ดู: 2630|ตอบกลับ: 0

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] แก้มเยอะ เหนียงออก วิธีกำจัดของคนขี้เกียจ!!

[คัดลอกลิงก์]

อยากรู้ว่าคนที่ไม่มีเหนียง เค้าทำยังไงกัน เค้ากินแล้วไม่ออกเหนียงเลยหรอ หรือยังไง หรือเป็นที่เราคนเดียว งงใจมาก

แพนด้าเป็นประเภทที่กินเยอะแล้วอ้วนออกแก้ม ออกเหนียงค่ะ แล้วเป็นคนขี้เกียจ ทำงานกลับบ้านก็ขี้เกียจไม่อยากทำอะไรแล้ว ขนาดแค่ดูยูทูป ดูพวกออกกำลังกายก็ไม่มีแรงกำลังใจที่จะทำ เห็นเพื่อนแชร์วิธีลดเหนียง ทำตามก็แล้วกว่าจะเห็นผล ต้องรอถึงเมื่อไหร่

อยู่วันนึงคิดไรไม่รู้ อยากหาวิธีลัดเอาเหนียง และแก้มออก เลยไปหาคลินิก แต่ที่ไปก็กะจะไปปรึกษาก่อน ดีนะปรึกษาก่อน เลยมีเวลากลับมาตัดสินใจอีกที  สุดท้ายได้ไปทำที่โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซค่ะ ตอนกลับมาตัดสินใจเราหาข้อมูล + ถามเพื่อนด้วยเพราะเพื่อนเคยไป ฉีดfat ฉีด Botox ไรที่นี่พอดี เลยแนะนำเราอีกทีค่ะ

หลังจากปรึกษากับหมอเสร็จก็นัดคิว แล้วต้องวางเงินมัดจำไว้ก่อน และต้องตรวจเลือดด้วยค่ะ ที่ต้องตรวจเพื่อความปลอดภัยของเราว่าเราร่างกายพร้อมสำหรับการผ่าตัด หรือมีโรคประจำตัวมั้ย

พอมาถึงวันจริงแอบตื่นเต้น  มาที่โรงพยาบาลเช้าเลยค่ะ กินข้าว กินน้ำพอเป็นพิธีนะคะ อย่ากินเยอะมาก เดี๋ยวไม่สบายท้องตอนผ่าตัด เพราะหมอบอกว่าจะให้ยาด้วยวิธี Painless หมอบอกว่ามันจะทำให้รู้สึกมึนๆ ไม่กลัว บางทีก็อาจทำให้หลับได้แปปนึง แต่ไม่เป็นอันตราย เราเลยกินน้อยๆ กันไว้ดีกว่า

ตอนอยู่ในห้องผ่าตัด เริ่มแรกก็จะฉีดยา เราก็จะงงๆ มึนๆ หน่อย เป็นความรู้สึกที่ผ่อนคลาย ไม่กลัว ไม่เจ็บ เพราะหมอเค้าฉีดยาชาด้วยแหละ เผลอหลับไปด้วยนอนฟินไปดิ เรานอนนิ่งๆให้หมอทำสวยอยู่ประมาณ 1 ชั่วโมงก็เสร็จ ออกมานอนให้หายมึนต่ออีกประมาณ 20 นาที พยาบาลมีเจลเย็นมาให้เราประคบด้วยค่า

หลังจากกลับบ้านก็ดูแลตัวเองตามที่หมอบอกค่ะ ของเรามีแผลเล็กๆ สองจุดคือในปากสองข้าง แล้วหลังหูสองข้าง คือมองไม่เห็นรอยเลยค่ะ หมอเค้าซ่อนแผลไว้หมดเลย พยายามรัดด้วยผ้าซัพพอร์ตตลอดเวลานะคะ จะได้ทำให้กระชับเล็กเร็วขึ้น

วันที่ 2 ใจสู้มาก ลางานนานไม่ได้ต้องรีบกลับไปทำงานค่ะ

พอผ่านไป 7 วันก็แค่มาตัดไหม ตามที่หมอนัดค่ะ

1 เดือน หน้าเรียวสวย พอใจมาก แต่งหน้าลุคไหนก็สวย ไม่มีเหนียง ไม่มีแก้มให้กวนใจเลยค่ะ

***ด้านล่างจะเป็นรูปหลังครบ 1 ปีที่ไปตัดไขมันกระพุ้งแก้ม นะคะ***

ในที่สุดก็ครบ 1 ปีแล้ว หน้าเรียวสวย กรอบหน้าชัดเหมือนเดิม ส่วนเหนียง ก็ยุบลงไปเลยค่ะ ตอนนี้กินน้อยลงด้วยแหละ (เพราะงานเยอะ)  ตั้งแต่หน้าเรียวแต่งหน้าง่ายมาก ประหยัดเวลาไปเยอะ ยิ่งเวลาพบปะผู้คน เราก็มั่นใจมากขึ้น มีกำลังใจที่จะไปเที่ยวมากขึ้น  เอาเป็นว่าตั้งแต่ทำมาจนครบ 1 ปี ไม่มีวันไหนที่เฟลเลยค่ะ ไม่ผิดหวังที่ตัดสินใจในครั้งนั้นจริงๆ สำหรับใครอยากมีหน้าเรียวเป๊ะ เหนียงหายแบบนี้ แนะนำโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซค่ะ แอดไลน์ @Masterpiececlinic สอบถาม นัดปรึกษาคุณหมอได้เลยนะคะ
*ไม่ได้สปอนเซอร์นะคะ เราทำจริง จ่ายจริง แต่ที่นี่เค้าทำดี ก็เลยอยากแนะนำค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้