ดู: 936|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมคางเพิ่มความมั่นใจจริงไหม?

[คัดลอกลิงก์]

เราเชื่อว่าการทำศัลยกรรมเป็นการแก้ไขจุดบกพร่องของใบหน้า เพิ่มความมั่นใจในตัวเอง เหมือนเรื่องของเราวันนี้ ซึ่งเราจะมารีวิวการเสิรมคางที่ทำมาได้ประมาณ 2 เดือนแล้ว อาจจะมีเล่าไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ แต่ก็อยากมาเล่าสู่กันฟังนะ

เราชื่อเกล ตอนนี้ที่อยากทำคือการเสริมคาง เพราะคางเราสั้น คางตัด ทำให้โครงหน้าดูไม่สมส่วน ถ่ายรูปออกมาจะดูแปลกๆ ทำให้รู้สึกขาดความมั่นใจ เคยคิดจะไปฉีดฟิลเลอร์ แต่กลัวฟิลเลอร์มันสะสม แล้วอนาคตต้องขูดออก เอาเป็นว่าขอไม่เสี่ยงดีกว่า เลยตัดสินใจเสริมคาง ถาวรดี ไม่ต้องฉีดซ้ำๆ เหตุผลก็ประมาณนี้คับ

เราทำที่โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ หลังจากปรึกษาไปอาทิตย์ที่แล้ว ก็ได้บอกหมอว่าอยากได้แบบไม่แหลมมากนะ ขอธรรมชาติๆ  แล้ววันนี้คือวันที่คุณหมอนัดเข้ามาทำคาง เข้าไปก็มีพนักงานสวยๆ รอต้อนรับพาไปเปลี่ยนชุด ล้างหน้า แล้วหลังจากนั้นก็รอในห้องรับรอง พอมีพยาบาลมาเรียก ก็แค่เข้าไปให้หมอลงมือเลย ถ้าถามว่าตื่นเต้นไหม เราเตรียมใจมาแล้ว อยากดูดี ใจต้องนิ่ง 555 อีกอย่าง อยากทำให้เสร็จๆ จะได้เห็นหลังทำว่าจะดูดีไหม

พร้อมทำมาก เตรียมใจตั้งแต่เมื่อคืนแล้วคับ

จะบอกว่าเราทำเป็นการเปิดแผลใน จะฉีดยาชาก่อนแล้วจะเปิดแผลตรงซอกเหงือกกับริมฝีปากล่าง แล้วใส่ซิลิโคนตรงข้างในนะ ซึ่งเผื่อใครไม่รู้ การเสริมคางจะมีเปิดแผลใน แผลนอก แล้วแต่ว่าแต่ละคนสะดวกแบบไหน ซึ่งเราก็สะดวกแบบนี้ เพราะซ่อนแผลด้วย พอเสร็จก็เย็บปิดแผลด้วยไหมละลาย ใช้เวลาทั้งหมดไม่เกิน 1 ชั่วโมงคับ

หลังทำเสร็จ

อีกวันก็ไปทำงานเลยคับ

อาจจะกินไรได้ไม่มากในช่วง1-2 วันแรกนะ กินน้ำก็ใช้หลอด กินอาหารไม่รสจัด ไม่ร้อน หลังกินข้าวเสร็จบ้วนปากบ่อยๆ

วันที่ 7 ถอดไอ่ที่แปะๆ คางออกแล้วเรียบร้อย ก็จะเห็นโครงหน้าชัด รู้เลยว่าหน้าเรียว คมขึ้น

วันที่ 14 คับ มันก็เข้ากับเราดี หน้าก็ดูเรียวดีแฮะ
.
.
.

หลัง 1 เดือน

จากภาพด้านซ้าย นึกว่าเด็กอ้วน หน้ากลมมาก ส่วนภาพขวามือคือหลังทำ แบบนี้สิ ค่อยน่าดูหน่อย

เป็นไงกันบ้าง พอเห็นความแตกต่างไหม ? รีวิวอาจจะสั้นไปหน่อย ไม่เป็นไรเนอะ แค่อยากมารีวิว ว่าหลังทำมันทำให้หน้าเราดูเรียวขึ้น ดูวีเชฟ แล้วก็จะมาบอกว่า การทำศัลยกรรมมันช่วยเรื่องของความมั่นใจจริงๆ  พอเรามีความมั่นใจ เราก็จะเป็นคนกล้าแสดงออก มันดีต่อใจอะ พูดง่ายๆ ก็จะประมาณนี้ สุดท้ายขอฝากสำหรับคนที่มีความคิดทำคางนะคับ ว่าหลังทำอาจจะไม่ชินหน้าตัวเองเท่าไหร่  และกว่าจะยุบเข้าที่จริงๆ ต้องใช้เวลา เต็มที่เลย 3 เดือนกำลังดี ต้องใจเย็นๆ นะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้