ดู: 4101|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตัดถุงใต้ตา + จัดเรียงไขมัน โดย คุณหมอทรงยศ ดรีมคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีค่ะ วันนี้ดิฉันจะมารีวิว ตัดถุงใต้ตา กับคุณหมอทรงยศ ที่ดรีมคลินิกค่ะ

เมื่ออายุเข้าเลข5 ถุงใต้ตาก็เริ่มถามหาค่ะ เป็นปัญหาที่ดิฉันกังวลใจมาก เพราะทำให้หน้าเราดูแก่และไม่สดใส ต้องบอกก่อนเลยว่า หาข้อมูลมาค่อนข้างเยอะ เพราะตัวเราก็อายุมากแล้ว เห็นข่าวมาเยอะ กลัวว่า ตัวเองจะเป็นอันตราย ทำทั้งทีก็อยากให้ดี และสวยไปเลย ประจวบเหมาะเจาะกับหลานสาว อยากเสริมหน้าอกพอดี และเราเลยหาข้อมูลคุณหมอไปด้วย จนไปเจอรีวิวคุณหมอทรงยศตัดถุงใต้ตา เห็นแผลแล้ว เนียนมาก ดูพักฟื้นไว  เพราะตัวดิฉันเอง มีเวลาอยู่ไทย ได้แค่2 อาทิตย์ แล้วหลังจากนั้นต้องบินกลับสวิสค่ะ  

ดิฉันเลยให้หลานสาวที่อยู่ไทยไปจองคิวคุณหมอไว้ก่อนเลยค่ะ หลังจากที่หาข้อมูล เราค่อนข้างมั่นใจแล้วว่า คุณหมอจบศัลยแพทย์โดยตรง และไม่เคยมีข่าวเคสหลุด อีกอย่างหลานสาวก็เชียร์ด้วยว่า คุณหมอเย็บแผลสวยค่ะ เลยตัดสินใจ มัดจำจองวัน กลับไปแล้วขอทำเลยค่ะ

วันที่มาเจอคุณหมอ คุณหมอแนะนำระเอียดค่ะ แจ้งว่าดิฉันเป็นคนร่องใต้ตาลึก และมีถุงไขมัน และหนังหย่อนด้วย คุณหมอแนะนำให้ตัดถุงใต้ตา พร้อมกับจัดเรียงไขมัน ย้ายไขมันไปด้วยกันค่ะ เพื่อจะทำให้ตรงร่องใต้ตาดูเต็มขึ้นค่ะ

หลังคุยเสร็จก็เตรียมตัวขึ้นห้องผ่าตัดค่ะ คุณหมอใช้เวลาทำประมาณ 2 ชั่วโมงค่ะ ตอนนั้น ก็เบลอๆ แต่ว่าไม่หลับนะคะ คุณหมอให่เป็นยาชา เพราะเราต้องลืมตาตลอดเวลาทำ เลยจะไม่ใช้ยานอนหลับ

หลังทำเสร็จ จะมีอาการตึงๆบ้างค่ะ ดิฉันไม่ค่อยบวมเลยค่ะ แผลคุณหมอจะอยู่บริเวณขอบตาล่างนะคะ เย็บแผลเนียนระเอียดมากค่ะ ประทับใจ ในช่วง 7 วันแรก คุณหมอแนะนำว่า งดใช้สายตาเยอะ ห้ามโดนน้ำ ให้ประคบเย็นเยอะๆค่ะ

ครบ7 วันกำหนดตัดไหม เข้าไปเช็คแผลกับคุณหมอ

ตอนนี้ดิฉันทำมาครบเดือนแล้วค่ะ รอยแผลบริเวณขอบตาจางลงไป แถบจะไม่เห็นแล้ว รู้สึกว่าหน้าตาดูสดใสขึ้น ดูสาวขึ้น กลับไปที่นุ้น เจอเพื่อนเพื่อนก็ทักค่ะ ว่ากลับไทยรอยนี้ สวยขึ้น แอบไปทำอะไรมา ได้ยินแบบนี้ก็ปลื้มใจมากค่ะ

ต้องขอบคุณคุณหมอทรงยศมากๆค่ะ ทำให้การกลับไทยครั้งนี้ เหมือนได้เป็นสาวอีกครั้งค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้