ดู: 1926|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวถอดซิลิโคนจมูกกับคุณหมอสำรวยจรัญ 53 2019

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatty966 เมื่อ 2019-9-1 17:18

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวถอดซิลิโคนจมูก โดยคุณหมอสำรวย จรัญ 53
ก่อนอื่นเลยจะบอกว่าทำจมูกมาที่คลีนิคแห่งหนึ่งที่เชียงใหม่  ตอนแรกๆทำคือ สวย ดีงามมา แต่พอรัดแกนเห็นขาซิลิโคนค่อนข้างชัดเลย  
จมูกที่ทำอยู่กับเรามาประมาณ 4 ปี ที่ตัดสินใจถอด คือ
1.จมูกเราเห็นแกนซิลิโคนชัดเจน และทำให้จมูกดูใหญ่
2.เรารู้สึกหนักๆตึงๆอะ เหมือนเวลานอนก็มีอะไรมากดตรงจมูก บวกกับเราใส่แว่นด้วย ทำให้ซิลิโคนอาจจะกดจมูกลงไปอีก

จากที่เราดูรีวิวมาคือคนมาถอดกับคุณหมอเยอะมากก เราเลยตัดสินใจจองคิว ของเราติดต่อทางib ไปก่อนแล้วให้หมอโทกลับ

พอเราไปถึงคลีนิคทีแรกก็แบบคุยๆกับแฟนว่าแบบ ใช่ป่าวตรงนี้ป่าว แล้วเราตื่นเต้น ขาสั่น แฟนเลยไปหาน้ำหวานไรกินก่อน เลยเดินไปเซเว่นด้านหน้า 55555  ป้าพยาบาลก็เห็นเรานะ ตอนนั้น

พอเข้าไปคลีนิค ป้าพยาบาลก็แซวๆว่า นึกว่าจะกลับไปสะละ 55555  แล้วก็พาเราขึ้นไปหาหมอเลย  
หมอแบบใจดีมาก หมอก็ถามข้อมูลว่าทำที่ไหน กี่ปีไรงี้ ถามชื่อ แล้วก็ขึ้นเขียงเลย 55555

เราเลยบอกหมอว่า เราต้องขึ้นเครื่องกลับนะหมอ ตอนหกโมงเย็น หมอบอกหมอจะถอดให้ไม่บวมนะ รับรองขึ้นเครื่องได้ปกติเลย
จากนั้นเหตุการณ์เกิดขึ้นไวมากกกกกกก !!!

ตอนฉีดยาชาแบบเจ็บเหมือมดกัดจริงๆ หมอมือเบามาก ละเรารู้สึกเลยว่ามีมีดกรีดตรงจมูกเรา แต่ไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยนะ กลืนเลือดพร้อมยาชาลงไป ขมคอนิดนึง  

ผ่านไปไม่ถึง15นาทีมั๊ง คือไวมากอะ หมอก็เอาผ้าก๊อตมายัดจมูก เป็นอันเรียบร้อย ละก็ไปหาหมออีกรอบเพื่อปรึกษา ขอรับใบรับรองแพทย์ หมอบอกว่าเผื่อได้ใช้ 555  แล้วก็รับซิลิโคนของเรามา

ลงมาชั้นล่างกินยา รับยา รับผ้าปิดปาก เป็นอันเสร็จพิธี  จากนั้นเราไปเดินเล่นต่อ รอขึ้นเครื่อง
มีเลือดซึมออกมานะช่วงแรกๆ หมอบอกหกโมงเย็ยเอาผ้าอุดออกได้

คือเป็นไปตามหมอบอกจริงๆ ไม่มีใครรู้ฉันไปทำอะไรมา ไม่บวม แอร์ก็ไม่รู้ 5555 แถมถอดออกมาหน้าเด็กกว่าเดิมด้วย เริสสสส

คือประทับใจมาก สบายใจ รู้สึกว่าหมอฝีมือดีและมีประสบการณ์มาก

ปล.หมอแอบกระซิบว่าคุณหมอจะขึ้นราคาค่าเสริมน้าาา ใครที่คิดจะทำเข้าไปปรึกษาหมอได้เลย
จริงๆเราเห็นใจหมอที่ต้องมาแก้เคสคนอื่น อยากให้เข้าใจและเห็นใจหมอด้วยน้าา

สำหรับคำถามว่าถอดจมูกแล้วปลายจะบุ๋มไหมอะไรยังไง  เราว่าหมอเองก็คงตอบมาเป็นพันๆเคสแล้ว ขึ้นอยู่กับว่าเราเคยทำมาแบบไหน  ก็ต้องดูเป็นเคสๆไปนะเราว่า  ส่วนตัวเราตอนนี้ไม่บุ๋มนะคะ เดี๋ยวสัก1เดือนอาจจะมาอัพเดทเพิ่มนะคะ

150411.jpg (212.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

อันนี้รูปก่อนถอดนะคะ

อันนี้รูปก่อนถอดนะคะ

150418.jpg (294.62 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

หลังถอดได้สามวันจ้า

หลังถอดได้สามวันจ้า

150417.jpg (277.65 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

หลังถอดวันที่สอง

หลังถอดวันที่สอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้