ดู: 4392|ตอบกลับ: 10

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] หมอคณิต ตัดพุงย้วย สร้างเอวS ได้ดั่งใจ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maturott เมื่อ 2019-8-13 18:11

พุงย้วย คล้อย นิ่ม ไม่กระชับ คนเกิดกับคุณแม่หลายๆ คน ยิ้งเป็นคุณแม่ ลูก 3 ด้วยละก็ โอ๊ยๆๆ ออกกำลังกายก็แล้ว ก็ไม่ลง ยิ่งแบบว่าท่าไหนที่เค้าบอกว่าทำแล้วจะลด ทำมามาหมดแล้ว จากคุณแม่ไซส์ mini ตอนนี้เป็นไซส์ big ไปแล้วค่ะ ต้องขอบคุณ สมาชิกดั่งโด่งมากๆ ที่ทำให้วันนี้กล้าจะมารีวิว ตัวเองหลังไป ตัดไขมันหน้าท้อง พร้อมดูดไขมัน เอว S หลายคนคงสงสัย มันจะย้วนขนาดไหนมาดูรูปก่อนทำเลยค่ะ
ก่อนทำ 1.jpg
หน้าท้องคล้อย จับแล้วนิ่มๆ ไม่กระชับ
ก่อน 2.jpg

ปัญหาหลักๆ คือ หน้าท้องย้วย ยาน จับแล้วรู้สึก นิ่มๆๆ ใส่ชุดอะไร ก็ดูไม่สวย ยิ่งตอนแฟนกอด รู้สึกอายมาก จนได้คิดว่าจะ ตัดไขมันหน้าท้อง พยายามหาข้อมูลมาเป็นปี จนได้มาเห็นรีวิว สมาชิกหลายๆคน ใน เวปดั่งโด่ง ซึ่งปัญหาเป็นคล้ายๆ กัน  เราโทรหาสอบถามคุณหมอทุกคนที่เห็นรีวิว  แต่มาตอบโจทย์ และตรงใจ เรามากที่สุด คือ หมอคณิต หรือ นพ.คณิต  วิทยาวนิชชัย เป็นศัลยแพทย์ ตัวจริง (ได้ตรวจสอบจากสมาคมศัลยแพทย์เรียบร้อย) คุณหมอมีคลินิกชื่อ maxi cosmetic surgery อยู่ตรงเจ้เล้ง ข้างสนามบิน ดอนเมือง แต่ตอนผ่าตัด ทำที่ รพ.นะคะ ไม่ใช่ที่คลินิก ปลอดภัยแน่นอนไม่ต้องกังวล
เมื่อได้พูดคุย ปรึกษากับคุณหมอ ถึงปัญหา หน้าท้องของเรา คุณหมอแนะนำให้เรา ดูดไขมันรวมด้วย เพื่อหุ่นที่เป๊ะ ยิ่งขึ้น มีส่วนเว้า ส่วนโค้ง พร้อมทำ ซิคแพค เล็กๆ ให้ดูเป็นสาวสุขภาพดี 555  เรานิแอบยิ้มในใจ  ว่าแต่ มันจะได้จริงๆๆ หรา ด้วยความโชคดี วันที่เราไปปรึกษาที่คลินิก เราได้เห็นคนไข้จริงๆ ที่เค้า ตัดไขมันหน้าท้องไป มาตรวจติดตามผล พอดี แล้วเค้าก็เปิดให้เราดู ตอนเห็นคิดว่า เค้าคงปัญหาไม่เยอะอย่างเรา พอพี่เค้าเปิดโทรศัพท์ให้ดูรูปก่อนทำ เรานิยิ้มเลยค่ะ พุงเราย้วยน้อยกว่า เลยเลือกที่จะให้ หมอคณิต ดูแล
     เมื่อถึงวันทำ เราก็ได้ตรวจสุขภาพ เจาะเลือด X-Ray เช็คความพร้อมของร่างกาย จากนั้นก็ขึ้นไปห้องพัก แล้วคุณหมอคณิต ก็มาพูดคุย ถึงความต้องการที่ตรงกัน ก่อนผ่าตัด เพื่อไม่ให้เกิดความผิดพลาด ถึงผลลัพธ์ที่เราต้องการ  และการผ่าตัดก็ผ่านไปได้ด้วยดี  ตื่นมาก็จะรู้สึกตึงๆ แผล แล้วก็จะมีสายระบายเลือดคาอยู่ 2 เส้น  ก่อนกลับบ้าน หมอจะมาเอาสายระบายเลือดออก

ตอนนั้นยังไม่เห็นแผลตัวเอง แต่เมื่อหมอมาเปิดแผลให้ดู พร้อมอธิบายเรื่องการทำแผล บอกเลยว่า สมคำล่ำลือ ว่า หมอคณิต เย็บแผลสวย เย็บแผลละเอียด ดูรูปได้เลย

ตอนอยู่ รพ.ก็สามารถช้วยตัวเองได้ แต่เวลาเดินยังต้องง้อตัวอยู่  ในส่วนของแผล จะอยู่แนวขอบบิกินี่ ตอนกลับบ้านก็เช็คทำความสะอาดแผลได้ด้วยตัวเอง คืน หลังอาบน้ำใช้ คัสตอนบัส ชุบNSS เช็คที่แผล และทายาที่เป็นออยเม้น Terramycin ที่แผลได้เลย  พิมพ์ไม่ผิดค่ะ กลับบ้านไปสามารถ อาบน้ำได้เลย แผลโดนน้ำได้ หลังจากนั้น 7 วัน ก็จะมาพบคุณหมอเพื่อตัดคลายไหมที่ตึง และจะนัดมาติดทั้งหมดอีก 7 วัน หรือหลังผ่าตัด 14 วัน

