ดู: 2264|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] บอกลาถุงใต้ตา ที่ ดรีมคลินิก โดยคุณหมอทรงยศ จันทจิตร์

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมา อัพเดท ผลหลังจากตัดถุงใต้ตา ครบ สองสัปดาห์ครับ

ผมให้ดูรูปก่อนทำก่อนนะครับ จะเห็นได้เลยว่า ถุงใต้ตาผมเยอะมากครับ

เป็นปัญหาที่กังวลที่สุดในใบหน้าเลยครับ เพราะมันทำให้หน้าเราดูแก่ ดูเหนื่อยล้า จะกลบคอนซิลิเลอร์ก็ทำได้แค่รอยดำ แต่ถุงใต้ตาก็ยังตุ่ยและเห็นชัดมาก ยิ่งเวลาผ่านไปยิ่งเห็นชัดครับ ผมเลยเริ่มศึกษาหาข้อมูล จากในอินเทอร์เน็ต ว่ามีหมอท่านไหนที่เก่งทางด้านตัดถุงใต้ตา เพราะผมค่อนข้างกลัวและกังวลมาก เพราะเคยเจอจากหลายๆข่าวๆ เกี่ยวกับทำตา ว่าทำแล้วตาปลิ้นบ้าง แผลเห็นชัดบ้าง จนมาเจอรีวิวคุณหมอทรงยศ ดรีมคลินิก มีคนมารีวิว ตัดถุงใต้ตา ที่ลักษณะคล้ายผม ผมเลยเริ่มศึกษา ค้นประวัติคุณหมอ ว่าเป็นใครอะไรยังไง และมั่นใจเพิ่มมากยิ่งขึ้น เมื่อรู้ว่าคุณหมอค่อนข้างมีชื่อเสียงในด้านศัลยกรรม ที่เย็บแผลสวย และเนี้ยบ และจบทางศัลยแพทย์โดยเฉพาะ ผมไม่รอช้า ไลน์เข้าไปนัดคิวเพื่อปรึกษาเลยครับ

ด้วยความที่ผมไม่ได้อาศัยอยู่ในประเทศไทย และนานๆจะกลับไทยครั้งนึง ซึ่งก็จะมีเวลาจำกัดอยู่ได้แค่ไม่กี่สัปดาห์ ทางพนักงานเลยให้ผมส่งรูปไปให้คุณหมอประเมินเบื้องต้นก่อนในกรณีเคสผม ว่าทำได้หรือไม่ หลังจากคุยกันผ่านทางไลน์เรียบร้อย คุณหมอแจ้งว่าทำได้ ไม่มีปัญหา ผมก็โอนมัดจำจองวันทำ เพื่อไปถึงจะได้เลยครับ

เมื่อถึงวันนัด เราจะได้คุยกับคุณหมออีกรอบ ครับ ในกรณีเคสผมนั้น คุณหมอแนะนำว่า ตัดถุงอย่างเดียวอาจจะไม่พอ เพราะผมมีร่องใต้ตาด้วย คุณหมอแนะนำว่า ควรจัดเรียงไขมันใต้ตาด้วย เพราะผมจะมีร่องอยู๋ค่อนข้างลึก ร่องนั้นจะได้ดูเต็มขึ้นครับ ผมก็ตกลง เชื่อในฝีมือคุณหมอ ตอนนั้นมีโปรโมชั่นพอดี ผมทำมาราคาอยู่ที่ประมาณ สองหมื่นนิดๆ บาทครับ

หลังจากคุยเสร็จก็ได้เวลาเข้าห้องผ่าตัดครับ คุณหมอใช้เวบาทำประมาณ 2 ชั่วโมง ความรู้สึกตอนนั้น แอบมีเจ็บตอฉีดยาชานิดๆครับ  หลังทำมีแค่อาการบวม ตึงครับ แต่ไม่รู้สึกเจ็บใดๆเลย

ไขมันที่โดนตัดออกมครับ

ช่วง 7 วันแรก

สำหรับใครที่มีแพลนจะตัดถุงใต้ตา ผมแนะนำว่าควรงดวิตตามิน อย่างต่ำ 1 เดือนเลยนะครับ จะเห็นจากรูปที่ผมพึ่งทำเสร็จเลยว่า ค่อนข้างบวมมากครับ เพราะผม ทานวิตามินเยอะมาก จัดหนักจัดเต็ม และหยุดวิตตามินไปไม่ถึง 2  สัปดาห์ เลยทำให้ บวมและช้ำกว่าคนปกติค่อนข้างเยอะ ไม่ใช่ทุกคนจะช้ำเหมือนผมนะครับ ไม่ต้องตกใจไป คุณหมอบอกว่า ซัก6-7 วัน จะดีขึ้นครับ ให้ประคบเย็นเยอะๆ

วันนี้มา ฟอโล่อัฟกับคุณหมอ ครบ สองอาทิตย์ก่อนผมบินกลับครับ ถุงใต้ตาที่ตุ่ยๆ เป็นชั้น เป็นร่องหายไปแล้ว ผมรู้สึกหน้าดูเด็กลง ดูไม่เพลียเหมือนแต่ก่อน คุณหมอบอกว่าเด็ยวมันจะยุบความบวมลงกว่านี้เมื่อครบเดือนครับ ไว้ผมจะมาอัพเดทรูปให้ดูเรื่อยๆนะครับ

ขอบคุณ คุณหมอทรงยศและพนักงานทุกท่านที่คอยดูแลครับ ไว้ผมจะมาอัพเดท หลังครบเดือนให้เพื่อนๆดูกันครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้