ดู: 1279|ตอบกลับ: 0

[อื่นๆ] อึ้ง !! วิธีบอกลาขาเบียด เมื่อทำสิ่งนี้

[คัดลอกลิงก์]
อึ้ง !! วิธีบอกลาขาเบียด เมื่อทำสิ่งนี้

สวัสดีค่า มิ้นนะคะ วันนี้มีเรื่องว้าวๆมาเล่าให้ฟัง ต้องตะลึง อึ้ง กันแน่นอน สาวๆหนุ่มๆคนไหนมีปัญหาไขมันส่วนเกินยากที่จะกำจัดแบบมิ้นบ้าง ? คงมีกันเยอะหละสิ (พูดเองเออเองเลย 555) เอาหละ วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์บอกลาไขมันส่วนเกินด้วยวิธี “ดูดไขมัน” ให้ฟัง

ก่อนทำ ต้นขาใหญ่เวอร์​

หลายคนสงสัยว่ามิ้นผอมจะตาย จะดูดไขมันทำไม คือจริงๆ แล้วมิ้นเป็นคนที่มีไขมันส่วนเกินช่วงต้นขาและก้นค่อนข้างเยอะ ทำให้ใส่ขาสั้นไม่สวย ลองพยายามออกกำลังกายแล้วนะ น้ำหนักลดแต่ขาก็ยังใหญ่อยู่เหมือนเดิม ดื้อจริงๆ ก่อนที่มิ้นจะตัดสินใจไปดูดไขมัน บอกเลยว่ากลัวมากชื่อมันแลดูน่ากลัวอะ เขาจะดูดยังไงเราก็จินตนาการไปซะเวอร์ 555 แต่ด้วยความที่ทนขาเบียดอีกต่อไปไม่ไหว อยากสวย จิตวิญญาณอันแรงกล้าของมิ้นเลยโทรไปปรึกษาเพื่อนที่เคยทำ ถามข้อมูล สถานที่ทำ และศึกษาข้อมูลโรงพยาบาลนั้นอีกเพื่อความชัวร์ เลยรู้มาว่าทางโรงพยาบาลเขามีหมอที่เชี่ยวชาญเฉพาะด้าน ในหลายๆด้าน และก็ได้อ่านรีวิวของคนที่ไปดูดไขมันกับคุณหมอ ชัชช่า มา ทำให้ยิ่งมั่นใจ

เข้ามาที่โรงพยาบาลรู้สึกชอบมาก ทันสมัย สะอาดตาแบบสุด ๆ ก็ชอบดีไซน์ของโรงพยาบาลเค้านี่นา ขอเล่าให้ฟังซะหน่อยและกันเนอะ มาค่ะต่อกันที่เรื่องของการดูดไขมัน

มาถึงก็ติดต่อเจ้าหน้าที่ ลงประวัติ เล่าปัญหาเบื้องต้น ว่าอยากแก้ไขส่วนไหน พอทำเรื่องเรียบร้อย ก็นัดวันปรึกษาแพทย์และทำการดูดไขมัน โดยพี่ๆจะแนะนำขั้นตอนการดูแลตัวเอง สิ่งที่ควรหลีกเลี่ยงก่อนถึงวันนัด เช่น การงดทานอาหารเสริม งดแอลกอฮอร์ งดบุหรี่

ถึงวันนัดก็เข้าพบคุณหมอให้ทำการประเมิณหุ่น เปลี่ยนเสื้อผ้า และก็เตรียมตัวค่า (ตื่นเต้นมากคนกำลังจะขาเล็ก) อ้อลืมบอก มิ้นทำกับคุณหมอ ชัชช่า นะคะ ก่อนเริ่มทำการดูดไขมันคุณหมอจะฉีดยาชา บริเวณที่มาร์คจุดไว้ แล้วก็เริ่มเล้ยยย

อันนี้คือไขมันที่ขาของมิ้นเอง ตอนดูดออกมา​
ก่อนทำก็ตื่นเต้นมาก พอเริ่มทำก็กลัวๆ แต่พอคุณหมอจะเริ่ม ก็มียาให้เราทานก่อนเพื่อให้เราพอเคลิ้มๆ คุณหมอชวนคุย และมีเพลงให้ฟังตลอด ทำให้เราผ่อนคลายมากๆ คือดี แล้วก็เริ่มฉีดยาชา รู้สึกจี๊ดๆนิดนึง ตอนทำก็ไม่รู้สึกเจ็บนะคะ ก็มีตึงๆบ้าง แต่ทนได้ค่ะ สบายมาก

เสร็จแล้วววว ไวเหมือนโกหก ^^ ไม่ค่อยเจ็บเลย แค่ตึงๆชาๆเสียวๆแฮะๆ ที่สำคัญ !!ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด ใช้เวลาในการทำไม่นานด้วย และนี่คือไขมันขาที่ดูดออกมาได้เกือบ 1 กิโลเลยนะ คือเยอะมาก แอบตกใจ 555 หลังทำเสร็จก็มีปวดบ้างนิดหน่อย เดินไปไหนมาไหนได้ตามปกติ

ไขมันขาตัวร้ายของมิ้นเอง 555555 ยิ้มๆเลยค่ะ ชิ่วๆออกไปไกลๆเล้ย

ผ่านไปเกือบสัปดาห์ก็ยังมีรอยช้ำและบวมให้เห็นอยู่นิดหน่อยนะ แต่สิ่งที่ชัดเลยคือปีกที่ต้นขามันหายไปแล้ว ก้นก็เป็นทรงมากขึ้นไม่ย้อย OMG!! ดีใจมากกกกกกก

หลังพักฟื้น 1 สัปดาห์ หายละจ้า ลุยงานต่อได้ ขาเล็กลงแล้วดีใจ

หลังทำมิ้นรู้สึกมั่นใจตัวเองมากขึ้น ไม่ว่าจะใส่เสื้อผ้าแบบไหน กระโปรงหรือกางเกงสั้นยังไงก็มาเถอะค่ะ ไม่กลัว ขาเล็กลงจริงๆเด้อออ

ปัจจุบัน

ปัจจุบัน

ก่อน - หลังทำ ลงจริงไม่จกตาแน่นอน อิอิ

เป็นไงคะ วิธีบอกลาขาเบียดด้วยการดูดไขมันของมิ้น (ออกกำลังกายมันไม่ลง ก็ต้องวิธีนี้แหละเนอะ 5555) ตอนนี้แฮปปี้แบบสุดๆ ถ้าใครสนใจหรือมีปัญหาไขมันส่วนเกิน ออกกำลังกายเท่าไหร่ก็ไม่ลด มิ้นว่าวิธีดูดไขมันก็เป็นวิธีนึงที่ไม่เลวเลยนะ ไปทำกันได้ ไม่ได้น่ากลัวเลย ขนาดมิ้นขี้กลัวยังทำได้เลย ชิลมาก แต่ก็อย่าลืมศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนทำนะคะ ทั้งทีมแพทย์ และสถานที่ว่าปลอดภัยเชื่อถือได้รึเปล่า ดูกันให้ดีๆน้า บรัยยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้