ดู: 816|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก 400cc ที่เดอมาสเตอร์ ออกมาสวย เป๊ะ ถูกใจมากจน เจ้าบ่าวบอกว่า “เหมือนได้เจ้าสาวคนใหม่”

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ppmmint4455 เมื่อ 2019-9-19 15:18

ขอแนะนำตัวก่อนเลยนะคะ  เราชื่อ วิว อายุ 25 ส่วนสูง 167 น้ำหนัก 50 สัดส่วนคือ 32 -26 -36 เรียกง่ายๆคือนมเราคัพA ค่ะเศร้ามากๆ  วิวเป็นผู้หญิงตัวสูงค่ะ  ช่วงไหล่ก็เลยกว้าง เมื่อนำมาเทียบกันกับความสูง ทำให้หน้าอกเลยยิ่งดูเล็กมากๆไปเลยค่ะ   รู้สึกมาตลอดว่ารูปร่างไม่สมส่วน   ในใจนี่คิดอยากทำนมมานานแล้ว  แต่เมื่อก่อนเราก็ยังเด็กเกินไป ก็รอมาจนตอนนี้ 25 แล้ว เรียนจบแล้ว จะแต่งงานอยู่แล้วเนอะ เพื่อนๆ ก็เชียร์ว่าทำซะทีเถอะ อะไรก็ดูดีหมดยกเว้นนม  ราบเรียบมาก ดูจากรูปประกอบได้ข้างล่างค่ะ

เพื่อนๆในกลุ่มวิว ทำหน้าอกกันหมดทุกคนเลยค่ะ  วิวเลยไม่ต้องไปหาดูรีวิวที่ไหนไกล ก็ดูเอาจากเพื่อนๆ ที่ทำมาแล้ว ทุกคนทำแล้วสวยขึ้นจริงๆ แต่ละคนทำคนละที่เลยนะคะ  วิวก็เสิร์ชหาข้อมูลเพื่อทำการเปรียบเทียบ ดูสถานที่ ความสะอาด ความปลอดภัย มาตรฐานสากล และตัดสินใจเลือกที่ๆ คิดว่าโอเคและดีที่สุดสำหรับตัวเรา ก็เลยมาลงตัวที่เดอมาสเตอร์  ซึ่งคุณหมอที่ช่วยดูแลผิวหน้าให้วิวท่านได้แนะนำมาว่าลองมาที่นี่สิ   ที่นี่คุณหมอเชื่อถือได้แน่นอน และสถานที่สะอาดได้มาตรฐาน  และคุณหมอของที่นี่เป็นศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทางที่ได้รับการรับรองจากแพทยสภาแห่งประเทศไทย

สำหรับการเสริมหน้าอกครั้งนี้ วิวค่อนข้างที่จะต้องการความมั่นใจในการผ่าตัดและฝีมือของคุณหมอมากๆ เนื่องจากเคสของวิว นั้นแตกต่างและอาจจะไม่ง่ายเหมือนคนอื่น  เพราะวิวมีโรคประจำตัวคือเป็นธาลัสซีเมียค่ะ

ตอนแรกก็ลองหาข้อมูลเข้าดูจากเฟชบุ๊คไอจี  ก็เริ่มรู้สึกว่าต้องเข้ามาดูสถานที่จริงก่อน วันที่มาถึงนี่แบบเฮ้ย! สถานที่สวยกว่าในรูปมากเลย ใหญ่โต ดูสะอาดและมีมาตรฐานกว่าหลายๆ ที่ที่เคยเห็น ยิ่งได้คุยกับคุณหมอ  ยิ่งมั่นใจเลยว่าที่นี่แหล่ะค่ะใช่เลย  ฉันจะทำที่นี่แน่นอนความมั่นใจมาเต็ม100มากตอนนี้

