ดู: 1633|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] พังพืดหดรัด ทำนมพัง!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย enjoy.joy เมื่อ 2019-10-1 16:43

สวัสดีค่าน้องจอยเองนะคะ จอยเป็นผู้โชคดีที่ได้ทำหน้าอกฟรีที่ The SiB Clinic ค่ะ ก่อนหน้านี้จอยเคยทำหน้าอกมาแล้ว 1 ครั้ง ทำมาได้ประมาน 1 ปี จอยก็รู้สึกปวดหน้าอกค่ะ จะปวดมากที่สุดคือตอนนอนตะแคงแล้วทับหน้าอกจะปวดมากประจวบกับตอนนั้นที่เดอะซิบส์ มีกิจกรรมให้ร่วมสนุกจอยเลยไม่รอช้าที่จะมาเล่นทันทีเลยค่ะ
               ก่อนที่จอยจะได้แก้หน้าอกที่นี่จอยเคยทำหน้าอกมาแถว ๆ แคราย ตอนนั้นจอยทำ 395 cc. ซึ่งจอยเป็นคนที่ไม่ค่อยสูง พอทำไซส์ใหญ่มากหุ่นก็เลยดูตัน ๆ แล้วช่วงหน้าอกคือมันแน่นมาก บวกกับมีอาการปวดหน้าอก มันแข็งเป็นก้อนๆ  แล้วก็มีอาการปวดหลังด้วยค่ะ

ก่อนทำ ใหญ่มาก นมล้นขั้นสุด

หลังจากที่จอยได้เป็นผู้โชคดีจอยก็เข้ามาปรึกษาคุณหมอดารินทร์ คุณหมอบอกว่าจอยใส่ไซส์ใหญ่เกินตัวไปมาก ๆหน้าอกมีพังพืดหนา ทำให้หน้าอกมีลักษณะแข็งเป็นก้อนต้องแก้ไขโดยการเลาะพังพืดออกแล้วก็ลดขนาดให้เล็กกว่าเดิม ประมาน 300 cc. น่าจะกำลังพอดีแต่ก่อนที่จะแก้ไขได้จอยจะต้องถอดซิลิโคนพักก่อนค่ะ

รูปก่อนจะถอดพัก หัวนมไปคนละทิศคนละทางดูด้านข้างก็ใหญ่มาก

ซิลิโคนที่ถอดออกมาซิลิโคนไม่มีปัญหาอะไรนะคะปกติ

พังพืดที่คุณหมอเลาะออกมา

หลังจากถอดพักซิลิโคน นมกลับสู่สภาพเดิมก่อนทำนม 555555
                ตอนถอดพักก็รู้สึกโหว่ง ๆ นะก็แหมม คนเคยมีขนาดใหญ่มาก่อน อยู่ ๆ ก็หายไป มันก็รู้สึกไม่ค่อยชินอะค่ะ 55555 ระหว่างที่รอคิวทำก็ต้องไปตรวจร่างกายที่โรงพยาบาลก่อนนะคะเพื่อความปลอดภัย หลังจากได้ผลก็ส่งให้พี่ ๆ ทางคลินิกค่ะ
รายละเอียดการไปตรวจร่างกายนะคะ

หลังจากถอดพักประมาน 1 เดือน ในที่สุดก็ได้คิวทำแล้วว ก่อนทำต้องงดพวกยาวิตามินกับพวกแอลกอฮอล์ต่าง ๆ ก่อนล่วงหน้าประมาน 2 อาทิตย์ด้วยนะ

รายละเอียดต่าง ๆ ที่ทางคลินิกส่งให้

ตอนกำลังจะทำตื่นเต้นมากกกไม่ได้ตื่นเต้นเพราะกลัวเจ็บนะ แต่ตื่นเต้นเพราะอยากเห็นหน้าอกคู่ใหม่แล้ววสักพักคุณหมอก็มาวัดสัดส่วนหน้าอกต่าง ๆ มีพยาบาลมาเจาะน้ำเกลือนอนรอที่เตียงแปบนึงคุณหมอวิสัญญีก็มา แล้วสติของจอยก็หายวูบไปเลย 55555 ตื่นมาอีกทีเสร็จแล้ววว โอ้มายก๊อตตตอนตื่นมาก็มีมึน ๆ แล้วก็คอแห้งนิดหน่อย อยากจะบอกว่าที่นี่มีห้องพักฟื้นด้วยนะสามารถนอนที่นี่ได้เลย ห้องพักฟื้นเหมือนห้องในโรงพยาบาลเลยค่ะ สบายมากห้องน้ำในตัว มีทีวี ตู้เย็นพร้อม เริ่ด!
                หลังจากนอนพักไป1 วันก็กลับมาพักที่บ้านค่ะ ระว่างนั้นก็ยังต้องไปคลินิกอยู่ไปให้คุณหมอดูอาการดูแผลและล้างแผลให้
หลังแก้ 7 วัน
                หลังแก้ 7 วันทรงหน้าอกดีขึ้นมากกก ขนาดกำลังพอดีกับตัวส่วนหัวนมก็เท่ากันแล้ววว หน้าอกก็ยังบวมอยู่นะคะ
หลังแก้ 14 วัน วันนี้ตอนเข้าไปตัดไหม แผลแห้ง สวย

ครบ 21 วันแล้ว หน้าอกนิ่มมากไม่เป็นบล็อกแบบเดิมแล้วนะจ้ะ

ปัจจุบันจอยแก้หน้าอกที่The Sib Clinic ครบ 1 เดือนแล้ว อยากจะบอกว่าแซ่บลืม! มีแต่คนทักว่า เออ! ดูไม่อ้วนตัน ไม่ปอดบวมแบบเหมือนก่อนแล้วนะเวลาจะซื้อเสื้อก็ใส่ได้พอดี ไม่แน่นแค่ตรงหน้าอก อีกอย่างคือนมนิ่มมากก อกชิดชิดกว่าพี่ชมอีกพี่จ๋า 55555สุดท้ายอยากจะขอบคุณ คุณหมอดารินทร์มาก ๆ ที่จัดกิจกรรมดี ๆแบบนี้ให้จอยได้มาร่วมสนุกและเป็นผู้โชคดีได้แก้ไขหน้าอกหลังจากที่ทำผิดพลาดมาหลังจากแก้หน้าอกแล้ว จอยรู้สึกเหมือนได้เกิดใหม่ มีความสุขในชีวิตมากขึ้นอีกหลายเท่าเลยค่ะ

หลังทำ 1 เดือน

ปลื้มหน้าอกคู่นี้มากกก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้