ดู: 2166|ตอบกลับ: 0

[เสริมคาง] รีวิวการเสริมคางหลังเจอซิลิโคนเหลวจากหมอกระเป๋า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nonameee01 เมื่อ 2019-8-15 14:47

รีวิวการเสริมคางหลังเจอซิลิโคนเหลวจากหมอกระเป๋า

หลายคนคงเจอมากับตัวหลังจากฉีดคาง พอนานไปจะมีปัญหาหลายอย่างตามมา เช่น คางเบี้ยว ไม่เท่ากันบ้าง ไหลลงมาที่ปลายคางบ้าง ซึ่งมันเกิดขึ้นกับเราแล้วค่ะ เราเจอคือคางเป็นก้อนอ่ะ อาจจะไม่มาก แต่ก็รู้สึกไม่โอเคไปแล้ว เลยตัดสินใจเสริมคางไปดีกว่า ไม่อยากเสียเวลา เสียตังมานั่งเติมทุกปี

เราไปปรึกษาโรงพยาบาลมาสเตอร์พีช คุณหมอบอกว่าเราโดนหมอกระเป๋าแล้วล่ะ ที่ฉีดเข้าไปคือซิลิโคนเหลว นี่แปลว่าเราเข้าใจผิดมาตลอดหรอ? นึกว่าหมอฉีดฟิลเลอร์ให้นะ ถึงว่า... มันผิดปกติแปลกๆ ซึ่งหมอบอกว่าถ้าจะเสริมคางอยากแรกคือให้เราไปฉีดสลายก่อน มันเหลือเยอะเกินไป ซึ่งเราก็ไปสลายมาแล้ว 3 ครั้ง แล้วก็พร้อมที่จะเสริมคางแล้วค่ะ

เล่าก่อนว่าเดิมก่อนจะฉีดซิลิโคนเหลว เราเป็นคนคางตัดไม่มากนะ ที่เห็นหน้าเรียวเป็นผลจากโบท็อกบ่อย หน้าเลยเรียวบ้าง… ก่อนทำเราคุยกับคุณหมอ คุณหมอบอกว่า เดิมคางเราก็ยาวอยู่แล้วนะ ถ้าหากเสริมจะออกมายาวเลยนะ เลยตัดสินใจบอกว่า เอาตามใจหมอละกันค่ะ หนูขอทำออกมาแล้วสวย แฮ่ๆ
จากนั้นก็ทำการวัด เอาปากกามาวาดๆ และก็ขึ้นเขียงค่ะ ตอนทำเราได้ยินเสียงหมอขูดซิลิโคนเหลวดังครึ่กๆๆๆ แค่นี้ ไม่กลัวค่ะ ไม่เจ็บด้วย กลัวออกมาไม่สวยมากกว่า … พอหมอขูดเสร็จก็เอาซิลิโคนมาใส่ และจัดการเย็บไหมละลายค่ะ รู้สึกผ่านไปไม่นานเลย ไวจริงๆ

จากนั้นก็ย้ายไปห้องพักฟื้น รอนอนประคบเย็นข้างละ 5 นาทีค่ะ ได้จังหวะเอามือถือออกมาถ่ายรูป ความรู้สึกแรก " มันยาววววไปมั้ย T^T" หลังจากนั้นจัดการเรื่องยาอะไรเสร็จ ก็เดินใส่หน้ากากกลับบ้านเลยค่ะ แอบหวังว่ามันคงบวมมั้ง มันเลยยาว – -* เกี่ยวมั้ยอ่ะ แต่ช่างเถอะ ขอรอลุ้นหลังจากนี้ดีกว่า

ลืมบอก เรากินได้ปกติตั้งแต่หลังทำเลยค่ะ ไปทำคนเดียว กลับคนเดียว กลับถึงห้องกินข้าวเลย แต่จะอ้าปากกว้างไม่ได้ค่ะ ใช้วิธีสไลด์เข้าปากค่ะ 5555+ ใช้ช้อนเล็กค่ะ สไลด์ข้างเข้าปากไปเลย

อัพเดตเพิ่มค่ะ

รอยช้ำยังชัดเหมือนเดิมนะคะ (เราช้ำง่าย ช้ำนาน)

สวยแล้ว ดีใจจัง ><

................ปัจจุบันจ้า.............

จากที่เคยเฟลว่าคางจะยาวไปไหม จะยาวเวอร์จนน่าเกลียดไหม ตอนนี้ไม่มีความคิดนั้นแล้วค่า ชอบ ประทับใจมาก ใครที่อยากมีคางสวยๆ เราแนะนำมาที่นี่เลย จบพร้อมสวยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้