากนั้นเราเองก็ต้องเข้าไปตรวจตามนัดอย่างต่อเนื่องเรื่อยๆซึ่งเราว่าดีมากเลยเพราะบ่อยครั้งที่เรามักจะมีคำถามหรือกังวลเราจะได้หายห่วงเพราะคุณหมอติดตามอาการตลอดหลังจากเวลาผ่านไปผลลัพธ์ต่างหากที่เราคาดหวังดูเป็นที่หน้าพอใจมากเลยคะ อาการหน้าอกเราปกติดีจากที่เข้าไปตรวจกับคุณหมอตามนัดทุกครั้งตอนี้ก็เหลือตรวจครบ6เดือนอาการตึงหน้าอกก็หายไปแต่ยังมีอาการชาๆนิดหน่อยในบางครั้งเท่านั้นคะ หลังจากเสริมมาเราเองรู้สึกชอบมากทั้งในเรื่องของการแต่งตัวที่ก่อนเสริมนั้นไม่ค่อยมีหน้าอกเท่าไหร่แบนเรียบไม่กับเสื้อเลยคะ แต่หลังจากที่เสริมแล้วนั้นรู้สึกรูปร่างดีขึ้นมั่นใจมากขึ้นเลยคะใส่อะไรก็ดูโอเคพอใจในการเลือกทำศัลยกรรมในครั้งนี้มากถึงจะเสียเงินเจ็บตัวแต่ผลลัพธ์ออกมาดีเกินคาดก็คุ้มแล้วละคะโดยส่วนตัวชอบมากค่ะ เพราะหน้าอกนิ่ม เป็นธรรมชาติ แผลผ่าตัดเล็กหายเร็วๆ ยิ่งทายาแก้แผลเป็นหายไวมาก ไม่เห็นรอยแผลเลย เพื่อนๆที่สนใจเสริมหน้าอก เราแนะนำ โรงพยาบาลศัลยกรรมตกแต่งเอเชีย ทำหน้าอกออกมาสวยจริงๆค่ะ

ก่อน
หลัง
8.2.62 (1).jpg
โพสต์ 2019-12-2 10:34:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ธรรมชาติดีค่ะ สวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้