ดู: 2446|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเปลี่ยนจมูกไร้ดั้ง ให้สวยโด่ง ปลายละมุนสไตล์เกาหลี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boat_jira เมื่อ 2019-7-26 11:13

สวัสดีจ้า เพื่อนๆ ทุกคน วันนี้โบ๊ทมาส่งการบ้านจ้า คิคิ วันนี้จะมาบอกเล่าเรื่องราวของการไปเสริมจมูกที่แสนประทับใจจ้า ที่ตัดสินใจไปทำด้วยที่ว่าเรามีจมูกที่ไม่มีสันเลย ปลายก็ทู่ เวลาที่ถ่ายรูปก็ได้แต่มุมหน้าตรง จะถ่ายด้านข้างก็รู้สึกไม่โอเค แต่งหน้ายิ่งแล้วใหญ่นั้งไฮไลท์ดั้งอยู่นานเสียเวลาสุดๆ ก็นี่แหละเลยคิดว่าถึงเวลาที่ต้องทำจมูกแล้ว ก็เริ่มหาข้อมูล ส่องรีวิวของคลินิกต่าง ๆ ใช้เวลาอยู่พักใหญ่เลย ก็อยากให้มันชัวร์สุด ๆ แล้วค่อยทำ ก็ไปเห็นภาพรีวิวของคลินิกนึงในเฟสบุ๊ค ก็ทำสวยดีนะ แต่คือ เพิ่งเปิดทำศัลยกรรมเอง เอาไงดีหว่า คือก็กลัวแหละเพิ่งเปิดไง กลัวพลาด แต่ก็ใจสู้ลองทักไปสอบถามข้อมูลต่างๆ กับเซลล์ของคลินิก ก็คิดอยู่นานนะจนตัดสินใจทำที่นี่แล้วกัน แม้จะรู้สึกกังวลอยู่บ้าง

ถึงวันนัดก็เข้าไปที่คลินิกซึ่งเดินทางสะดวกมากๆ เพราะติดกับ mrt รัชดา เดินนิดเดียวก็ถึงคลินิกแล้ว สะดวกสุดๆ  ตอนที่เข้าไปพบคุณหมอก็บอกความต้องการของเราไปว่าอยากได้แบบเกาหลีๆ ค่ะ คุณหมอก็ยิ้ม ๆ แล้วก็ตรวจดูจมูกของเรา แล้วก็อธิบายให้เราฟังว่า เราเป็นคนที่เนื้อบริเวณจมูกค่อนข้างบางนะ มันอาจจะเสริมให้ปลายพุ่งมากไม่ได้นะ เพราะหมอคำนึงถึงความปลอดภัยต้องมาก่อน แต่ถ้าอยากได้แบบเกาหลีๆ หมอทำให้ได้ คือหมอให้คำปรึกษาเราดีมากๆ อะไรทำได้ อะไรทำไม่ได้ ทำให้ความกังวลในตอนแรกที่คิดไว้ลดลงไปมากๆ เลย อีกอย่างคือสถานที่สวยงาม มีมาตรฐาน และสะอาดมากๆ ผิดคาดจากที่คิดไว้ก่อนมาสุดๆ ตอนที่เข้าไปในห้องผ่าตัดคือที่สุดแห่งความตื่นเต้น แต่พี่ๆ ในคลินิกก็ชวนเราคุย ทำให้เรารู้สึกดีขึ้น จนช่วงที่หมอเริ่มลงมือเราว่าก็ไม่ได้เจ็บอะไรนะ คือแทบไม่รู้สึกอะไรเลย แป๊ปๆ เสร็จแล้วจ้า

หลังออกมาจากห้องผ่า รู้เรื่องจ้า เริ่มเจ็บแล้วจ้า แต่ๆ ก็ไม่ได้มากมายอะไรนะ คงด้วยหมอมือเบาหรือเพราะยาชาก็ไม่แน่ใจทำให้ไม่รู้สึกปวดมากเท่าไหร่ ระหว่างรอรับยาก็มีพี่ๆ มาเน้นย้ำถึงการปฏิบัติตัวหลังการเสริมจมูก อาหารอะไรกินได้ ประคบร้อนก่อนหลังหายบวมค่อยประคบเย็น น้ำมะพร้าวก็ช่วยลดอาการบวมได้ ก็ประมาณนี้ที่พอจำได้ ก็ประทับใจนะในความเอาใจใส่ของคลินิก

เวลาผ่านล่วงเลยมา 45 วัน แล้วจ้า เป็นยังไงบ้างคะ เห็นถึงความแตกต่างมั้ย สำหรับเราแล้วคือประทับใจนะ เราว่ามันเข้ารูปหน้าเราดี ปลายก็ดูสวยละมุม ตอนนี้ก็ยังปลื้มอยู่เลย แต่งหน้าง่ายกว่าเดิมมาก ๆ ไม่ต้องมาค่อยไฮไลท์ดั้งเหมือนเมื่อก่อน ถ่ายรูปก็ชิว ๆ จ้า รู้ว่าทำแล้วดีแบบนี้ทำนานแล้วจ้า เชื่อว่าต้องมีคนถามแน่ๆ แต่ไม่ถามก็จะบอกว่าเราทำที่ Charmer Clinic จ้า ใครคิดอยากเสริมจมูก แก้จมูกก็ลองมาปรึกษาที่นี่ได้นะ พี่ๆ ที่นี่ใจดีมาก คอนเฟิร์มจ้า   
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้