ดู: 994|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากสวยอย่ารอ เสริมจมูกอัพดั้งใหม่ สวยโด่ง โดนใจ

[คัดลอกลิงก์]
คือมันเรียกรีวิวหรือเปล่านะ เอาเป็นว่าวันนี้เฟิร์นมาเล่าประสบการณ์ของการไปเสริมจมูกมาค่ะ พอดีไปทำแล้วรู้สึกว่าที่นี่โอเคเลยมาเล่าให้ฟังกัน ปัญหาของเราที่ทำให้อยากไปเสริมจมูกเพราะว่าแต่เดิมคือจมูกมันไม่มีสันเลย ยิ่งตรงแถวๆ หัวคิ้วคือไม่มีเลย ก็เลยคิดว่าถ้าเราเสริมแล้วน่าจะสวยขึ้นนะ 5555+ อันนี้คือมโน แต่ก็คิดว่าจะเสริมนานแล้วติดแค่ยังไม่ค่อยมีเวลาดูคลินิกเท่าไหร่ จนมีพี่ที่รู้กันเขาเห็นว่าเราอยากทำจมูกนะเขาเลยคลินิกที่เขาทำสวยอยู่แล้วว่า เค้าเปิดแผนกศัลยกรรมนะ สนใจมั้ย ถามว่าสนมั้ยก็สนใจแหละแต่คือเพิ่งเปิดไง ก็กลัวว่าจะทำออกมาดีมั้ย แต่ก็เห็นเคสที่ทำออกมาแล้วสวยนะ เลยลองทักไลน์ไปคุยกับทางคลินิก เค้าให้คำแนะนำต่างๆ ดีมากๆ ก็เลยตัดสินใจทำที่นี่

วันที่นัดเข้าไปคลินิกก็สอบถามการเดินทางอีกครั้ง คือที่นี่เดินทางสะดวกมากๆ เพราอยู่ใกล้ mrt สถานนีรัชดา แบบเดินนิดเดียวก็ถึงคลินิกแล้ว ในคลินิกก็ดูดี สะอาด เรียบร้อยดีมากๆ เฟิร์นก็นั้งรอสักพักก็ได้เข้าไปพบกับคุณหมอ คำถามแรกเลยคือ มีทรงจมูกที่อยากได้มั้ยครับ เราก็บอกหมอไปว่าอยากได้แบบเน็ตไอดอลชื่อเนย  แฟนเก่งลายพลางทำแบบทรงสโลปปลายพุ่ง ก็เอารูปให้หมอดู หมอก็ยิ้มๆ แล้วก็เช็คดูจมูกเรา ก็บอกว่าทรงที่เราต้องการหมอทำได้นะ แต่ว่าเดิมจมูกเราเนื้อน้อย แต่ก็ยืดได้บ้าง สันจมูกพอมีบ้าง แต่ปลายสั้น หมอจะทำให้ดูลงตัวที่สุด เป็นธรรมชาติ และปลอดภัยนะ

พอคุยกับหมอเสร็จก็มารอเข้าห้องผ่าตัด นาทีนี้กลัวมากๆ แบบคิดว่าต้องเจ็บมากแน่ๆ ทำออกมาแล้วจะเป็นยังไง ก็ไม่เคยทำนิ แต่เอาจริงๆ ตอนที่เข้าไปจนถึงตอนทำมันก็ไม่ได้น่ากลัวอะไรนะ หมอและพี่ๆ ให้กำลังใจดีมากๆ หมอทำไม่นานก็เสร็จเรียบร้อย พออกจากห้องมาพี่ๆ ก็บอกวิธีการดูแลตัวเองหลังทำจมูก การนอน การกินอาหารต่างๆ ก็แบบประทับใจนะ

ตอนนี้ก็เข้าเดือนที่ 2 แล้ว ไม่บวมไม่ช้ำแล้ว แต่ในช่วงแรกๆ ก็มีบวมช้ำ เยอะอยู่นะ แต่ก็เพื่อความสวยยอมค่ะ ก็แบบประทับใจค่ะ จมูกที่ทำเข้ากับหน้าเราดีนะ รู้สึกมั่นใจในตัวเองมากขึ้นเยอะ เอาเป็นว่าใครสนใจลองทักไลน์ไปถามกับ Charmer Clinic ดูได้นะคะ คุณหมอและพี่ๆ ที่นี่ดูแลเราดีมากๆ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้