ดู: 1809|ตอบกลับ: 2

[ตัดปีกจมูก] เหลือเชื่อ ! แค่ อัพดั้ง ก็เปลี่ยนเป็นคนละคน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ploynaja01 เมื่อ 2019-10-5 11:23

เหลือเชื่อ ! แค่ อัพดั้ง ก็เปลี่ยนเป็นคนละคน

สวัสดีค่าท่านผู้โชมมม พลอยเองค่ะ วันนี้จะมาเล่าให้ฟังหลังจากที่ไปเสริมจมูกมา ซึ่งเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตของพลอยเลยนะ ตื่นเต้นมากกกกกก ตอนแรกก็ไม่คิดจะทำหรอก อัพดั้งอะไรเนี่ย เพราะพลอยมั่นใจในหน้าตาของตัวเองมากพอสมควร  แต่!! ทำไมถึงตัดสินใจเสริมจมูก ก่อนเข้าเรื่อง อยากให้เห็นรูปก่อนที่จะตัดสินใจไปทำ แล้วจะตะลึงในความมั่นหน้าของพลอย (ที่ตอนนั้นคิดว่าตัวเองสวยแล้ว 555)

ก่อนทำ  ตรงสันจมูกไม่มี ดั้งดูหักๆ เลยทำให้หน้าแบนไม่มีมิติ

เวลาเงยหน้าที เห็นแต่รูจมูกและก็ไป ตา ไปคิ้วเลยจ้า มองไม่เห็นดั้งชั้นเลย TT
(รูปพวกนี้เราไปขอจากพี่พยาบาลมาตอนหลัง แฮ่ๆ)

เห็นรูปก่อนทำของพลอยแล้วใช่มั้ย นี่แหละค่ะ เป็นเหตุทำให้โดนเพื่อนล้อมาตลอด มีฉายาต่างๆนาๆ แหมบบ้าง อะไรบ้าง โอ้ย!! ทนไม่ไหวแล้วววว จึงตัดสินใจที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเอง ให้เป๊ะ ปัง อลังกว่าเดิม (ใครก็จะล้อชั้นไม่ได้) พอเพื่อนรู้เลยแนะนำให้ไปทำที่โรงพยาบาลเดียวกับนาง พลอยเห็นนางดูแฮปปี้กับดั้งนี้มาก ทำแล้วสวย เลยหาข้อมูลของโรงพยาบาล และแบบเห้ย !! ที่นี่เขามีเทคนิคหลากหลาย มีซิลิโคนให้เลือกหลายแบบ ประวัติคุณหมอแต่ละคนก็เก่งๆกันมาก ที่สำคัญเห็นดารา เน็ตไอดอลมาทำกันเยอะ สวยๆทั้งนั้น ได้แต่คิดในใจ หึหึ เดะชั้นทำก็จะสวยแบบนี้แหละ พอได้ศึกษาข้อมูลต่างๆก็รู้สึกโอเค ดูเชื่อถือได้เลยเลือกที่นี่แหละค่า

เห็นมั้ยว่าโรงพยาบาลเค้าสะอาดและสวยมากจริงๆ
เริ่มแรกเลยเข้าไปที่โรงพยาบาลแล้วติดต่อเจ้าหน้าที่ แจ้งรายละเอียดเค้าไปว่าเราจะมาทำอะไร แต่พลอยอยากทำคุณหมอเดียวกับที่เพื่อนทำ คือคุณหมอชัชช่า เลยแจ้งพี่ๆพนักงานไปว่าสนใจที่จะทำกับคุณหมอคนนี้นะ พี่ๆก็ทำเรื่องนัดพบแพทย์ และก็หาวันทำให้ค่ะ จะมีการเตรียมความพร้อมก่อนทำ งดแอลกอฮอร์ งดทานอาหารเสริม  ยังไงใครสนใจไปทำก็ลองหาข้อมูลดูก่อนได้ค่ะ พอถึงวันนัดก็ไปทำความสะอาด คลีนหน้า เข้าห้องถ่ายภาพ เปลี่ยนชุด และก็เตรียมตัวขึ้นเขียงจ้า เดี๋ยวจะยืดยาวไปกว่านี้ มาดูกันเลยดีกว่า

