ดู: 3133|ตอบกลับ: 0

[ทำหน้าเรียว] รีวิวยุบโหนกกับโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกกับหมอทนงศักดิ์คะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้จะขอรีวิว วิธีการลดโหนกแก้มสำหรับคนที่มีโหนกแก้มใหญ่หรือสูงเกินไปค่ะโดยตัวเราก็มีปัญหาเรื่องนี้อยู่ค่ะ แต่เคยรู้มาว่ามีหลายวิธีเหมือนกันค่ะก่อนที่เราจะผ่าตัดก็เคยไปปรึกษาหมอตามคลินิกมาก่อนว่าการฉีดยาลดโหนกแก้มจะช่วยลดโหนกได้ไหมค่ะวิธีนี้เป็นที่นิยมเนื่องจาก มีความปลอดภัยสูง เจ็บน้อย ไม่มีแผล ไม่ต้องพักฟื้นแต่หลังฉีดต้องพยายามควบคุมไม่ให้อ้วนขึ้น เพราะจะทำให้ไขมันกลับมาใหม่ได้ต้องมาฉีดซ้ำ หรือฉีดโบท็อกซ์ลดขนาดกล้ามเนื้อบริเวณโหนกแก้มต้องมาเติมซ้ำทุก 6 เดือนก็เลยคิด่าถ้าเราเอาออกไปเลยละเจ็บทีเดียวจบๆไปสำหรับวิธีนี้ถือเป็นวิธีที่ได้รับความนิยมมาก ๆ เลยค่ะ ซึ่งเหมาะกับคนที่มีโหนกแก้มนูนขึ้นมา คือมีความชอบและพอได้ศัลยกรรมจริงๆก็ชอบเพราะมันเป็นไปแบบที่เราคิดไว้ทุกอย่างไม่ผิดหวังอีกอย่างเราจะเป็นกังวลเกี่ยวกับการผ่าตัดเพราะเป็นการผ่าตัดใหญ่ครั้งแรกกลัวเจ็บแต่หลังจากที่ผ่าตัดหมอก็ดูแลพันแผลเราอย่างดีไม่เจ็บเท่าไหร่ชอบตรงที่คุณหมอค่อนข้างที่จะเก่งมากมือเบามากจะมีแต่อาการบวมค่ะ แต่ก็จะกังวลก่อนการผ่าตัดมากกว่าว่าจะออกมาไม่สวยกังวลว่าหลังผ่าจะมีเอฟเฟคหลายอย่างยอมรับว่าเครียดเหมือนกันค่ะแต่น้องๆเจ้าหน้าที่ให้กำลังใจดีมากพูดให้เราสบายใจมากขึ้นอีกอย่างที่ชอบคือสถานที่ความสะอาดเข้าไปในห้องผ่าตัดนี่อุ่นใจมากคือมีทั้งวิสัญญีแพทย์มีเจ้าหน้าที่ค่อยดูแลทำให้รู้สึกว่าไม่มีอะไรต้องกังวลใจแล้วค่ะพร้อมสวยแล้วพอทำเสร็จแล้วตื่นขึ้นมาก็แบบใช่เลยที่เราเลือกทีนี่ค่ะ หลังทำเสร็จก็จะมีเจ้าหน้าที่หลังทำค่อยโทรสอบถามถ่ายถึงอาการหลังจากที่เราผ่าตัดไปแล้วค่อยแนะนำกับเราในอาการที่เราเจอหลังจากหลังผ่าตัดไปแล้วในแต่ละวันอาการก็จะแตกต่างกันออกไปเราเองก็ไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไรก็สอบถามเจ้าหน้าที่หลังทำไปได้ตลอดเลยค่ะ อย่างเช่นอาการตึงและชาบริเวณแผลผ่าตัด หรือการอ้าปากต้องพยายามหัดอ้าปากให้กว้างเท่าที่ก่อนจะผ่า ต้องฝืดอ้าหน่อยค่ะ โดยรวมก็คือตอนนี้ยุบไปเยอะมากๆแล้ว ถ้าเทียบก่อนตอนทำเสร็จใหม่ๆความบวมมีมากกว่าก่อนทำ หน้าเรายังบวมกว่าก่อนทำอย่างเห็นได้ชัด คาดว่าคงต้องใช้เวลาอย่างน้อย 3-4เดือนเป็นอย่างต่ำในกรณีของเราส่วนเรื่องอาการปวด เราปวดหนักจริงๆประมาณ 6วัน นับจากวันที่ออกจากห้องผ่าตัดการดูแลหลังผ่าตัดนอนศีรษะสูง ประคบด้วยเจลเย็น เพื่อช่วยห้ามเลือด และลดการบวม
before
after
unnamed (1).jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้