ดู: 4765|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] จากคางเคยพัง แก้ให้ปัง โดยหมอแซม We clinic ค่า

[คัดลอกลิงก์]
เกิดมาเป็นผู้หยิงเอาจริง ๆ ก็ลำบากเหมือนกันเนาะ โดยเฉพาะเรื่องความสวยความงามต้องสวยต้องดูดี ไปเติมนิดเสริมหน่อยก็เปลี่ยนแปลงได้ แต่บางทีเราก็ไม่ได้โชคดีขนาดนั้น คือทำมาแล้วพังนี่สิคะ เรื่องใหญ่เลย ใหญ่มากด้วย

วันนี้เราจะมารีวิวคางค่ะ ก่อนที่คางจะสวยได้เหมือนอย่างตอนนี้เราก็ผ่านการฉีดฟิลเลอร์มา และเสริมมาก่อน แต่พัง!!!!!

ก่อนทำ แรกๆเลย เราก็มีปัญหาคางสั้นนี่แหละค่ะ อยากมีคางสวย ๆ เพราะเวลาถ่ายรูป หน้าจะได้เป๊ะไรงี้ ก็อ่ะ ไปฉีด ตอนนั้นคิดว่าฉีด ยังไงก็ดีกว่าเสริมแน่นอน เพราะว่าไม่เจ็บตัวไม่พักฟื้น ก็ฉีดไป 2 cc จ้า น่าจะประมาณปี 59 นะคะ ถ้าจำไม่ผิด แต่หารู้ไม่  นานไปนานไป คางผิดรูปจ้า นับวันก็รู้สึกว่าคางห้อย ๆ จึงตัดสินใจขูดออก เปลี่ยนมาแก้แบบเสริม (ขอไม่เอ่ยชื่อคลินิกละกันนะคะ เจ็บช้ำ )

ด้วยความที่ตอนนั้นก็ไม่ได้ศึกษาข้อมูลไรมาก เห็นราคาที่ไม่แพง + กับอยากแก้มาก ๆ เลยตัดสินใจไปแก้ แต่ก็ผิดหวังเช่นเคย ทำมาแล้วคางไม่เนียนเลย ตั้งแต่ทำมาคือมีอาการบวมไม่หายซักที ทีแรกก็ว่าเอ๊ะ มันน่าจะยังบวมอยู่ คิดในแง่บวกไปอี๊ก  รอ ๆ ไปอีก ก็ไม่เข้าที่ซักที สรุป ครั้งนั้น เลือดคั่งจ้า รู้สึกผิดหวังมากกกก คือเสียตังค์ไปแล้วอ่ะ ทำไมไม่สวย ถ้าใครเคยเจอเหตุการณ์ทำสวยแล้วไม่สวย จะเข้าใจฟิวเลย มันเซ็งมาก นอยด์ทุกอย่าง  แต่ก็เอาผิดไรไม่ได้ เพราะเราคิดว่าเราซวยเอง ไม่ศึกษาจ้อมูลดี ๆ จนสุดท้ายทนไม่ไหวตัดสินใจถอดออกดีกว่า  

ช่วงที่ถอดออกตอนนั้นเราก็ยังไม่ได้ตัดสินใจที่จะไปทำที่ไหนต่อ เพราะยังกลัว ๆ อยู่  ในหัวก็มีแพลนว่าจะไปเสริมแหละ  แต่ด้วยความที่เราเคยมีประสบการณ์แบบคางพังมาถึงสองครั้ง ทำให้เรารู้สึกว่า ครั้งต่อไป เราจะไม่พลาดละ คุยปรึกษาแฟน ปรึกษาเพื่อน หาข้อมูล มาเป็นปีเลย กว่าตัดสินใจทำคางอีกรอบ ครั้งนี้ คิดว่าคงตัดสินใจไม่ผิดเพราะมั่นใจในคุณหมอ เห็นจองคิวทำกันนานมาก กว่าเราจะได้คิวก็นานพอสมควร
และครั้งนี้เราตัดสินใจทำกับคุณหมอแซมที่ We climic ค่ะ (ขออนุญาตเอ่ยชื่อคุณหมอและคลินิกนะคะ )
เราทำเมื่อกุมภาปี 62 ไม่นานมานี้เองค่ะ

