เจ้าของ: London1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] จมูกแก้ Before & After ที่ชาลี คลีนิค ห้วยขวาง

[คัดลอกลิงก์]
276#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 05:21:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pattoboy ตั้งกระทู้

ตอนนี้ก็นับไปก่อนนะครับคุณแพท ก่อนที่จิมมี่ไปทำก็นั่งนับวันนับคืน ทำมาแล้วก็นั่งนับวันนับคืนให้จมูกมันเข้าที่ให้มากที่สุด   :)
277#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 06:21:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Kalenji ตั้งกระทู้

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ  อย่างที่พีว่าแหละตัวจมูก และฐานจมูกทั้งหมดยังบวมอยู่ อาจทำให้ดูไม่เท่ากัน  พยายามอย่ากังวลมาก (ตอนที่พี่ทำ อาทิตย์แรกก็กังวลนอนไม่ค่อยหลับเลย ฮิๆๆๆ) ขอให้หายเร็วๆ
Yup!! I am going over there for my nose job ka... so exciting.. but the problem is the doctor is not available that time when i get there... i'll try to contact clinic again.
พึ่งโทรไปหาคุณหมอมาค่ะ กว่าจะติด คลีนิคติดอยากมากเลย เเต่โทรเข้ามือถือ ตี้ด เดียวหมอรับเลย ของเราได้วันที่ 23 มีนาคม ค่ะ :) (ต้อง 23 มีนา เท่านั้น เวลาน้อย ...LOL) เราถามคุณหมอเเหละ ราคาเริ่มที่ 20,000 บาทค่ะ หมอบอกว่าต้องเข้าไปดูสภาพจมูกค่ะ .... นึกว่าไม่ได้สะเเล้ว  จะได้อัพดั้งใหม่ (ไม่เคยเสริม) ดีใจมากมาย ขอบคุณมากค่ะคุณ London1
อีก 8 วันก็จะได้สวยสมใจแล้วค้าาาาาาาาาาา  Khun Jimmy, I can't wait!!!!!

แสดงความคิดเห็น

ถ้าไงรบกวนช่วยเล่าให้ฟัง หรือลงรีวิวให้ดูด้วยนะค่ะ ตอนนี้เป้นไงบ้าง  โพสต์ 2011-1-19 04:54
ขอบคุณพี่จิมมี่อีกเช่นเคย มีแววว่าต้องนั่งรอ 3 เดือนแล้วนับวันไปหาหมอชาลี 555+

แก้มาแล้วไม่มีคนรู้เลยว่าเสริม ไม่ใช่เนียนนะครับ มันไม่โด่ง  มีแต่คนที่ทำงานทักว่า เอ๋ทำไมจมูกไม่โด่งเท่าเดิม คนที่รู้ว่าผมก็ถามว่า ไปถอดซิลลิโคนออกหรอ เหมือนไม่เสริมเลย เอารูปก่อนทำหลังทำมาวัดมันเท่าจมูกเดิมเลย เพราะงั้นเลยรอหาหมอชาลีอย่างเดียว
282#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 07:06:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ annieisinmelb ตั้งกระทู้

ยินดีมากครับ คุณ Annie, ดีจังเลยครับที่คุณหมอรับสายเองเลย  สงสัยช่วงนี้คุณหมอเขางานเข้ามาก  ใช่ครับราคาเริ่มต้นก็ 20,000 บาท สำหรับการเสริมแบบใส่แท่งซิลิโคน แต่ใส่ซิลิโคนไม่ให้ถึงปลายจมูกเพราะว่าหมอจะแต่งปลายจมุูกที่เป็นกระดูกออ่นให้  ต่อจากนั้นก็แล้วแต่ว่าใครจะทำอะไรเพิ่มส่วนไหนบ้าง เช่นบางคนก็ตัดปีกจมูกเพิ่ม  เล็มเนื้อปลายจมูกออก หรือว่าเสริมเป็นกระดูกหลังใบหู ก็อีกราคาตามความยากง่ายและกรรมวิธีครับ
283#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 07:12:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jasmine123 ตั้งกระทู้

จิมมี่ตื่นเต้นแทนคุณคุณพิมพ์จังเลยครับ  รู้ไหมว่าหน้าตาคุณพิมพ์คล้ายใคร?  สาวิณี ปะการะนัง ไงครับ
284#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-12 07:16:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ demonzene ตั้งกระทู้

