ดู: 2372|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[หน้าอก] คุณแม่อายุ58 อยากเสริมหน้าอก ขอคำแนะนำหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย relove เมื่อ 2019-5-17 21:14

คุณแม่อายุ 58 แข็งแรง ไม่มีโรคประจำตัวใดๆ ยังดูสาว ชอบแต่งตัว เป็นเด็นคือท่านอยากทำหน้าอกคือผมก้ไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่ ไม่อยากให้แม่เจ็บตัว
แต่ด้วยความอยากสวย  บ่นว่ามีลูกมา3คนตอนนี้หน้าอกย้อยใส่เสื้อผ้าไม่สวย  

ผมเลยลองหาข้อมูลหรือรีวิวของการทำหน้าอกของคนทีมีอายุแล้ว  แต่ไม่เจอเลยครับ ก้เลยว่าจะเข้าไปคุยไปคุณหมอ ที่ รพ เลอลักษ์  เลยอยากทราบว่า อายุประมาณแม่ผมสามารถทำหน้าอกได้ไหมครับ อันตรายไหม เห็นว่าที่แม่โทรคุยกับ รพ เบื่องต้น ส่งรูปไปประเมิน ต้องยกกระชับ แล้วเสริมครับ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ใจไม่อยากให้ทำเพราะเป็นห่วง แต่เห็นว่าเป็นความสุขของแม่ก้เลยอยากจะช่วยหาข้อ-มูลให้เต็มที่ เพราะผมก้ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เลยครับ แล้วปัญหาหลังจากทำหน้าอกแล้ว การใช้ชีวิต หรือการดูแลหลักจากผ่าตัด การดูแลสุขภาพ เพราะแม่จะทำก้อยากจะทำเลย ไม่อ่านรีวิวอะไรก่อน เบื่องต้นผมก้เลยเข้าเว็บนี้มาลองดูเคสต่างๆ แล้วจะไปแชร์กับคุณแม่อีกทีครับ
สวัสดีค่ะเราก็ไปผ่าตัดเสริมหน้าอก + ยกกระชับแผลตัวT มา แต่ไปผ่ากับคุณหมอคณิต ดอนเมืองนะคะ ผ่าตัดและนอนโรงพยาบาล 1 วัน ปลอดภัย ไม่เจ็บมาก
ส่วนตัวยังวัยรุ่น ปัญหาเรื่องอายุก็ไม่กังวลมาก แต่จะกังวลเรื่องแผลที่ยาว และจะติดเราไปตลอดชีวิต
หากคุณหมอที่มีอายุมาก แนะนำตรวจเช็คร่างการดีๆ และศึกษาข้อมูลแพทย์ที่จะผ่าตัดคุณแม่ว่าเป็นแพทย์เฉพาะทางจริงหรือป่าว สถานที่ผ่าตัดได้รับรองความปลอดภัยตามมาตรฐาน

ยังไงเข้าไปดูรีวิวแผลได้นะคะ ทำไว้เพื่อเป็นแนวทางคนที่อยากจะยกกระชับค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=150329
ถ้าแข็งแรงดี ไม่มีโรคประจำตัวก็ทำได้ค่ะ ลองไปปรึกษาหมอดูก่อนนะคะ อย่างที่อัครา คลินิกเค้าก็จะมีให้รับปรึกษาก่อนทำค่ะ ตอนที่เราไปเสริมหน้าอกที่นี่ เราก็ไปถามหมอก่อนเหมือนกัน
เห็น the art clinic ก็รับทำหน้าอกให้กับคนที่อายุเยอะๆแล้วอยากเสริมหน้าอกอยู่นะคะ เราเห็นรีวิวแล้วทำออกมาสวยกระชับ แล้วก็สวยเข้ากับรูปร่างมากด้วย
อายุเป็นเพียงตัวเลขจรร้า...ใจพร้อมกายพร้อมทำเลยค่ะ แนะลองไปปรึกษาคลินิก maxi หมอเป็นศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทาง การดูแลเหมือนครอบครัว  แผลเล็กไม่ต้องนวดด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้