ดู: 2010|ตอบกลับ: 1

[ทำตาสองชั้น] ตาแบ๊วใส!! หมอให้มา!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nukezy01 เมื่อ 2019-10-8 12:02

ตาแบ๊วใส!! หมอให้มา!!
ตาแบ๊วใส!! หมอให้มา -800-คูณ-300.jpg
ภาพปัจจุบัน

สวัสดีค่า นุ๊กซี่เองนะคะ ในIGมีคนถามเยอะว่าทำตาจากที่ไหนมา? วันนี้นุ๊กซี่เลยมารีวิว ตาสองชั้น เดิมนุ๊กซี่เป็นคนชั้นตาหลบในคือมีชั้นตานะคะแต่ไม่ชัด เวลาทำงานก็อาศัยติดสติกเกอร์ตาสองชั้นเอาทุกครั้งเลย ลำบากมากคือใช้เวลาแต่งหน้านานมากกกกก เพราะเวลาทำงานเราต้องแต่งหน้าแน่น ตานี่ต้องสะพรึงตลอดเวลาถ่ายรูปจะได้สวย ๆ การติดสติกเกอร์ตาสองชั้นนี่เป็นอุปสรรคมากจริงๆ ทำให้เราตัดสินใจทำตาสองชั้น แล้วมีเพื่อนแนะนำให้มาปรึกษา หมอชัชช่า ที่โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ ไปดูรีวิวมาก็สวยซะด้วย แถมมีดารามาทำที่นี่เยอะมาก น่าเชื่อถือสุด ๆ เราเลยตัดสินใจนัดคิวเข้ามาปรึกษาและนัดทำ

รูปก่อนทำ ตาสองชั้น ของเรา ชั้นตาเราหลบในแทบมองไม่เห็นชั้นตาเลย

มีดารามาเยอะมาก

คุณหมอชัชช่า รพ.มาสเตอร์พีซ

วันที่เข้ามาโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซที่นี่สะอาด บริการดี แถมทันสมัยสุด ๆ อะ  พนักงานต้อนรับเป็นอย่างดีตอนนุ๊กซี่เข้าไปปรึกษากับคุณ หมอชัชช่า เราบอกหมอขอชั้นตาสูง ๆ เพราะต้องแต่งหน้าแน่นเวลาทำงาน แต่หมอเค้าจะดูความเหมาะสมค่ะ ว่าเราทำสูงได้ขนาดไหน เพราะถ้าสูงมากจะดูตลกแปลก ๆ เวลาไม่แต่งหน้า หมอให้คำปรึกษาอย่างละเอียดเชียวแหละ ที่เราคุยกับหมอเราไม่เปิดหัวตานะเพราะหัวตาเราเปิดอยู่แล้ว แค่ต้องตัดไขมันออกบางส่วน
ก่อนทำ รูปแรกไม่ติดสติกเกอร์ รูปสองติดสติกเกอร์แล้วนะเนี่ยแทบไม่ต่างกันเลย

วันที่นัดหมอเข้ามาทำ ตาสองชั้น ตอนผ่าทำไม่นานเลยค่ะหมอฉีดยาชา ทำแปปเดียวเองเร็วมาก ๆ ตอนทำหมอจะถามตลอด และระหว่างทำจะให้นุ๊กซี่ดูกระจกตลอดว่าโอเคมั้ย พอทำเสร็จแทบไม่บวมอะไรเลยยย ชอบมาก ๆ ไม่มีช้ำเขียวค่ะ ตาตุ่ย ๆ นิดเดียว ทำเสร็จนุ๊กซี่ยังไปกินข้าวกับเพื่อนต่อ ชิวสุด ๆ 5555 ทางโรงพยาบาลเค้าจะนัดดูผลหลังทำ 7 วัน ช่วงนี้ก็ดูแลตัวเองตามที่หมอบอกไปก่อน

