ดู: 622|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครั้งเเรก หน้าเปลี่ยน ที่ Ticha Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jenny111 เมื่อ 2019-8-22 12:44

สวัสดีค่ะ เราชื่อเจนนะคะ เจนจะมาแชร์ประสบการณ์การศัลยกรรมจมูกครั้งแรกของเจนค่าา ส่วนตัวเป็นคนจมูกไม่คม เคสเนื้อน้อย เลยใช้การเมคอัพช่วยตลอดค่ะ วันที่ไปปรึกษาคุณหมอตื่นเต้นมากๆเพราะเป็นผ่าตัดครั้งแรก คุณหมอเลยเลือกทรงให้เข้ากับหน้าเจนค่ะ เลยเลือกเป็นทรงตั๊กแตนสโลปปลายพุ่ง (แบบเหลาพิเศษ) เจนดูรีวิวคลินิคมาเยอะค่ะ เลยตัดสินใจเลือกทำที่ Ticha clinic  ก่อนจะขึ้นเขียงตื่นเต้นมากกก เพราะกลัวเจ็บมาก ขาสั่นแขนสั่นหมด แต่ก็เจ็บแค่ฉีดยาชาเท่านั้น เพราะตอนทำไม่รู้สึกอะไรเลย ได้ยินแต่เสียงเครื่องมือตลอดการผ่าตัด พอทำเสร็จแล้วก็จะมึนหัวนิดหน่อยเพราะคุณหมอฉีดยาชาให้เยอะมาก แล้วพี่ๆพนักงานก็เอายามาให้ทาน พี่ๆก็คอยถามตลอดว่าโอเคขึ้นมั๊ย ดูแลดีมากเลยค่ะ+ให้คำแนะนำเวลาหลังทำและทำความสะอาด หลังทำเสร็จก็กลับบ้านเลยค่ะ ไปดูกันเลย เด๋วเจนลงรูปรัวๆเทียบเลยว่าต่างแค่ไหน

`รูปก่อนทำ ด้านหน้าค่ะ

รูปก่อนทำด้านข้าง

เเล้วรูปต่อไปนี้ มันจะน่ากลัวนิดหนึ่งนะคะ ชวงพักฟื้นคือ เจนเนี่ยเป็นอะไรมั้ยรู้คือบวมหนักมาก จนตาช้ำ แต่ไม่มีอาการเจ็บอะไรนะคะ แต่มันจะบวมๆมีรอยเเดงที่ตา

และอันนี้ได้ 2 อาทิตย์ ค่ะแต่ก็ยังช้ำๆอยู่

ฮ่าาาา บวมมาก เด๋วเจนว่าเราไปดูตอนสวยเข้าที่เลยดีกว่า นี่ก็ประมาณ 3 เดือนได้ รัดแกรสวยเข้าที่ มีแต่คนชมว่าทำสวยดูเปํนธรรมชาติ คือไม่ดูไม่โป๊ะ

รวมๆหลังจากทุกอย่างเข้าที่ คือพอใจมากๆค่ะ เเต่งหน้าง่ายขึ้น ไม่ว่าจะถ่ายรูปมุมไหนก็สวย ไปทางไหนคนก็ทักว่าสวยขึ้น มั่นใจในตัวเองมากขึ้นด้วยค่ะ เเนะนำเลยถ้าใครอยากเปลี่ยนเหมือนเจนต้องนี่เลยค่ะ Ticha Clinic คือเปํะจริง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้