ก่อนขึ้นเขียง เอ้ย !! ก่อนเข้าห้องผ่าตัด ก็เข้ามาห้องถ่ายภาพของทางโรงพยาบาล คือจัดเป็นสัดส่วนมากเลยค่ะ ชอบ (ขอภาพจากพี่ๆพยาบาล ) เอาไว้ดูเป็นที่ระลึก ภาพนี้จะเป็นภาพสุดท้ายที่ชั้นจะอยู่กับเจ้าดั้งน้อยจิ้มลิ้มนี้

ออกจากห้องผ่าตัดแล้วววว ทำเสร็จแบบสดๆร้อนๆ อดที่จะแชะภาพเก็บไว้ไม่ได้ 555 มันก็จะหน่วงๆนิดนึง แต่ไม่รู้สึกเจ็บนะคะ คงเป็นเพราะฤทธิ์ของยาชา บวกกับความเบาของมือหมอ หลังทำเสร็จก็เปลี่ยนชุด คุณหมอจะแนะนำการดูแลตัวเองหลังผ่าตัด ไปรับยา นัดติดตามผล ก็กลับบ้านได้เลย

ฮัลโหลววว อยู่บ้านแล้วไม่หลับไม่นอน ที่ไม่นอนไม่ใช่เพราะเจ็บนะแต่มันไม่เจ็บไง อาจจะมีตึงๆบ้าง ปวดนิดหน่อย ชิลค่ะ ศัลยกรรมครั้งแรกไม่น่ากลัวอย่างที่คิด ตอนนี้เห่อจมูกใหม่มาก ก็คนมันเพิ่งมี ขอเห่อนิสนึงเนอะ

นี่เป็นภาพที่พลอยถ่ายเก็บไว้หลังทำ วันที่ 1 – 3  เห็นรีวิวของคนอื่นหลังทำน่ากลัวมาก แต่พลอยว่าของพลอยมันไม่ค่อยบวม ไม่ค่อยช้ำเลยนะ ดีใจอ่า

หลังทำ 1 สัปดาห์ แต่งหน้าไปทำงานปกติ

2 สัปดาห์ จมูกเริ่มยุบบวม ค่อยๆเข้าที่

ปัจจุบัน ดั้งพุ่งมาก มองเห็นตั้งแต่ต้นซอยยันท้ายซอยเลย 555

เป็นไงคะ พัฒนาการความสวยด้วยมือหมอของพลอย มาไกลเฟร่ออออ แค่อัพดั้งก็เปลี่ยนเป็นคนละคนได้จริงๆ ขอบคุณเพื่อนมากที่ล้อหนักจนทนไม่ไหวถึงต้องตัดสินใจมาทำศัลยกรรมเสริมจมูก ถ้ารู้ว่าจะเปลี่ยนพลอยได้ขนาดนี้นะทำไปนานและ มั่นหน้าเก่าอยู่ตั้งนาน หากใครที่กำลังตัดสินใจไปทำจมูก พลอยแนะนำให้ไปเลยค่ะ แต่!! ต้องดูสถานที่หาข้อมูลให้ดีก่อนทำนะเดี๋ยวจะพังก่อนปัง ด้วยความเป็นห่วงคร่า ส่งท้ายด้วยรูปก่อน - หลังทำ เปรียบเทียบให้ดูชัดๆไปเล้ยยยยย

บอกลาหน้าเก่าด้วยจมูกใหม่ แฮปปี้สุดๆ พลอยคนใหม่ ไฉไลกว่าเดิม วันนี้ขอตัวลาไปก่อน สวัสดีค่า

โพสต์ 2020-3-7 14:52:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เท่าไรคะ มาสเตอร์พีชเหรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้