หลังทำ ตาสองชั้น แบบไม่แต่งตาค่ะ คือธรรมชาติมากๆ

หลังทำนุ๊กซี่เห็นตาของตัวเองได้ชัดเลยค่ะ ว่าสวยขึ้นชัดขึ้น ชั้นตาดูโตขึ้น ไม่ต้องแต่งหน้าอะไรมากก็ดูแบ๊วทั้งที่ตอนแรกแอบกลัวว่าทำออกมาแล้วจะดูมีอายุ 555 ตอนนี้สบายใจแล้ว สวยถูกใจ ขนาดยังไม่ถึงเดือนนะคะเนี่ย ไปตามนัดหมอ หมอชัชช่าบอกว่าไม่มีปัญหาอะไรเลย  แถมช่วงนั้นคนรอบข้างยังทักว่าสวยและหน้าดูแบ๊วขึ้นเยอะเลย

ภาพก่อนและหลังทำตา โอ้ย ตายแล้วแบ๊วสุด ๆ เทียบให้เห็นกันชัด ๆ

ตานุ๊กเริ่มเข้าที่ขึ้นเรื่อย ๆ ตอนนี้ก็รับงานได้ตามปกติ ไม่มีใครรู้อีกต่างหากว่าไปทำ ตาสองชั้น มา วันนั้นแฟนกลับมาจากต่างประเทศแล้วนัดดินเนอร์กัน แฟนชมแล้วชมอีกว่าหน้าเด็กลง แต่นุ๊กซี่ไม่ได้บอกแฟนนะ แฟนก็ไม่รู้ด้วยว่าไปทำอะไรมา 5555 แฟนรักแฟนหลงเลยทีเดียวค่ะ นุ๊กซี่เอารูปของตัวเองมาเทียบเองยังตกใจเลยค่ะว่าทำไมเปลี่ยนไปได้มากขนาดนี้ โอ้ย ทำบุญสวยชาติหน้า ทำหน้าสวยชาตินี้จริงๆ ไม่ผิดหวังที่เราเลือกไปทำกับหมอชัชช่า

หลังทำ 1 เดือน ผ่านไป งานไหลมา เทมา ชีวิตปังขึ้น ปัญหาหลังทำไม่มีเลยค่ะ

ไม่มีรอยแผลแม้แต่นิดเดียว

นุ๊กซี่เอารูปมาให้ดูว่าของนุ๊กไม่มีรอยแผลเป็น หรือร่องรอยการผ่าตัดแม้แต่นิดเดียวค่ะ เพราะเทคนิคการผ่าตัด ตาสองชั้น ของคุณ หมอชัชช่า ที่ทันสมัยและละเอียด บวกกับความชำนาญของคุณหมอ นุ๊กเลยไม่ต้องกังวลว่าคนอื่นจะเห็นรอยแผล สบายใจไปได้เลยค่ะเรื่องนี้
ถ่ายรูปสวย ๆ อย่างมั่นใจ 5555

รวมภาพหลังทำชัดๆ งานเยอะมาก

ตอนนี้แฮปปี้ค่ะ เวลาแต่งหน้าแน่นๆตอนทำงานนี่แบ๊วมาก ตาโตเว่อร์ 555 คือไม่ต้องติดสติกเกอร์เลย ถ่ายรูปออกมาสวยเป๊ะ ใช้เวลาแต่งหน้าน้อยลงเยอะ ชีวิตดีมาก จำได้ว่าหลังทำสี่ห้าวันนุ๊กซี่ก็แต่งหน้าเต็มรับงานได้เลย งานนี่ไหลมาเทมาเลยทีเดียวค่ะ เพราะตาสวยแบ๊วคู่นี้แท้ ๆ ชอบสุด ๆ ค่ะ
       ส่วนใครที่สนใจอยากเข้าไปทำแบบนุ๊กซี่ลองไปสอบถามข้อมูลเข้าไปดูได้ที่เพจได้เลย https://www.facebook.com/masterpiecehospital หรือ ทักไปสอบถามที่ไลน์ @masterpiececlinic  พี่ๆที่นี่น่ารักคอยตอบและให้ข้อมูลเราเสมอเลยค่ะ

โพสต์ 2019-10-24 16:34:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาโตแบ๊วมากกกก คล้ายๆกับเพื่อนเราเลยอะ เพื่อนเราไปทำตาสองชั้นมาจาก lovely eye clinic อะ แบบเทคนิคแผลเล็กมาก แต่ตาออกมากลมโต สวยหวานเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้