ทีนี้มาถึงประเด็นที่วิวมีโรคประจำตัว  ข้อห้ามของคนเป็นโรคธาลัสซีเมียแบบวิว ก็คือไม่อยู่ในระดับที่รุนแรงหรืออันตรายมาก  แต่ก็ต้องดูต้องพิจารณาไปตามอาการ ซึ่งคุณหมอก็จะส่งเอกสารไปทางคุณหมอที่ดูแลวิวเป็นประจำตั้งแต่เด็ก เพื่อขอความเห็นว่าในเคสของวิว สามารถทำการผ่าตัดเสริมหน้าอกได้ไหม ซึ่งคุณหมอที่ดูแลโรคนี้ของวิว ท่านก็ให้ความเห็นตอบกลับมาว่า สามารถทำได้ ก็ตัดสินใจทำเลยค่ะ

คุณหมอแนะนำให้เสริมขนาดอยู่ที่ 400cc ตอนแรกก็ตกใจนะ คิดว่ามันจะใหญ่มากไปหรือเปล่า ในใจทีแรกคิดจะเสริมแค่ 350cc ด้วยซ้ำ แต่คุณหมอก็บอกว่า ถ้าวัดจากตัววิวแล้ว  เหมาะสมกับตัวเราสามารถทำได้ วิวก็เชื่อคุณหมอดีกว่า  มาดูรูปก่อนทำกันนะคะ ย้อนกลับมาดูรูปตัวเองตอนนี้ยังอดคิดไม่ได้ยังกะนมเด็ก 555

พอหลังจากที่ตกลงนัดวันเวลา ที่จะทำที่เดอมาสเตอร์  วิวก็เลิกดูรีวิวไปเลย ไม่อยากตื่นเต้นเกินไป ขอข้ามทุกขั้นตอนไปที่รูปหลังทำเลยนะคะ ไม่อยากให้เบื่อกันไปซะก่อน

ครบ 5 วันแล้วนะคะ ช้ำน้อยมากค่ะ ไม่เจ็บแล้วด้วย สบายๆ เลย

ครบ 7 วันแล้ว ชิลล์แล้วนะคะ เดินห้าง ใช้ชีวิตปกติไป

ครบ 1 เดือน ชอบหน้าอกตัวเองตอนนี้มาก รู้สึกดีใจมากๆ อารมณ์เหมือนฝันที่เป็นจริง

ครบ 3 เดือนแล้วค่ะ ใส่ชุดไหนก็สวยทุกชุดปลื้มมากค่ะ

สำหรับวิวตอนนี้พอใจมาก ใส่ไปตั้ง 400cc แต่พอดูจาก Before กับ After  แล้วรู้สึกว่ามันเหมาะกับรูปร่างวิวอย่างที่คุณหมอบอกจริงๆ  คือไม่ดูใหญ่เกินไป  ดูไม่โป๊ด้วยเวลาใส่เสื้อผ้า รู้สึกใส่ชุดไหนก็มั่นใจมากขึ้น  หน้าอกทรงสวยธรรมชาติ  ไม่เป็นบล็อก  คุณหมอออกแบบมาให้เหมาะกับรูปร่างของวิวจริงๆ   ส่วนแผลเรียบร้อยดีค่ะ  ไม่มีปัญหา วิวยังดูแลทาครีมตามคุณหมอแนะนำตลอด เพราะเดี๋ยวแผลจะค่อยๆ จางหายไปกว่านี้ เพราะวิวค่อนข้างขาว ในรูปเลยอาจจะเหมือนเห็นชัดหน่อยนะคะ แต่ถ้ามาดูจริงๆ คือ แผลดีมากค่ะ วิวพอใจแล้ว ขนาดแฟนยังบอกเลยว่าแผลดูเรียบร้อยดี ดูไม่น่าเกลียด แค่นี้ก็พอใจแล้วเนอะสำหรับผู้หญิงเรา ^_^

ถ้าสาวๆ คนไหนอยากมีหน้าอกสวย ปลอดภัย ทำครั้งเดียวจบ ไม่มีปัญหาทีหลัง แนะนำให้มาเจอคุณหมอที่เดอมาสเตอร์ เอกมัยเลยนะคะ รับรองออกมาสวยเป๊ะถูกใจ  เชื่อมือคุณหมอที่นี่ได้เลยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้