14 วัน.jpg
หน้า 14.jpg
ตอนนี้ 14 วัน หน้าท้องยังดูบวมๆ ตึงๆ คุณหมอแจ้ง ประมาณ 1-3 เดือนหน้าท้อง จะเฟิร์มกระชับมากกว่านี้เพราะดูดไขมัน ไปด้วย
ส่วนตัว แค่ ตอนนี้ก็รู้สึกพอใจมากค่ะ

ก่อน 45.jpg ก่อนข้าง.jpg ก่อนหน้า.jpg

ตอนนี้ตัวเองทำมาได้ 18 วันค่ะ  เดี๋ยวจะมาอัพเดทรูปเรื่อยๆ  หากตอนนี้ใครที่กำลังมองหา ที่ ตัดไขมันหน้าท้อง ที่มีปัญหาคล้ายๆ กัน มาสอบถามแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้นะคะ  หรืออยากจะไปคุยกับคุณหมอคณิต โดยตรงที่คลินิกก็ได้เหมือนกันค่ะ ถ้าจะไปหาคุณหมอที่คลินิก แนะนำให้โทรไปนัดคิวก่อน เพราะคุณหมอเป็นอาจารย์แพทย์ไม่ได้ออกตรวจทุกวัน เพราะมีสอนจะได้ไม่เสียเวลาไปเก้อค่ะ  หรือจะหาข้อมูลก่อน ก็พิมพ์ maxi cosmetic surgery ก็จะมีข้อมูลให้เราส่องมากมายค่ะ

ข้าง 14.jpg

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| โพสต์ 2019-8-17 10:06:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด

อัพเดท ตัดไขมันหน้าท้อง หมอคณิต maxi

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maturott เมื่อ 2019-8-17 10:14

อัพเดทรูป ตัดไขมันหน้าท้อง 18 วัน ค่ะ

หุ่นเริ่ม เป๊ะ เอว S เริ่มชัดขึ้น แอบเห็นซิคแพกเล็กๆ แล้วค่ะ
โพสต์ 2019-8-14 10:04:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี่ก็ไป ตัดไขมันหน้าท้อง พร้อม ดูดไขมัน กับ หมอคณิต maxi มาเหมือนกันค่ะ แต่เราเติม Fat Filler ด้วยค่ะ ตอนนี้ 4 เดือนกว่าแล้วค่ะ หน้าที่เติม Fat Filler ก็เริ่มเข้าที่จากที่ใบหน้าตอบๆ ก็ดูเต็มมากขึ้น ส่วนหน้าท้อง ตอนนี้ก็ราบแบบ มีร่องซิกแพค นิดๆ ในส่วนของแผลก็เริ่มจางลงมากค่ะ ยอมรับเลยค่ะ หมอคณิต เป็นศัลยแพทย์ ที่เก่งมากค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-8-17 10:16:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วมีส่วนตัวมาถามว่า หมอคณิต ได้ย้ายสะดือให้ด้วยหรือเปล่า  พอดีลืมแจ้งในรีวิว  ตัดไขมันหน้าท้อง หมอคณิต ได้ย้ายทำสะดือให้ใหม่ค่ะ ส่วนตัวขอบสะดือเรียวๆ เลยออกมาเป็นแบบนี้ อยากได้สะดือทรงไหน หมอคณิต จัดให้ได้ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-8-17 10:18:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปากซอย ตอบกลับเมื่อ 2019-8-14 10:04
นี่ก็ไป ตัดไขมันหน้าท้อง พร้อม ดูดไขมัน กับ หมอคณิต ma ...

ตอนนี้แผลเป็นอย่างไง บ้างค่ะ จางลงเยอะมั้ยค่ะ  ว่างๆ มาอัพแผลให้ดูบ้างนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-8-17 10:19:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณนะคะ  เดี๋ยวจะมาอัพเดทเรื่อยๆค่ะ
โพสต์ 2019-9-24 10:49:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ้ยเปลี่ยนไปเลย เอวเอสเลยค่ะ  มาค่ะ สาวๆ เชียร์คุณหมอคณิต อีกเสียง แผลเล็ก เนียน สวยจ้า
โพสต์ 2020-3-6 14:42:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นอีก 1 คนที่เลือก ตัดกระชับหน้าท้อง กับ หมอคณิต maxi ยืนยันอีกเสียงว่า หมอเย็บแผลสวยมาก ตอนนี้แผลงจางลงมาก หน้าท้องราบแบบ ใสบิกินี่ได้แล้วค่ะ
โพสต์ 2020-3-6 15:49:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว้าวๆๆ หลังทำหุ่นแป๊ะมากค่ะ  หมอคณิต เก่งจริงๆ ค่ะ  ส่วนตัวไม่ได้ ตัดกระชับหน้าท้อง กับคุณหมอนะคะ แต่ได้ไป แก้ไขหัวนมบอด กับคุณหมอคณิต มาค่ะ...  ว่างๆแล้วอย่าลืม มาอัพเดทชุดแป๊ะ ให้ชมกันบ้างนะคะ
โพสต์ 2020-3-8 12:57:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บอกราคาได้มั้ยคะ คุณแม่สนใจค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้