ดู: 3508|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้นใครๆก็ทำได้! รีวิวเปลี่ยนตาใหม่สวยกรุบกริบกับ Urban Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phuengradee เมื่อ 2019-6-24 14:12

สวัสดีค่ะ ชื่อผึ้งนะคะ เข้าเรื่องเลยดีกว่า คิดว่าใครๆก็คงมีปัญหาตาไม่มากก็น้อยเนอะ ผึ้งเองก็มีปัญหานี้เหมือนกันค่ะเลยต้องไปทำตา แต่ไม่ใช่ว่าเราตาชั้นเดียวหรือตาตี่จนต้องไปทำตาสองชั้นนะคะ แต่ผึ้งเจอปัญหาหนังตาเยอะเกินไปจนเหมือนตาบวมตลอดเวลา ทำให้เวลาแต่งหน้าแต่งตาแล้วรู้สึกว่าตาไม่สวยเลย

ก่อนแต่งหน้า

หลังแต่งหน้า

หนังตาผึ้งจะบวมมากๆ มันทำให้ผึ้งไม่ชอบตาตัวเอง และมันทำให้ผึ้งเสียความมั่นใจค่ะ ผึ้งจึงตัดสินใจแก้ปัญหานี้ด้วยการไปทำตาที่ URBAN Clinic ค่ะ

ที่เลือกที่นี่เพราะดูรีวิวมาเยอะมาก แล้วหมอทำสวยเหมือนที่เราอยากได้เกือบทุกเคส แล้วเคยลอง inbox ไปถามที่เพจเค้าตอบดีละเอียดมาก เลยรู้สึกโอเคกับที่นี่มากขึ้น แล้วก็ตัดสินใจจองคิวไปเลยค่ะ

ขอบอกเลยว่าหมอมือเบามาก ตอนฉีดยาชายังแค่จิ๊ดๆเอง ตอนทำก็ไม่เจ็บเลย ไม่ปวดด้วย มีแค่รู้สึกว่ามันบวมๆเฉยๆ หลังทำผึ้งก็สามารถเดินทางกลับบ้านทันที ใช้ชีวิตได้ตามปกติเลยไม่มีปัญหาเลยค่ะ

ผึ้งจะให้ดูภาพการฟื้นตัวจากการทำตาสองชั้นของผึ้งไปทีละสเตปเลยนะคะ

หลังจากวันที่8ไปก็ไม่บวมแล้วค่ะ เริ่มเข้าที่แล้ว ออกไปไหนมาไหนได้โดยไม่ต้องใส่แว่นดำปิดตา ดูสวยเป็นธรรมชาติเลย

รูปนี้คือเข้าที่แบบสุดๆ 14 วันค่ะ

พอตาเข้าที่ ผึ้งก็เริ่มแต่งหน้าแล้วค่ะ รู้สึกเลยว่าแต่งหน้าแต่งตาง่ายขึ้น แล้วตาดูสวยขึ้นมาก ชอบมากค่ะ
แล้วยิ่งรู้สึกดีเวลาคนอื่นเห็นเราไปทำตามาแล้วชมว่าสวยขึ้น หน้าเปลี่ยน หวานขึ้น คุ้มค่ามากค่ะที่ตัดสินใจทำ

ปัจจุบันผึ้งชอบดวงตาของตัวเองมากค่ะ จากตาบวมกลายมาเป็นตาสวยกลมโตแบบปิ๊งๆแล้ว ถึงจะโดนคนรอบข้างบ่นๆปนเหน็บว่า อายุก็ไม่ใช่น้อยๆแล้วจะทำไปทำไม ผึ้งก็อยากบอกว่ามันเป็นความสุขและความพึงพอใจส่วนตัว ถ้าเรามีความสุขเราก็ทำ มันเป็นความมั่นใจส่วนตัวที่ไม่ได้สร้างด้วยคำพูดคนอื่น แต่สร้างได้ด้วยตัวเองค่ะ

สุดท้าย หวังว่าเคสของผึ้งจะช่วยให้คนที่กำลังลังเลอยากเปลี่ยนตัวเองเล็กๆน้อยๆมีความมั่นใจมากขึ้นนะคะ ขอบคุณที่อ่านจนจบค่ะ
ทำตาแล้วดูเด็กลงไปเลยนะคะ ถ้าไปฉีดฟิลเลอร์ร่องแก้มเพิ่มน่าจะดูเหมือน20กว่าๆแน่นอน
เออเบินคลินิกทำตาสวยจริงๆ เพื่อนเราไปทำมาคือเหมือนเป็นคนละคนเลย ดูสดใสขึ้นเยอะ
เคยทำกับที่นี่ ยืนยันว่าทำตาแล้วไม่เจ็บเลย หมอมือเบามากๆ
อยากรู้จังว่าจขกท อายุเท่าไร เราอยากทำตาเหมือนกันแต่อายุมากแล้ว ไม่รู้ว่าจะทำดีไหม
ไม่เชื่อว่าทำตาแล้วจะลดอายุได้ด้วย หน้าเด็กลงไปเยอะเลย
ตาสองชั้นนี่แต่งหน้าง่ายขึ้นจริงจะ จากใจคนตาตี่ที่พึ่งไปทำตามา
คิดว่าตัวคุณเองมีตาสองชั้นอยู่แล้วด้วย เวลาปรับแก้เลยไม่ต้องทำอะไรมากก็สวยแล้ว
เราว่าทำแค่นี้ก็สวยแล้วนะ ไม่ต้องไปทำอะไรเพิ่มให้เปลืองตังค์เลย
สมัยนี้ดีนะ ทำแล้วไม่ต้องพักนานไม่เจ็บแผล หรืออยู่ที่คลีนิคด้วยก็ไม่รู้ เพราะที่เราทำมาเจ็บมากกกกก
สมัยนี้ดีนะ ทำแล้วไม่ต้องพักนานไม่เจ็บแผล หรืออยู่ที่คลีนิคด้วยก็ไม่รู้ เพราะที่เราทำมาเจ็บมากกกกก
หมอชื่ออะ​ไรคะ
เจ้าของกระทู้ตอนไม่แต่งหน้าก็สวยนะ แต่แต่งหน้าก็ดูดี อิจฉาจัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้