ไม่เป็นไรครับ สู้ สู้ ครบสามเดือนแล้วค่อยไปแก้ กับหมอชาลีนะครับ  เออ...แล้ววันก่อนน้องโทรยกเลิกที่นัดตรวจไว้กับหมอหรือเปล่า?  ระวังหมอ งอน เอานะ   (พูดเล่นนะ ครับ ฮิๆๆๆ หมอใจดี)
พี่  London1 ครับ ถ้าผมดัดฟันอยู่ ดัดได้ประมาณ 10 เดือนแล้ว
จะไปทำจมูกจะมีผลอะไรมั้ยอะครับ มันจะเบี้ยวมั้ยอะครับหลังดัดฟันเสร็จ
พอดีว่าอยากจะเข้าไปปรึกษาหมอแต่ก็ยังลังเลอะครับ  ขอบคุณมากครับ
พอดีผมอยู่ โรมเเรม ครับ. ไม่มี wifi.   ผมใช้. Aircard ซึ่ง upload รูป บน imageshack ไม่สำเสร็จ เลย

ตอนนี้ก็เข้าตอบกระทู้ทาง iphone ครับ

เเต่ผมส่ง เมลให้ใด้นะครับ

ผมไป เเก้มาเมื่อวาน เพราะ ปลาย คด เเล้วหมอก็ช่วย บีบกระดูก ไห้ สันเล็กลงด้วย. เนื่องจากว่า หมอบอกว่า ตอก ถลนเเล้ว กระดูก ผม ยัง ขยาย กลับ หมอ บอก กระดูกทำงานดีเกิน ซ่อมเเซมตัวเองไวมาก

เป็น case ยาก
ผมโดนบีบได้ยินเสียง กุกๆๆๆ. เลย เจ็บด้วย. ยาชา ยังเอาไม่อยู่เลย

อีกอย่างผมเป็นคน เลือดไหล ไม่หยุด เนื่องจากผมกิน vitamin มาเป็นปีๆ เเล้ว

เเถม ทาครีมบำรุงทุกวัน

ใครทาครีม จลิกทา ยาวๆ นะครับ ก่อนทำ ่vitamin e ก็หลีกเลี่องนะครับ

ผมข่อนข้างพอใจกับหมอ ชาลีนะครับ ไปหาทุกวันจนเค้าคงลำคาน เเต่เเกก็ดีนะ ไจดี

เดียวจะไปหาอีกเนี่ย
คุณหมอเก่งมากคับ
288#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-13 18:51:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ sayplay ตั้งกระทู้

ผมคิดว่าดัดฟันแล้วทำจมูกไม่มีผลประทบต่อกันครับ ตัวฟันโดนดัด แต่ไม่ใช่โครงสร้างกระโหลกใบหน้าและฐานจมูกโดนดัดครับตามครับ
289#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-13 19:04:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Kalenji ตั้งกระทู้

ยินดีด้วยครับที่น้องรู้สึกดีขึ้น หมอแกเก่งครับ การผ่าตัดของแต่ละคนร่างกายแตกต่างกัน การรักษาซ่อมแซมของร่างกายแตกต่างกัน ได้หมอมีผีมือและประสบการณ์เที่ยวบินสูงก็มั่นใจและมีชัยไปกว่าครึ่งหนึ่งแล้ว ขอให้หายเร็วๆครับ:)
OMG พี่ สาวิณี เค้าเป็นอดีตนางสาวไทยนี่ค่ะ ถ้าสวยได้ครึ่งของพี่เค้าก็ดีสิ คุณจิมมี่ พรุ่งนี้จะขึ้นเครื่องแล้ว ตื่นเต้น ตื่นเต้น
291#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-15 07:29:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jasmine123 ตั้งกระทู้