เริ่มแรกเลย เรานัดคิวเข้ามาปรึกษาคุณหมอก่อน คุณหมอก็จับคางตรวจดู ก็ถามว่า อยากได้ทรงอะไร แบบไหนประมาณไหน กังวลตรงไหนไรงี้ เราก็บอกคุณหมอไปว่าอยากได้วีมน แต่โดยรวมเราก็ให้คุณหมอดูเรื่องทรงให้

ที่นี่คุณหมอดูใส่ใจคนไข้ดีมากนะคะ รู้สึกอุ่นใจขึ้นมาเลยทีเดียว ทำมาครั้งก่อนจากที่อื่น หมอไม่เห็นพูดงี้เลยยยย แงง ก็ยังแอบเสียใจว่าทำไมตอนนั้นไม่เจอคลินิกนี้ก่อน ถ้ายังงั้นคงไม่ต้องแก้ แต่ก็เอาเถอะ ถือว่าเป็นประสบการณ์ครั้งนึงที่เคยผิดพลาด

เล่ามาซะยาวเชียว นี่รูปเราหลังจากก่อนจะทำคางครั้งนี้ค่ะ  

ตรงเนื้อที่เคยเสริมมา ตรงปลายคางมันจะยังนูน ๆ อยู่

เสร็จแล้วค่า หลังทำทันที ไม่เจ็บเลยยยย คุณหมอมือเบามากจริง ๆ ทีแรกก็แอบกลัวว่าจะเจ็บ แต่ไม่เจ็บเลย คอนเฟิร์มเลยค่ะ   

ช่วงที่พักฟื้น เราแปะเฝือกไว้ประมาณ 5 วัน ช่วงนี้ก็จะงดแต่งหน้าไปก่อน
การดูแลหลังการผ่าตัด เจ้าหน้าที่ที่คลินิกแนะนำให้งดอาหารแสลงไปก่อน 1 เดือน แล้วก็พวกแอลกอฮอล์ อะไรพวกนี้ค่ะ

หลังถอดเฝือกทันที ไม่บวมไม่ช้ำเลย คือดีมากกกกกกก (ไม่อยากจะบอกว่าครั้งก่อน อื้อหือออ บวมเป่ง เลือกคั่งแบบเขียวๆ  )

เริ่มเข้าที่เรื่อย ๆ ชอบมากก เพื่อนชม แฟนชม ว่าทำครั้งนี้คงถาวรแล้วจริง ๆ ไม่ต้องแก้อีกต่อไป

มุมข้าง ไม่เห็นรอยต่อของซิลิโคน เนียนเลย เหมือนเป็นคนที่มีคางสวยมาแต่เกิดไรงี้  

ประสบการณ์ที่แชร์ครั้งนี้ จากคนผิดหวังทำคางมาหลายครั้ง จนมาถึงตอนนี้ ต้องยกความดีความงามให้คุณหมอจริง ๆ คุณหมอแซมเก่งมาก ไม่ต้องแก้อีกต่อไปแล้วค่ะ

สุดท้ายจะบอกว่า เลือกที่ทำไม่ผิดที่ เราจะสวยปังได้แน่นอน จากคางพัง ๆ ก็ปังได้
ใครอยากทำคางอยู่ เราว่าศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนทำเป็นสิ่งสำคัญมาก  อย่าเห็นแต่ราคาถูก อย่าเพิ่งด่วนตัดสินใจ ค่อย ๆ ศึกษาไป แล้วเราจะไม่ผิดหวังค่ะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้