ดู: 6095|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] 500 cc ใหญ่ไปมั้ย? รีวิวนม 6 เดือนกับคุณหมอทรงยศที่ดรีมคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีค่ะวันนี้ฤกษ์งามยามดี หลังจากเสริมหน้าอกครบ 6 เดือน เราก็พร้อมแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆได้ฟังกันค่ะ

เราชื่อนัทนะคะ เป็นสาวประเภทสองที่ไฝ่ฝันอยากมีหน้าอกมาตั้งแต่เริ่มเข้าวัยรุ่นค่ะ  เคยจำได้ว่าช่วงที่เรายังไม่มีหน้าอก รู้สึกอายมากจริงๆค่ะ หาเสื้อผ้าใส่ยากมากเพราะว่าเราชอบแต่งตัวและเป็นคนชอบใส่เสื้อผ้าที่ค่อนข้างโป๊นิดนึงค่ะ เพื่อเสริมความมั่นใจมากขึ้นจึงตัดสินใจถึงเวลาต้องทำนมแล้วแหละ ยิ่งเห็นเพื่อนสาวสองหลายๆทำแล้ว เราก็รู้สึกว่า ถึงเวลาที่จะต้องมีนมเป็นของตัวเองสะที เลยเริ่มหาข้อมูลจากเพื่อนๆสาวสอง ซึ่งแต่ละคนก็ทำมาจากหลายที่มาก แต่มีเพื่อนที่เราสนิทมากๆ แนะนำคุณหมอทรงยศมาค่ะ เพราะนางพึ่งไปทำ และเราเองก็เห็นผลลัพธ์หลังทำของเพื่อนด้วย ทรงสวยแบบที่เราชอบเลย เราเลยตัดสินใจ เข้าไปปรึกษาคุณหมอทรงยศที่ dream clinic ค่ะ

ชอบแต่งตัวมากค่ะ แต่นมไม่มี ToT

วันที่เข้าไปปรึกษา ประทับใจมาก อ่านจากป้ายที่คุณหมอติดไว้เต็มคลินิก คุณหมอเป็นศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทางค่ะ  คลินิคสะอาด ทำให้เรามั่นใจขึ้นไประดับหนึ่ง พอปรึกษาแล้ว คุณหมอใจดี แนะนำละเอียดมากค่ะ คุณหมอจะเริ่มวัด size หน้าอกให้ก่อนเลย คำนวนร่างกาย เลือกทั้งไซส์และทรงของซิลิโคนที่จะเข้ากับตัวเรามากที่สุด ของเราได้มา เป็น size 450-600 cc ค่ะ ตอนนั้นตกใจมาก! นี่ทำได้ถึง 600 เลยหรอ ใหญ่ไปป่าวว้ะ  เรา สูง 175 นน 76 ค่ะ

คุณหมอก็อธิบาย ด้วยความที่เราเป็นสาวสองที่ค่อนสรีระใหญ่ ทำให้มี ฐานหน้าอกกว้าง ต่างจากผู้หญิง >< “ เพราะฉะนั้นเลยใส่ซิลิโคนขนาดใหญได้ค่ะ ที่นี่จะมีซิลิโคนให้ลองด้วยนะคะ ดูว่าใส่เข้าไปแล้วเราจะได้ ออกมาประมาณไหน ซึ่งมันทำให้เราเห็นภาพได้ชัดเจนยิ่งขึ้นค่ะ ลองไปลองมาสุดท้ายตัดสินใจเลือก Metor size 500 cc รุ่น Moderate plus เพราะรู้สึกว่า ถ้า 600 มันจะใหญ่เกินไป ถึงจะอยากมีนม แต่เราก็ไม่ได้อยากให้มันดูเทอะทะ หลายคนอาจจะสงสัยเหมือนเราตอนแรก อะไรคือ moderate คุณหมอทรงยศบอกว่าเป็นรุ่นนึงของ mentor ที่ จะมีฐานซิลิโคนกว้าง จะเหมาะกับคนที่หน้าอกฐานกว้างและไม่ได้อยากใส่ใหญ่มากค่ะ เพราะปกติ รุ่นที่นิยมกันจะเป็นรุ่น High ซึ่งถ้าเราเลือกรุ่นนั้น เราจะใส่ได้ถึง 600 cc เลยค่ะ  เราเลยคิดว่า เอาซัก 500 cc น่าจะกำลังพอดีค่ะ

หลังคุยรายละเอียดเรื่อง Size เรียบร้อย ก็จะมีตรวจเลือด วางมัดจำ นัดวันทำค่ะ อ่อ ลืมบอก ของเราเป็นเสริมใต้กล้ามเนื้อ ด้วย เทคนิค Dual plnae ค่ะ เพื่อหน้าอกที่เป็นธรรมชาติ เพราะคุณหมอแนะนำว่า หน้าอกสาวสองพื้นเดิม ไม่มีเนื้อมากอยู่แล้ว ไม่ควรเสริมเหนือกล้ามเนื้อ เพราะมีโอกาสทำให้ดูเป็นบล้อคสูงมากค่ะ

เตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัด แชะภาพกับซิลิโคนไว้เป็นที่ระลึกค่ะ 555

ขึ้นเขียงง เตรียมพร้อมมม

ตื่นมาอีกทีมาอยู๋ห้องพักฟื้นเรียบร้อย ชิวมากกก

หลังทำเสร็จแล้วก้ใช้เวลาพักฟื้นไม่นานค่ะ 7 วันก็มาทำงานปกติได้แล้ว  แต่ต้องเป็นงานที่ไม่ใช้แรงแขนเยอะหรือเดินเยอะนะคะ หมอสั่งห้ามมากๆ เรื่องยกของหนัก เพราะเดี๋ยวจะทำให้หน้าอกมีปัญหาผิดรูปหรืออักเสบได้ เรานั่งโต๊ะทำงานก็ทำได้ชิวๆค่ะปกติ และทานยาตามที่หมอสั่งอาการก้จะดีขึ้นตามปกติค่ะ

ช่วงแรกต้องหมั่นประคบเย็นเยอะๆค่ะ อาการบวมจะลดลงไว

หน้าอกช่วง2สัปดาห์แรก

จะใส่ชุดไหนก็มั่นใจ

ตอนนี้เราเสริมมาจะครบ 6 เดือนแล้วค่ะ แฮปปี้มากค่ะ ใส่ชุดได้แบบไม่อายใคร จะแต่งอะไรก็มั่นใจมากขึ้นกว่าเดิม ใส่ชุดว่ายน้ำก็ดูสรีระเราดีขึ้นมาก ขอบคุณคุณ #หมอทรงยศ #Dreamclinic ค่ะ ที่ทำให้ฝันครั้งนี้ของเราเป็นจริง  ได้มีหน้าอกสมใจ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สวยค่ะ เซ็กซี่มากกกกกก ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้