ดู: 1048|ตอบกลับ: 4

[หน้าอก] ยกกระชับหน้าอกตึงกระชับ20อีกครั้ง (หมอคณิตmaxi)

[คัดลอกลิงก์]
จากวัยสาวสู่คุณแม่ลูก2  หน้าอกก็เริ่มหย่อนคล้อย  ใส่เสื้อผ้าดูไม่เป็นทรงต้องโกยตั้งแต่สะดือ555 กังวลเรื่องแผลก็กังวลทรงสวยก็อยากได้  จากที่หาข้อมูลมาของเราต้อง ยกกระชับหน้าอกแล้วต้องทำเป็นตัว T   จะเสริมอย่างเดียวไม่ได้

มาถึงขั้นตอนการปรึกษากับหมอ  เราใช้เวลาในการปรึกษากับหมอคณิต (คลินิก maxi )  นานอยู่  หมอคณิตแนะนำให้ใส่375 cc.  ซึ่งเราก็พอใจขนาดไม่เล็กไปรึใหญ่ไป

ก่อนเข้าผ่าตัดจะได้คุยกับหมอก่อนอีกครั้ง หมอจะมาวาดรูปวัดขนาดหน้าอก

ยกกระชับหน้าอก วาดรุป.JPG

1 วันหลังผ่าตัดยกกระชับหน้า  มีตึงๆ แต่ก็ไม่มาก

1 วัน หลังผ่าตัดยกกระชับหน้าอก หมอคณิต.jpg.jpg

ตัดไหม 7 วัน ทรงยังบวมอยู่  หมอและพนักงานได้ให้คำแนะนำการดูแลหลังการผ่าตัด การดูแลก็ง่าย ๆ แผลโดนน้ำได้  ไม่ต้องนวดนมด้วย

7 วัน ตัดไหมยกกระชับหน้าอก หมอคณิต.jpg.jpg

หลังครบ 2 เดือน เริ่มเข้าที่  รอยแผลยังมีอยู่บ้าง ตอนนี้ขยันทายาแผลจะค่อยดีขึ้น  จางลง รอติดตามต่อไป

ก่อนหลังยกกระชับหน้าอก  หมอคณิต.jpg.jpg

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2019-7-30 15:45:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่ะสำหรับรีวิว คชจ เท่าไหร่คะ มาอัพให้ดูเรื่อยๆนะคะ
โพสต์ 2019-8-12 17:10:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อนหน้านี้ได้ไป ดึงหน้า กับ คุณหมอคณิต maxi แผลดึงหน้าจางลงมาก แทบมองไม่เห็นแล้วค่ะ ตอนนี้มีเพลนจะ ยกกระชับหน้าอกต่อ ไม่ทราบว่าตอนนี้แผลเป็นอย่างไรบ้างค่ะ เพราะหน้าอกตัวเองต้องทำยกกระชับ แผลตัวที เหมือนกัน อยากเห็นแผลยกกระชับหน้าอก ดูบ้างค่ะ อย่างไงอย่าลืมมาอัพเดทบ้างนะคะ  
โพสต์ 2019-8-28 11:29:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าอกตึงกระชับดีนะคะ แต่ที่เสริมไซส์มันดูใหญ่เกินตัวไปนิดหน่อย จริงๆตอนเราไปทำหน้าอกกับอัคราคลินิกเราก็ขอไซส์ใหญ่ๆเหมือนกัน แล้วหมอบอกว่าไม่ค่อยเหมาะเพราะเราตัวเล็ก จะดูไม่ธรรมชาติ หมอเลยพยายามเลือกไซส์ที่เหมาะให้กับเราเองเลย พอออกมาคือต้องขอบคุณหมอมาก เพราะมันดูสวยเข้ากับรูปร่างเราจริง
โพสต์ 2019-9-3 05:47:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สนใจค่ะ แก้แบบนี้
ราคาเท่าไหร่หรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้