ดู: 1168|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] มาแชร์กันหน่อยค่ะ เคยมั้ย??ต้องใช้แอพแต่งรูปตัวเองตลอด

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นแนะนำตัวเองก่อนค่ะ ชื่อครีมนะคะ อาชีพหลักของครีมคือทำงานเป็นPretty, MC ซึ่งต้องใช้หน้าและรูปร่างตัวเองในการทำงานตลอดเวลา  ซึ่งเราถ่ายรูปเยอะมากๆๆๆ  และหน้าเราก็จะไปติดอยู่ตามที่ต่างๆๆ  ซึ่งปัญหาของครีมมันเริ่มจาก เพื่อนๆในวงการนี่แหละ ที่ทักเรื่องหน้าเราตลอดเวลา แล้วเวลาถ่ายรูปยิ่งทำให้ไม่มั่นใจ จะเอารูปไปลงแต่ละที ต้องยืดคางแล้ว ยืดคางอีก เพราะอยากให้หน้าตัวเองดูเรียวสวย >_<    เห็นพี่คนนึงไปทำมาโหแบบคางแหลมปี๊ดเลยมองจากตัวจริงดูยาวเกินไป  แต่มองจากภาพถ่ายคือสวยมากกกกกก  (กไก่ ล้านตัว)

(ก่อนทำ)

ก่อนทำ ด้วยจากที่

เราเห็นตัวอย่างจากพี่ที่รู้จักกัน และก็ได้รับคำแนะนำให้หาหมอเฉพาะทางทำให้เพราะรู้จักรุ่นพี่คนนึง ว่ามีอาจารย์หมอเก่งมาก  (ผศ.นพ รนชัย โคมทอง) หมอที่ออกแบบโครงหน้าและมีฝีมือทำศัลยกรรมเก่งมาก ก็เลยลองไปดู  โหพอมาถึงคลินิก ในใจคิดอย่างแรกเลย  เฮ้ยไม่ใช่คลีนิกแล้ววว  ใหญ่และได้มาตรฐานมาก เราก็พบคุณหมอ ด้วยความมั่นใจสุดฤิทธิ์ว่าเห็นรู้พี่ทำคางมาแบบนั้นแล้วสวย  ก็บอกหมอไปเลยว่า “หมอคะ หนูอยากได้คางยาวๆค่ะ”   หมอมองหน้าเรา แล้วค่อยๆอธิบายเรื่องลักษณะของโครงหน้าเราสามารถทำได้ยาวแค่ไหนที่จะสวยและปลอดภัยที่สุดกับตัวเรา  จะได้ดูว่าเรา สวยแบบเป็นธรรมชาติ  สรุป หมอไม่ตามใจครีมT_T

หลังทำเสร็จก็จะประมาณนี้ค่ะ ครีมปลื้มกับคางใหม่มากๆค่ะ

(หลังทำ)

ความรู้สึกหลังจากผ่าตัดคางให้เข้ากับใบหน้าครีมแล้ว
สิ่งที่ครีมประทับใจคือแผลสวยและคุณหมอมือเบามากค่ะ ข้อควรระวังก็ทั่วไปเลยค่ะ อย่าทานของสแลง พยายามอย่าให้แผลโดนน้ำ (ต้องปฎิบัติตามคำแนะนำอย่างเคร่งครัดนะคะแผลจะได้ไม่เกิดปัญหาค่ะ) เมื่อแผลหายดีแล้วครีมปลื้มกับคางใหม่มากค่ะ ส่องกระจกกี่รอบก็มั่นใจ งาน MC ก็เข้ามาเยอะขึ้น เพื่อนร่วมงานและคนรอบข้างก็ทักว่าสวยขึ้น เรียกได้ว่าคางใหม่รับทรัพย์และให้ความมั่นใจดูดีกับครีมสุดๆเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้