ดู: 1521|ตอบกลับ: 1

[ตัดปีกจมูก] แก้จมูก ทรงสวยเกาหลี ที่ Dermaster เอกมัย “ขนาดงานแก้ ยังไม่ช้ำ รับรองคุณทำที่นี่ ก็ไม่ช้ำเหมือนกันค่ะ”

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rinririri333 เมื่อ 2019-7-23 17:25

แนะนำตัวก่อนเลยค่ะ ชื่อ เมย์ นะคะ เมย์ทำอาชีพนักจัดงาน / ออแกไนเซอร์  วันนี้เมย์อยากจะมาเล่าประสบการณ์การศัลยกรรมแก้จมูกของเมย์ค่ะ  ครั้งนี้เป็นการทำจมูกครั้งที่ 2 ของเมย์นะคะ และมั่นใจว่าจะต้องเป็นครั้งสุดท้ายด้วยเพราะจะไม่ยอมเจ็บตัวอีกแล้ว  และเมย์ก็ได้ทำการเสิชหาข้อมูลของคลินิกที่น่าเชื่อถือไว้หลายคลินิกค่ะ จนรวบรวมข้อมูลทั้งหมด และเมย์ก็เลือกเดอมาสเตอร์ค่ะ

เหตุผลที่เลือกที่นี่เพราะ มีดาราท่านนึงแนะนำให้มาทำที่นี่ เป็นดาราที่มีชื่อเสียงมานาน อยู่ในแวดวงงานอีเว้นท์เหมือนกัน ทำให้ได้คำปรึกษามา  ดาราคนนี้เขาไม่ใช่คนแนะนำสุ่มสี่สุ่มห้า ถ้าไม่ดีจริงเขาจะไม่คอนเฟิร์มให้ที่ไหน พอเขาบอกที่นี่ดีแนะนำให้มาทำ  เมย์มั่นใจเลยว่าต้องดีจริง   ขอย้อนกลับไปเล่าเหตุการณ์การทำจมูกครั้งแรกก่อนนะคะ

” เมื่อ 2 ปีที่แล้ว เมย์ก็ได้ไปเสริมจมูกที่คลินิกแห่งหนึ่งค่ะ เดิมก่อนเสริมก็เป็นคนปลายจมูกเชิดอยู่แล้ว  ทำให้หลังจากที่เสริมจมูกเสร็จ ปลายที่เชิดอยู่แล้วก็ยิ่งเชิดขึ้นไปอีก และที่ร้ายคือมันเอียง เอียงไปทางซ้าย มองเห็นความผิดปกติชัดเจนมาก ”

เม อินทุการ_๑๙๐๗๒๓_0003.jpg

” ความรู้สึกทุกข์ทรมานกับจมูกตัวเองนั้นมันอยู่กับเมย์มานานกว่า 2 ปี เครียดมาก อยากแก้จมูก  แต่ก็ไม่มั่นใจว่าแก้แล้วจะออกมาแย่กว่าเดิมหรือเปล่า  จะให้กลับไปแก้ที่คลินิกเดิมก็ไม่เอาแล้ว เมย์กลัว จนกระทั่งมีเพื่อนในวงการออแกไนเซอร์แนะนำให้มาเจอคุณหมอที่ Dermaster  จริงๆนั้นเมย์รู้จักที่นี่อยู่แล้ว  แต่ไม่เคยเข้ามา อย่างนึงคิดว่าจะแพงมากหรือเปล่าเพราะตึกใหญ่โตหรูหรามากค่ะ ”

” วันที่เข้ามาปรึกษาคุณหมอ คุณหมอแนะนำให้เมย์เสริมจมูกใหม่ โดยจะทำการเปิดแผลที่เดิม แล้วถอดซิลิโคนเก่าออก เพื่อเปลี่ยนซิลิโคนใหม่ ซึ่งคุณหมอจะเปลี่ยนโครงและทรงของจมูกใหม่ให้เข้ากับรูปหน้าของเมย์  เคสเมย์เป็นเคสแก้ที่มีความบอบช้ำน้อยมากๆค่ะ  พักฟื้นอยู่ไม่กี่วัน ก็ออกไปทำงานได้เลย แฮปปี้มากๆ ชีวิตปัจจุบันของเมย์กับจมูกที่ได้มาใหม่  มีแต่คนทักว่าสวยธรรมชาติ ทรงของจมูกที่คุณหมอปรับแต่งให้ใหม่ช่วยทำให้หน้าเมย์ดูเด็กกว่าอายุจริงหลายปีด้วยค่ะ แอบปลื้มตรงนี้ด้วยอิอิ ^^”

ที่นี่ทุกครั้งที่จะทำการผ่าตัด จะต้องมีขั้นตอนการตรวจวัดความดัน ตรวจเซ็กสุขภาพ  ตรวจเลือด เพื่อดูความพร้อมสำหรับการผ่าตัด ถ้าหากร่างกายเราไม่มีปัญหาอะไร ก็ผ่านฉลุย นัดวันเดินเข้าห้องได้เลยค่า  แต่ว่าวันผ่าตัดก็ต้องวัดความดันก่อนผ่าด้วยนะคะเพื่อความปลอดภัย

เม อินทุการ_๑๙๐๗๒๓_0004.jpg

หลังทำ 1 วัน

เม อินทุการ_๑๙๐๗๒๓_0005.jpg

หลังทำวันที่ 5

เม อินทุการ_๑๙๐๗๒๓_0006.jpg

หลังทำวันที่7

นี่คือรูปหลังทำ  ช้ำน้อยมากๆ  คือบวมแทบจะไม่บวมเลย จริงๆ คุณหมอบอกไว้อยู่แล้วว่า บวมไม่บวมขึ้นอยู่กับการเอาออกยากง่ายแค่ไหน พูดให้เข้าใจง่ายๆ ก็สาหัสมากสาหัสน้อยก็ตามสภาพ แต่ก็ต้องยอมรับว่า คุณหมอมือเบามากกกกก ซึ่งเคสเมย์ไม่ได้สาหัสมากหลังทำก็เลยไม่ได้ช้ำอะไรมากมายค่ะ

เม อินทุการ_๑๙๐๗๒๓_0001.jpg

เม อินทุการ_๑๙๐๗๒๓_0002.jpg

หลังทำ 1 เดือน

เม อินทุการ_๑๙๐๗๒๓_0010.jpg

เม อินทุการ_๑๙๐๗๒๓_0008.jpg

เม อินทุการ_๑๙๐๗๒๓_0009.jpg

หลังทำ 2 เดือน

ตอนนี้จมูกเมย์เข้าที่แล้วนะคะ สวยเกาหลีมาก เพื่อนทักเยอะมาก ว่าไปทำที่เกาหลีมาหรอ! ก็คือยิ้มเลย ไม่ต้องไปแล้วค่ะ เกาหลงเกาหลีอะไรกัน  ที่ไทยเรานี่แหล่ะคุณหมอเก่งมากมาย แนะนำไปเลยที่ เดอมาสเตอร์ สาขาเอกมัย โทรไปได้เลย 02-71-444-71 สวย เป๊ะ ปังเกาหลีเว่อร์แบบเมย์เลยค่ะ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้