ดู: 4878|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมคางมาแล้วซิริโคนพลิก เป็นรอยต่อชัดเจน แก้ไขได้ใช้ไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iArtosung เมื่อ 2019-5-2 12:02

เสริมคางมาเดือนกว่าๆ เสริมแบบแผลในล็อกสกรู 2 จุด แล้วซิลิโคนพลิกแบบเคสกรณี B เป็นรอยต่อชัดเจน หมอที่ทำให้จะแก้ไขให้โดยเปิดแผลนอก แล้วหมุนเคลื่อนซิลิโคน แล้วล็อกสกรูเพิ่มอีก 2 จุดตรงปีกซ้ายขวา เพื่อป้องการการคลื่อนอีก ที่ต้องเปิดแผลนอกเพราะแผลในเปิดกว้างกวานี้ไม่ได้แล้วครับ ไม่งั้นจะผ่าตัดโดนเส้นประสาท ซึ่งตอนนี้ก็ยังชาแปลบๆอยู่แล้วครับ
มีค่าใช้จ่ายในการแก้ไข เพิ่มเต้ม 5,000 บาท

อันนี้มันมีค่าใช้จ่ายด้วยหรอครับมันอยู่ในประกันหรือป่าวครับ คือนอยด์มากๆครับ ต้องแก้ไข เจ็บตัวอีกรอบ แล้วก็เสียเงินเพิ่มอีก

อาการชาแปลบๆ แล้วปากล่างแห้งและลอกง่ายนี้ปกติไหมครับ กลัวเรื่องเส้นประสาทที่หมอบอกมากครับ กว่าจะหายชานี้กี่เดือนกันครับ

ซิริโคนผิดตำแหน่งเหมือนในเคส ฺB

หลังเสริมคางเดือนกว่าๆ

คางตอนเสริมมา 6 วันแรก ก็รู้สึกว่าซิริโคนไม่เข้าเท่าไหร่น่ะครับ แต่ตอนนั้นคิดว่ามันยังบวมอยู่

1556592450298.jpg (55.6 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 54)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wentz เมื่อ 2019-5-6 15:40

อยู่ที่รายละเอียดแต่ละคลินิคว่าประกันคืออะไรบางทีแก้ฟรี แต่ค่ายาค่าผู้ช่วยพยาบาลค่าเตรียมเครื่องมือของเขามันก็มีราคาบวกเพิ่ม แต่บางที่ประกันแก้ฟรีก็มี ซิลิโคนแบบมีขาบางทีจะเบี้ยวง่ายแล้วก็มีโอกาสโดนเส้นประสาทเยอะกว่าเพราะขามันยาว อาการชาส่วนใหญ่หลักเดือนถึงหกเดือนมันจะหายไปเอง ถ้าชามากกว่านี้อาจชาตลอดชีวิตอยู่ที่เส้นประสาทโดนกรทบมากหรือขาดหรือเปล่า เคยเห็นเคสที่รีวิวในนี้มีคนทำคางแล้วปากชาคางชาแต่พอแก้เปลี่ยนทรงซิลิโคนแล้วอาการชาหายก็มีเพราะซิลิโคนไปโดนเส้นประสาทเลยรู้สึกแปล๊บๆตลอดเวลา
แก้ได้นะคะ  
ลองสอบถามคลินิคดูแต่ส่วนตัวเราคิดว่าได้นะคะ  
เป็นกำลังใจให้นะ
ผมทำไป 6 หมื่นแต่ครั้งเดียวจบ ตอนทำคุณหมอก็บอกเหมือนกันครับว่าระวังเส้นประสาท

ของผมคุณหมอดูเลยว่าคางข้างในไม่เท่ากัน คุณหมอเลยขอกรอเพิ่ม (ที่อื่นอาจจะเหลาซิลิโคนนะ แต่ของผมเหลาที่คางแทน ) ทำกับ อจหมอ ที่อยู่ รพ รัฐ อาจจะแพงนิดนึง แต่ก็ไว้ใจครับ

ศัลยกรรมทำกับคุณหมอที่มีประสบการ์ณดีกว่านะครับ แพงนิดหน่อยแต่หน้าอยู่กับเราตลอดชีวิตนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้