ดู: 4623|ตอบกลับ: 0

[ปลูกผม] พอสักที! ‘หัวเถิก’ Vdesign clinic จัดให้ ดูดีสไตล์คุณ

[คัดลอกลิงก์]
หน้าผากกว้าง เหมือนอาเสี่ยอาเฮีย ใครๆเขาก็บอกกันโหงวเฮ้ง! หารู้ไม่...เวลาอยากจะเสยลูบผมขึ้นเท่ๆ
ก็ไม่มั่นใจ โดนทักบ้างล่ะว่า ยืมจอดรถหน่อย อืม...จ้ะ ยิ้มแห้งๆตอบกลับไปอย่างเดียว  อ๊ะ ลืมๆๆ บ่นซะยาว บอกชื่อก่อน
ผมชื่อ เบนซ์ครับ ไม่ใช่ วีออสนะ 555+

เกริ่นนนน!!! ขอเล่าความเป็นมาตัวเองนิดนึงนะ จริงๆผมก็ลองมาแล้วหลายวิธีเลย
เรื่องหน้าผากกว้างของผม ตั้งแต่ สเปรย์ฉีดผมดก แชมพูสกัดจากสมุนไพร แม้แต่เมคอัพปิดหัวเหม่งก็ทำ แต่มันยุ่งยาก
ซึ่งผมไม่ได้มีเวลาว่างมากพอขนาดนั้น... อ่อออ! อีกเหตุผลนึงที่ผู้ชายหน้าผากกว้างจะรู้ดีเลยคือ...
เรื่องทรงผม จะไปตัดผมครั้งนึง ต้องคิดแล้วคิดอีก ว่าจะเลือกทรงยังไงดี เพราะตัวเลือกน้อย

นั่นล่ะ...ผมเลยไม่เชื่อตามโหงวเฮ้งละครับ ผมเชื่อตัวเองดีกว่า

และที่ๆเราไว้วางใจก็ไม่ใช่ที่ไหน ก็ที่ V design clinic กับคุณหมอเบิร์ด  ผมเลือกปลูกผมที่นี่
เพราะใช้เทคนิคการปลูกจากเกาหลี โดยไม่ต้องโกนหนังศีรษะ(FUE) เป็นการย้ายเซลล์รากผมจากท้ายทอยไปปลูกบริเวณแนวผมด้านหน้า
วันแรกเข้ามารับคำปรึกษา จะต้องตรวจเลือด เช็คความพร้อมด้านร่างกาย (เนื่องจากต้องเสียเลือดระหว่างทำ)
มีสอบถามเบื้องต้น เช่น มีกรรมพันธุ์ผมบาง หัวล้าน ประมาณนี้นะครับ จากนั้นคุณหมอจะใช้เครื่องมือมาวัดประเมิน เพื่อไปคำนวณกราฟผมอย่างละเอียด
ซึ่งตัวของเบนซ์เองต้องใช้ 1915 กราฟครับ (เยอะเนอะ555+) จากนั้นคุณหมอจะนัดอีกที เพื่อให้เวลาเราไปเตรียมตัวก่อนเนอะ

ก่อนหัวเถิกจะหายไป เราก็ต้องมีการเตรียมเลยก็คือ

-        2สัปดาห์ - 1เดือน ต้องงดทานวิตามิน หมักดอง แอลกอฮอล์ ทำผม สีผม ย้อมผม และพักผ่อนให้เยอะๆมากๆๆที่สุดครับ

พอถึงวันจริง...ก่อนจะเริ่มปลูกผม จะต้องสระและเป่าผม เพื่อชำระสิ่งสกปรกจากหนังศีรษะ พอเสร็จแล้วคุณหมอจะเริ่มทำการถอนผมจากบริเวณท้ายทอย อย่างค่อยๆ
ซึ่งตรงที่ท้ายทอยจะเป็นผมที่แข็งแรงที่สุดครับ หลังจากถอนจนครบ คุณหมอจะทำการคัดแยกเซลล์ผมอย่างละเอียดอีกครั้ง ก่อนจะเริ่มใส่ผมตามเส้นกราฟที่วาดไว้ ทีละครึ่งหัว
อาจจะฟังดูน่ากลัว แต่จะบอกว่าเบนซ์ไปโดนเอง เพลินครับ 555+ ไม่ได้เจ็บอย่างที่กลัวไว้

ครึ่งหัวผ่านไปแบบ ชิลๆ

พอเสร็จหลังจากปลูกแล้ว  เชื่อไหมเบนซ์ดูไม่ออกเลยว่าตัวเองไปปลูกผม

สภาพปลูกเสร็จแล้ว จะเห็นว่าอาจมีแดงนิดเดียวเท่านั้น

โดยวันถัดไปคุณหมอจะให้คำปรึกษาการดูแลผมหลังจากปลูก ซึ่งเบนซ์สามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติเลย
แต่ก็อาจมีข้อหลีกเลี่ยงนิดหน่อยนะครับ ซึ่งมันไม่ได้ยุ่งยากเหมือนตอนที่เบนซ์ต้องเอา เมคอัพปิดเหม่งทุกวัน

จากวันนั้นจนถึงวันนี้ผ่านไปได้ประมาณ 6 เดือน เริ่มมีความมั่นใจ กล้าเสยผม เปิดหน้าผาก
รู้สึกมีความสุขทุกครั้งที่ได้มองหน้ากระจก เพื่อนๆต่างก็ทักดูดีขึ้น  เพราะ V design clinic สร้างความมั่นใจให้กับเบนซ์

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้