ถ้าคุณพิมพ์ทำจมูกเสร็จละก็ เค้าหน้าจะดูคล้ายคุณสาวิณีมากเลยนะ  สวย สวย
ตื่นเต้นแทนคุณพิมพ์ด้วยครับ ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ แล้วได้จมูกที่สวยสมใจ  มีอะไรก็สงสัยเรื่องจมูกก็ถามคุณหมอให้หมดเลยนะครับ อยากได้แบบไหนก็สั่งคุณหมอได้เลย   ส่งข้อความมาคุยกับจิมมี่ทางเฟสบุ๊คก็ได้นะครับ ยูสเซอร์เนม thplasticsurgery@hotmail.co.uk  จิมมี่อยากเห็นและติดตามว่าเป็นยังไงบ้าง  พูดแล้วตื่นเต้นแทน เหมือนตอนที่ิจิมมี่ไปทำเลย ฮิๆๆๆๆๆ
ปล. ฝากหวัดดีคุณหมอด้วยนะครับ:)
ตอบกระทู้ London1 ตั้งกระทู้

ดีค่ะ พี่จิมมี น้องชื่อทิวานะค่ะ (แนะนำก่อนเลย)

คือว่าทิวาตอนนี้อยากแก้จมูกอะค่ะ เพราะโดนทำซะเสียมาก่อน ที่แรก (คุณหมอชื่อดัง ฮอตมากในตอนนี้) ตอนแรกจมูกโด่งมีฮัมพ์สูง ก้อเลยไม่แก้เหลาฮัมพ์ออก แล้วเสริมซิลิโคนเข้าไปค่ะ เส้จแล้วไม่พอใจอยากมาก มันโด่งเกินไป โด่งเวอร์มาก คือคุยกับหมอแล้วว่าไม่เอาแบบโด่ง ไม่ชอบ แต่ก้อได้แบบนี้ ก้อเสียใจมาก นอยด์มาก ตัดสินใจไปเอาซิลิโคนออก กับคุณอีกท่าน (แถวอนุสาวรีย์) กอ้ไม่ได้มีไรมากแค่เอาออก แต่ ในการกรีดในการเย็บของหมอ ทำให้รูจมูกของหนูเบียว ไม่เท่ากัน แล้วเป็นรอยแผลมมีดกรีด แรกๆก้อตกใจค่ะ แต่ตอนนี้แล้วชิน คือไม่สังเกตุมันก้อไม่เห็น (ให้อภัย) พอเอาออกแล้ว เห็นรอยจมูกบุบ แล้วจมูกที่โดนตะใบฮัมพ์ออกไปนั้นก้อ ป้าน ดูใหญ่ (ไม่ได้ใหย่จนน่าเกลียดค่ะ แต่ไม่ชอบ)
ตอนนี้ปันหาคือ ป่าน ใหญ่ บุบ ทิวาเคยไปปรึกษาคุณหมอชาลีมาแล้วค่ะ คุณหมอแนะนำดีมาก ไปนั่งคุยเกือบ 30 นาที คุณหมอให้ปรึกษาฟรีด้วยค่ะ คือคุณหมอเข้าใจเรา ไม่แร่งรัดแต่อย่างใด คุณหมอบอกทิวาว่า ถ้าจะให้สวยเลย คือ ต้องทุบ เข้าเล็กเรียวเข้ารูป เย็บปลาย แล้วก้อ ต่อกระดูกออ่นปล่ายค่ะ (สี่หมื่นบาท) ทิวาอยากสวยค่ะ แต่ก้อยังกลัว เลยยังไม่ได้ตัดสินใจตกลงกับคุณหมอไป กลับมาหาข้อมูลก่อน อยากให้พี่จิมมี่ช่วยแนะนำน้องด้วยค่ะ น้องอยากสวยแต่ใจเสาะ มันจะเป็นครั่งที่สามของน้องแล้ว อยากให้มันเป็นครั้งสุดท้าย ช่วยแนะนำน้องหนอ่ยนะค่ะ พี่จิมมี่สุดหล่อ
ตอบกระทู้ London1 ตั้งกระทู้

นอ้งทิวาแอด msn ของพี่ไปแล้วค่ะ รับแอดด้วยนะค่ะ tenn_club@hotmail.com
สวัสดีค่ะ ชื่อก้อยนะค่ะ

เห็นรีวิวของพี่จิมมี่ล่ะอยากแก้จมูกขึ้นมาทันใด ตอนนี้ทำมาได้9เดิอนแล้วค่ะ

คือ ทรงโอเคอะไรโอเคตามที่บอกหมอเลยนะค่ะ แต่ประเด็นมันคือดูเป็นแท่งมากเกินไปง่า มีคนมาถามสามคนได้ว่าทำจมูกมารึป่าว เง้อออ

