ดู: 2068|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] หน้าอกใหม่ที่แก้โดยหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะวันนี้มาเล่าประสบการณ์แก้หน้าอก เพราะหน้าอกเดิมทำมาหน้าจะประมาณ5ปีได้ค่ะแล้วอยู่ๆก็เกิดอาการบวมแดงเลยคิดว่าแก้ไขดีกว่าเพราะเราก็ไม่รู้สาเหตุว่าเป็นเพราะอะไรเลยปรึกษากับเพื่อนที่เพิ่งไปเสริมมา3เดือนเราก็คอยแนะนำเขาในตอนแรกๆเพราะก็เคยผ่านอาการเจ็บปวดมาก่อนค่ะ แต่คราวนี้เราต้องมาขอคำปรึกษาเพื่อนบ้างว่าที่ๆเสริมมาดีไหมเป็นไงบ้าง เพื่อนก็สอบถามไปให้กับเจ้าหน้าที่สอบถามราคาแก้ไขและวันปรึกษา เจ้าหน้าที่ก็แนะนำดีค่ะเลยตกลงเข้าไปปรึกษาเสียค่าปรึกษา1000บาทค่ะ ขอเป็นคิวแรกๆเลยเพราะเราต้องไปทำงานต่อลาไว้แค่ช่วงเช้าค่ะ จากที่ไปถึงโรงพยาบาลเปิด9.00 น. เราไปถึงก็ประมาณ 9.45 น. แล้วค่ะ แต่คนไข้ยังไม่เยอะเท่าไหร่ พอเดินเข้าไปคือสถานที่สวยมากเลยก็ตรงเข้าไปติดต่อกับเจ้าหน้าที่หน้าเคาน์เตอร์เจ้าหน้าที่ก็ขอดูบัตรประชาชนเราแล้เช็ครายช่อที่ลงคิวจากนั้นก็ให้เรามานั่งรอปรึกษาคุณหมอนั่งไปเพลินๆ ก็โดนเจ้าหน้าที่เชิญไปพบคุณหมอค่ะเข้าไปห้องปรึกษาดูโล่งและสะอาดตามากเลยคุณหมอก็เชิญเรานั่งทักทายกันก่อนเริ่มจะมาพูดคุยและแนะนำเกี่ยวกับปัญหาของเราก็จะมีผู้คุณหมอกับพยาบาลอยู่กับเราด้วยเราก็อธิบายกับหมอไปว่าอาการเป็นยังไงคุณหมอก็ขอดูและคลำหน้าอกเช็คอาการว่าเราเจ็บไหมโอกาสที่จะเกิดพังผืดมีมากกว่าไม่เป็นธรรมชาติจากนั้นเราเลยตกลงราคาแล้วนัดวันแก้ไปเลยค่ะเพื่อเป็นการไม่เสียเวลาต้องขอวันหมอไปอีก2อาทิตย์เพราะเราต้องแจ้งลาหยุดล่วงหน้าอีก พอใกล้ถึงวันนัดเพื่อมาตรวจหน้าอกก็ใช้เวลาครึ่งวัน พอได้ผลก็เริ่มมาผ่าตัดแก้ไขกันได้เลยค่ะการผ่าตัดเสริมหน้าอกเป็นศัลยกรรมตกแต่งเพื่อนเราก็แนะท่านนอนโรงพยาบาลหลังทำการผ่าตัด 1 คืน เพื่อความปลอดภัยหลังการผ่าตัด และให้เเน่ใจว่าไม่มีผลค้างเคียงเกี่ยวกับการวางยาสลบระยะเวลาในการทำศัลยกรรมเสริมหน้าอก: 1-2 ชัวโมงระยะเวลาในการพักฝื้นที่โรงพยาบาล 1 คืนระยะเวลาพักฟื้น: 3-5 วันระยะเวลามาพบแพทย์เพื่อตรวจ: 7-14 วัน หลังการเสริมหลังผ่าตัดจะแนะนำให้ลดการเคลื่อนไหว เช่น การเดิน การยกแขน เพื่อให้แผลหายเร็วขึ้นพอวันต่อมาหมอก็มาเยี่ยมสอบถามอาการ  และเอาสายระบายเลือดออกให้ และคลายผ้าให้หลวมเพราะเราบอกหมอว่าหายใจไม่สะดวก ให้เพื่อนเตรียมเสื้อผ้าที่ใส่สะดวกมาในวันกลับ ไม่ควรจะใส่เสื้อยืด เพราะจะสวมใส่ยากในช่วง 3-5 วันเเรกใส่เสื้อแบบมีกระดุมดีกว่านะค่ะ
ก่อน
หลัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้