ดู: 1481|ตอบกลับ: 0

6 ขั้นตอน หน้าเรียวกระชับใน 1 ชั่วโมง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ContentSGR เมื่อ 2019-10-9 17:38

วันนี้ผมจะมาให้ความรู้เรื่องการร้อยไหมยกกระชับหน้าครับ การร้อยไหมยกกระชับหน้าใช้เวลาแค่ไม่นาน แล้วหลังทำเสร็จก็จะทำให้หน้าของเราเรียวกระชับขึ้นทันทีเลยด้วยครับ โดยการร้อยไหมหน้ามีแค่ 6 ขั้นตอนง่ายๆดังนี้ครับ

1. ทายาชาบริเวณที่ต้องการร้อยไหมทิ้งไว้ประมาณ 30 นาที หลังจากนั้นทำความสะอาดใบหน้า
2. แพทย์ทำความสะอาดผิวหน้าบริเวณที่ต้องการร้อยไหมด้วยยาฆ่าเชื้อ
3. แพทย์จะทำการฉีดยาชาในบริเวณที่ต้องการร้อยไหม
4. แพทย์นำเส้นไหมที่อยู่ตรงปลายเข็มผ่านผิวหนังเพื่อยึดเนื้อเยื่อใต้ผิวหนัง
5. แพทย์จะทำการร้อยเรียงเส้นไหมโดยจะพิจารณาตามโครงสร้างใบหน้าของคนไข้แต่ละท่าน โดยใช้เวลาประมาณ 30-60 นาที
6. หลังการร้อยไหมจะเห็นถึงผลการเปลี่ยนแปลงโดยรู้สึกว่าผิวหน้าตึงกระชับมากขึ้น หน้าเรียวมากขึ้น และอาจรู้สึกตึงบริเวณผิวที่ทำการร้อยไหม และมีรอยแดงตามแนวการร้อยไหมชั่วคราวเพียงเล็กน้อยและจะหายไปเอง

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้