ดู: 1900|ตอบกลับ: 0

[ทั่วไป] (รีวิว) สลายแฟตเหนียง ลิฟท์กรอบหน้า ด้วยความเย็นติดลบที่ Oops Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ladyisjung เมื่อ 2019-5-14 16:30

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้แบมจะเล่าประสบการณ์สลายไขมันด้วยความเย็นครั้งแรกในชีวิตให้อ่านกัน คือแบมมีแพลนจะไปเที่ยวบาหลีค่ะก็เลยรู้สึกว่าอยากทำสวยก่อนเดินทาง แต่ปัญหาของแบมคือ มีเหนียงใต้คาง และกรอบหน้าไม่ชัด เวลาถ่ายรูปหน้าก็จะอ้วนกว่าเพื่อนๆนี่เลยเป็นสาเหตุที่อยากไปสลายแฟตเหนียง เวลาถ่ายรูปจะได้ชิคๆ ^^

แบมหาข้อมูลอยู่สักพักก็ตัดสินใจเลือกทำที่ Oops Clinic สาขาบางแสนค่ะ คลินิกจะอยู่ซอยข้างๆห้างแหลมทอง หาไม่ยากเลยค่ะ จริงๆคลินิกเค้ามีสาขาอยู่ที่กรุงเทพด้วยนะ แต่แบมเรียนที่บางแสนเลยมาสาขานี้เพราะใกล้และสะดวกดี และแบมก็ประทับใจความใส่ใจและการให้คำแนะนำของเค้าตั้งแต่ตอนโทรมาขอข้อมูลแล้วค่ะ นอกจากนี้ Oops Clinic เค้ายังมีบริการเกี่ยวกับความงามแบบครบวงจรเลย ทั้งร้อยไหม ฉีดโบท็อกซ์ ฟิลเลอร์ เมโสหน้าใส เมโสแฟต ทำ PRP และฉีดวิตามิน แต่ความพีคอยู่ที่แบมอยากสวยนะแต่กลัวเข็มกลัวเจ็บนี่แหละ แต่ใจก็อยากสลายเหนียงอยู่ดีทางคลินิกเลยแนะนำให้แบมทำโปรแกรมสลายไขมันเฉพาะส่วนด้วยความเย็น น่าจะตอบโจทย์คนกลัวเจ็บอย่างเราที่สุด

บรรยากาศภายในคลินิกสะอาดมาก มีลูกค้าเข้าออกตลอดเลยค่ะ

รูปก่อนทำ

ถึงจะชูสองนิ้ว แต่เอาเข้าจริงตื่นเต้นมากกกกกค่ะ

สำหรับโปรแกรมสลายไขมันด้วยความเย็นของที่นี่ทางคลินิกใช้เครื่อง CryoV ค่ะ ซึ่งพี่ๆเจ้าหน้าที่ให้ข้อมูลมาก็คือ เครื่องตัวนี้ใช้ความเย็นติดลบที่ต่ำกว่าจุดเยือกแข็ง (-3 ถึง - 9 องศา) ในการเข้าไปสลายไขมัน ถ้าเป็นการสลายไขมันเหนียงแบบที่แบมกำลังทำจะใช้เวลาประมาณ 30 นาที โดยความเย็นนี้จะเข้าไปทำลายเซลล์ไขมันใต้ผิวแบบที่ไม่เจ็บตัว ไม่มีแผล และเซลล์ไขมันที่ตายแล้วก็จะค่อยๆถูกขับออกตามกระบวนการของร่างกายค่ะ

ขั้นตอนการทำ
ขั้นตอนแรกพี่ๆเจ้าหน้าที่ก็จะมาทำความสะอาดผิวบริเวณคอ และใต้คาง หลังจากนั้นก็จะมาร์กจุดที่จะทำการสลายไขมัน และก็จะนำเครื่องมาวางทาบตรงเหนียง หรือในบริเวณที่เราต้องการจะสลายไขมัน พอกดสตาร์ทปุ๊บเครื่องมันก็จะค่อยๆดูดเนื้อเรา แต่ไม่เจ็บนะ ให้ความรู้สึกเย็นๆมากกว่า พอผ่านไปประมาณ 5 นาทีก็จะรู้สึกชาๆ แบมก็งีบหลับไปตลอดการทำเลยค่ะ 555

ผ่านไป 30 นาที พี่เจ้าหน้าที่ก็มาถอดเครื่องออกแบมไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ แบมรู้สึกผ่อนคลายมากกว่า คือเครื่องมันให้ความรู้สึกเหมือนมาดูดๆนวดๆเหนียงเราอ่ะค่ะ แต่จะมีรอยแดงหลังทำเสร็จ ไม่ต้องตกใจนะคะ ประมาณ 1 ชั่วโมงก็จะจางหายไปเอง

หลังทำเสร็จพี่เจ้าหน้าที่เค้าก็จะมานวดๆในจุดที่เราทำนั่นก็คือเซลล์ไขมันที่ตายแล้ว นอนนวดเพลินเลยค่า

หลังการทำจะเห็นผลชัดเจนประมาณ 2 สัปดาห์ ไว้เดี๋ยวแบมมาอัพเดทให้ดูกันอีกทีว่าหลังทำไปแล้วเป็นยังไงในรีวิวหน้านะคะ

ถ้าใครเจอปัญหาแฟตเหนียง กรอบหน้าไม่ชัด แนะนำให้มาลองโปรแกรมนี้ที่ Oops Clinic ดูค่ะ  ไม่เจ็บเลยจริงๆ คุณหมอก็ใจดี พี่ๆเจ้าหน้าที่ก็น่ารัก เดี๋ยวแบมทิ้งช่องทางการติดต่อไว้ให้ เผื่อใครไหนสนใจ รับรองประทับใจเหมือนแบมแน่นอนค่า ^^

Oops Clinic
Website: www.oopsclinic.com
Facebook: https://www.facebook.com/oopsclinic/
สาขากรุงเทพ: ชั้น 1 อาคาร B ซี.พี.ทาวเวอร์ 3 พญาไท Tel.061-880-3211
สาขาบางแสน: บางแสนสาย 4 เหนือ (ซอยข้างห้างแหลมทอง) Tel.083-048-5454
สาขาอุดรธานี: ตลาดธนารักษ์ ข้างร้านหมูยอนายเติม Tel.083-048-5454
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้