ตอนนี้เลยสนใจเทคนิคของคุณหมอเป็นพิเศษ จะได้ให้คนทีชอบมาถามจับไปเลย
-มันเหมือนจมูกธรรมชาติเลยใช่ไหมค่ะ
-แต่ที่กังวลที่สุด คือมันจะควบคุมทรงในอนาคตได้หรือเปล่าค่ะ กลัวเป็นอันตรายหน่ะค่ะ แล้วุถ้าเรามีแบบหมอสามารถทำตามแบบได้ไหมค่ะ หรือว่าได้แบบธรรมชาติอย่าวเดียวค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;extra=#pid584195

อันนี้รูปจมูกของก้อยน้าค่า
สมาชิกดั่งโด่งคนไหน ที่ไปทำกับคุณหมอชาลี สวย หล่อ ถูกใจแล้ว มาช่วยกันรีวิวเป็นวิทยาทานหนอ่ยนะค่ะ เพราะฝีมือของคุณหมอมีคนมารีวิวให้ดูน้อยมากค่ะ
297#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-19 07:06:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ tiwar_tiwar ตั้งกระทู้

ยินดีที่ได้คุยกับน้องททางเอ็มนะครับ พี่ก็ขอแนะนำพักจมูกไปเรื่อยๆก่อนและขอให้จมูกเข้าที่เร็วๆครับก่อนตัดสินใจแก้ใหม่:)
298#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-19 07:33:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nookoy ตั้งกระทู้

