ดู: 1950|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] อดีตเคยพัง ปัจจุบันจัดว่าดี - ทำตา 2 ชั้นกับหมอกัน

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ป็อปปูล่านะคะ วันนี้อยากมาเล่าประสบการร์ส่วนตัวในเรื่องการทำศัลยกรรมให้ฟังค่ะ

เมื่อก่อนเราเป็นคนที่จะชอบถูกเพื่อนแซวเรื่องน่าตาอยู่บ่อยๆค่ะ จนเรารู้สึกไม่ดีกับตัวเองไปเลย จนคิดจะเปลี่ยนตัวเองหลายๆอย่าง และเรื่องศัลยกรรมก็เปลี่ยนเรื่องแรกๆที่เข้ามาในหัวเราเลย

เราสมัยค่ะ เริ่มแต่งหน้าแต่งตัว

แต่สิ่งที่ทำให้เรารู้สึกแย่กับตัวเองไปมากกว่าเดิมคือ เราคิดจะเปลี่ยนตัวเรา ทำให้เราสวยขึ้น เพื่อให้คนอื่นมายอมรับชื่นชม แต่เราเคยคิดจะทำให้เรารู้สึกดีกับตัวเองด้วยการยอมรับตัวเองให้ได้เลย เราเลยค่อยปรับทัศนคติจากการทำกิจกรรมหลายๆอย่าง เช่นการอ่านหนังสือ และทำงานอาสาบ้าง หรือออกไปใช้ชีวิตกับเพื่อนๆที่มีทัศนคติทางบวกเยอะๆ จนเรารักตัวขึ้นมาก

แต่ที่เราจะมาเล่าเรื่องศัลยกรรมในครั้งนี้ เราไม่ได้จะมาบอกว่าเราทำและมันเป็นสาเหตุหลักให้เรารักตัวเองนะคะ แต่แค่อยากจะบอกว่ามันเป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้เราแน่ใจว่าเรารักตัวเองและยอมรับในตัวเราเพราะเรา ไม่ใช่เพราะคนอื่น

เราตัดสินใจทำศัลยกรรมเพราะคิดว่าเราสวยกว่านี้ได้นะ ไม่ได้แปลว่าเราเกลียดน่าตาตัวเองนะคะ แต่เราเชื่อว่ามันสามารถพัฒนาขึ้นได้อย่างเหมาะสมตามพื้นฐานของใบหน้าเรา และก็คงมีประโยชน์ในด้านการงานด้วย มันคงดีที่ได้ตื่นขึ้นมาและเห็นเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นของตัวเองทั้งภายในและภายนอก เราเลยตัดสินใจไปทำตา 2 ชั้นค่ะ
เพราะคิดว่าเป็นจุดที่แก้แล้วหน้าจะช่วยเรื่องความเปลี่ยนแปลงบนใบหน้าได้ดี

ก่อนทำแบบเปลือยหน้าเลยค่ะ ต้องวานพี่พยาบาลถ่ายให้ เพราะตัวเองแทบไม่เคยมีรูปหน้าสดในโทรศัพท์เลย
ป็อปมาทำครั้งนี้กับหมอกันนะคะ หมอใจดีและพูดคุยดีกับเรามาก ไม่มีการขายคอร์สหรือพูดจาในทำนองที่ทำให้เรารู้สึกแย่กับตัวเองค่ะ เรารู้สึกดีกับคุณหมอและพี่ๆทีมงานที่นี่มาก มวนรวมทุกอย่างในคลินิกถือว่าอบอุ่นสบายใจมากค่ะ

นี่เป็นรูปหลังทำเสร็จวันนั้นเลยค่ะ จะเห็นว่าบวมขึ้นกว่าเก่าอย่างเห็นได้ชัด
ทุกคนดูรูปมาเรื่อยๆก็คงจะเห็นแล้วว่าเวลาแต่งหน้ากับไม่แต่งหน้า หน้าป็อปค่อนข้างต่างกันมาก

ช่วงตัดไหมก็ยังบวมอยู่ ถึงจะแต่งหน้าแล้วก็ตาม เลยเริ่มกังวลว่า ‘หรือมันจะไม่เวิร์คนะการทำศัลยกรรม?’

ช่วง 2 อาทิตย์แรกค่ะ บวมน้อยลง เริ่มสบายใจขึ้น

ซูมเข้าให้ดูใกล้ๆค่ะ

ช่วง 2 เดือนหลังการตัดไหม เข้าที่เยอะมากๆ พอดีกับการแต่งสไตล์ญี่ปุ่นของเรามาก
เขียนดอลลี่อายออกมาค่อนข้างปังเลยค่ะ

ปัจจุบันค่ะ ผ่านมาได้สามเดือน

จากเด็กที่เคยโดนเพื่อนล้อ ตอนนี้รับงานถ่ายแบบแล้ว

และตัวนี้ก็มีความสุขและรักตัวเองมากๆ

ถึงใครจะพูดกับเราแย่ๆยังไงเกี่ยวกับเรื่องศัลยกรรมของเรา
แต่เราเชื่อว่าร่างกายเป็นของเรา เรามีสิทธิ์ในร่างกายของเราในทุกๆด้าน
อย่าให้คนอื่นมาบอกว่าเราควรเป็นอะไรหรือไม่เป็นอะไร

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้