หวัดดีคับน้องก้อย ขอบคุณนะคับที่ติดตามอ่านกระทู้ของผม ก็หวังว่าข้อมูลต่างๆจะเป็นประโยชน์กับหลายๆท่าน  เห็นรูปของน้องแล้ว รูปไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ถ้าจะให้ดีส่งรูปหน้าเต็มและด้านข้างมาให้พี่ทางอีเมล แบบเซ็นเซอร์ตากก็ได้นะครับ จากรูปทรงเก่าก็สวยดี ครับ แต่เหมือนว่าจะดูเป็นแท่ง  ปลายจมูกน้องแดงด้วยหรือเปล่าครับ?
พี่ขอตอบคำภามตามนี้นะครับ
-จมูกของพี่ที่ทำกับหมอชาลี (จากประสบการณ์ของพี่นะครับที่ไปทำจมูกกับหมอมา2 ครั้ง) จับได้ใกล้เคียงธรรมชาติดมากครับ ปลายนุ่ม ปลาบบิดได้โยกได้ กดได้ หลังทำ  6 เดือนขึ้นไป  และทรงจมูก ความเว้าโค้ง ดูเป็นธรรมชาติมาก ไม่มีเหลี่ยมให้เห็น ถ้าไม่บอกใครก็คงไม่รู้ว่าไปทำจมูกมา เหมือนได้มาตั้งแต่เกิดนะครับ
- อาจจะได้ใกล้เคียงตามแบบ แต่ไม่เหมือนเปี๊ยเลยนะ ขึ้นอยู่กับโครงจมูกเก่่าของน้อง เนื้อจมูกมีมากน้อยขนาดไหน ตัวฐานแคบหรือใหญ่อย่างไร ทำได้สูงมากน้อยขนาดไหน ต้องเข้าไปให้หมอพิจารณาเป็นรายๆไป แต่ละเคสไม่เหมือนกัน  หมอทำจมูกให้คนไข้ตามความแตกต่างของแต่ละคนและให้ดูออกมาเข้ากับหน้าคนไข้คนนั้นๆครับ
-จมูกที่ทำแล้วจะไม่เสียทรงนะครับ จะมีแต่ยิ่งนานไปยิ่งสวยเข้าที่ คือผ่านหนึ่งปีไปแล้วมันจะเข้าที่มากเห็นรูปทรงที่ชัดเจน (เหมือนของพี่อันแรกที่แก้ทำกับหมอ  แต่ตอนั้นพี่ไม่ต้องการสูงมาก ก็เลยเจ็บตัวอีกรอบหนึ่งเพราะอันปัจจุบันพี่อัพให้โด่งขึ้นและเรียวเล็กลงครับและทำด้วยกระดูกใบหู
ตอนนี้พี่ก็รอให้มันยุบไปเรืื่อยๆ แล้วจะลงรูปอัพเดทให้ดูกันนะครับ)
สำหรับคนทีไม่มีปัญหาฐานจมูกกว้างก็เสริมด้วยซิลิโคนก็ได้และหมอก็แต่งเย็บปลายยกให้สูงขึ้นให้ทุกๆราย
คุณจิมมี่ทำมาแล้วนะ รุ้สึกผ่อยคลายมาคุณเจียบ (ของเรียกคุณนะค่ะเพราะพิมพ์ 30 แล้วค่ะ) เชื่อไม่ค่ะไม่บวมเลยค่ะ แค่บวมนิดหน่อยเองคุณหมอบอกไม่ให้ใช้ เรลพาริลเจล แต่พิมพ์ดื้อค่ะให้ Arnica Brusing Relief from Australia อยากจะบอกว่าสุดยอดค่ะ ไม่บวมเลย วันที่2แล้ว สิงห์ไกรภพ ก็ไม่มาเข้าสิง ตอนทำก็จับมีคุณพยาบาลเกือบตลอด 4 ชั่วโมงเหมือนแม่มาให้กำลังใจ คุณหมอก็ใจดีสุดขีด อยากไอตอนผ่าตัดให้ไอก่อนค่อยผ่าต่อค่ะ อยากถามอะไรก่อนผ่าถามมันเข้าไปค่ะไม่มีคำว่ารำคาญ ค่ะ แต่มีเรืองจะถามคุณจิมมีต่อนะค่ะว่าอาการเลือดไหลเนี้ยกี่วันหายค่ะ พิมพ์วันที่ 2 แล้วค่ะยังไหลนิดๆ แต่รำคาญอ่ะ เออจะฝากบอกเพื่อนๆน้องๆ ด้วยกลับออสเตรเลียเมือไรจะมีกระทุ้เป็นของตัวเองเพือเพื่อนๆ และ นอ้งๆ ผุ้หญิงจะได้มีทางเลือกมาขึ้นนะค่ะ หวังว่าคงว่าคงมีทำหลังวันที่ 14 กุมพาพันธ์นะค่ะ สัญญาค่ะ สัญญา คุณจิมมี่อย่าลืมตอบเรืองเลือดไหลให้พิมพ์ด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
คุณจิมมี่ทำมาแล้วนะ รุ้สึกผ่อยคลายมาคุณเจียบ (ของเรียกคุณนะค่ะเพราะพิมพ์ 30 แล้วค่ะ) เชื่อไม่ค่ะไม่บวมเลยค่ะ แค่บวมนิดหน่อยเองคุณหมอบอกไม่ให้ใช้ เรลพาริลเจล แต่พิมพ์ดื้อค่ะให้ Arnica Brusing Relief from Australia อยากจะบอกว่าสุดยอดค่ะ ไม่บวมเลย วันที่2แล้ว สิงห์ไกรภพ ก็ไม่มาเข้าสิง ตอนทำก็จับมีคุณพยาบาลเกือบตลอด 4 ชั่วโมงเหมือนแม่มาให้กำลังใจ คุณหมอก็ใจดีสุดขีด อยากไอตอนผ่าตัดให้ไอก่อนค่อยผ่าต่อค่ะ อยากถามอะไรก่อนผ่าถามมันเข้าไปค่ะไม่มีคำว่ารำคาญ ค่ะ แต่มีเรืองจะถามคุณจิมมีต่อนะค่ะว่าอาการเลือดไหลเนี้ยกี่วันหายค่ะ พิมพ์วันที่ 2 แล้วค่ะยังไหลนิดๆ แต่รำคาญอ่ะ เออจะฝากบอกเพื่อนๆน้องๆ ด้วยกลับออสเตรเลียเมือไรจะมีกระทุ้เป็นของตัวเองเพือเพื่อนๆ และ นอ้งๆ ผุ้หญิงจะได้มีทางเลือกมาขึ้นนะค่ะ หวังว่าคงว่าคงมีทำหลังวันที่ 14 กุมพาพันธ์นะค่ะ สัญญาค่ะ สัญญา คุณจิมมี่อย่าลืมตอบเรืองเลือดไหลให้พิมพ์ด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้