ดู: 1424|ตอบกลับ: 1

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] จะบอกคนทั้งอำเภอ ว่าเลอลักษณ์ตัดหนังหน้าท้องดีจริงๆ

[คัดลอกลิงก์]
เปรียบเทียบก่อน-หลังตัดหนังหน้าท้อง

สวัสดีค่ะ เราเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องท้องใหญ่ ท้องยาน  ป่องและหย่อนคล้อยมากๆ ซึ่งก่อนหน้านี้ย้อนไป 10 ปีที่แล้วก็ไม่เป็นแบบนี้หรอกค่ะ หน้าท้องแบนเรียบ เหมือนสาววัยรุ่นทั่วไปปกติ จนท้องนี่แหละค่ะ พอคลอดออกมา หน้าท้องไม่ยุบอีกเลยค่ะ ตอนแรกก็คิดว่าเพราะบวมคลอด หลังคลอดคงหาย แต่หลายเดือนผ่านไปจนเป็นปีก็ไม่หาย เราเองก็เป็นคนที่ไม่ออกกำลังกายด้วย

ก่อนตัดหนังหน้าท้อง

การที่จะทำให้หน้าท้องยุบและเรียบลงแบบเดิม ถือเป็นเรื่องที่ไกลตัวมากๆ เราเคยหาวิธีที่จะทำให้หน้าท้องกลับไปยุบเหมือนเดิม เราเสิทหาดูใน Google เจอรีวิวตัดหนังหน้าท้อง น่าสนใจมากค่ะ ในรีวิวบอกว่าตัดหนังหน้าท้องที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เราก็เริ่มศึกษาค่ะ ว่าโรงพยาบาลอยู่ที่ไหน มาตรฐานความปลอดภัยมากน้อยแค่ไหนค่ะ

โรงพยาบาลเลอลักษณ์เป็นโรงพยาบาลศัลยกรรมอันดับต้นๆของเมืองไทยเลยค่ะ ตอนนี้เรารู้สึกมั่นใจขึ้นมามากขึ้น เราแอดไลน์ไปขอรายละเอียดเรื่องตัดหนังหน้าท้องกับทางเจ้าหน้าที่ค่ะ

เราตัดหนังหน้าท้องกับคุณหมอณัฐพลค่ะ คุณหมอเป็นคุณหมอศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทางด้วย ซึ่งเราได้ทำการตรวจสอบทั้งแพทยสภา และ สมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งแห่งประเทศไทยค่ะ ขึ้นชื่อของคุณหมอ วางใจได้หายห่วงค่ะ

รายชื่อในแพทยสภาค่ะ

รายชื่อในสมาคมศัลย์ฯตกแต่งแห่งประเทศไทยค่ะ

ตอนก้มตัวเห็นได้ชัดมากๆเลย เห็นถึงความหย่อนยานต่างๆ

เราดมยาสลบโดยวิสัญญีแพทย์ค่ะ ซึ่งเรื่องนี้ต้องปลอดภัยมาก สำคัญเลยนะคะ ถ้าไม่ได้ดมยากับวิสัญญีเป็นอันตรายถึงชีวิตเลยนะเธออออ... แต่ที่เลอลักษณ์เป็นโรงพยาบาล มีมาตรฐานความปลอดภัยครบ ก่อนตัดหนังหน้าท้องก็มีการตรวจร่างกาย ตรวจเลือด เพื่อเตรียมความพร้อม สบายใจเลยค่ะ ไม่ต้องกังวลเรื่องเจ็บตัว ไม่ต้องกังวลเรื่องที่จะเกิดอันตราย เราจะแค่หลับไปตื่นมาแล้วสวยทันที ...อิอิ...

หลังตัดหนังหน้าท้อง ครบ 2 เดือน 10 วัน

หลังตัดหนังหน้าท้องมาช่วงแรกก็เจ็บบ้างเวลาขยับตัว แต่โดยรวมแล้วไม่ถือว่าเจ็บทรมานขนาดนั้นค่ะ การผ่าตัด การมีแผลก็มีเจ็บบ้างเป็นเรื่องปกติ

วรรณา ไอดี 0881532226 หลังทำ2เดือน10วัน (2-3).jpg.jpg
หลังตัดหนังหน้าท้อง ครบ 2 เดือน 10 วัน

สัปดาห์แรกๆ งดการออกกำลังกาย เดินเร็ว วิ่ง หรือขยับตัวแรงๆเลยเด็ดขาดนะคะ ไม่ใช่อะไรนะ เพราะเราจะเจ็บค่ะ 5555 ถนอมแผล ถอมร่างกายหน่อย เพื่อป้องกันแผลที่เราตัดหนังหน้าท้องมากระทบกระเทือนเนอะ

วรรณา ไอดี 0881532226 หลังทำ2เดือน10วัน (3).jpg.jpg

สำหรับการพักฟื้น เราพักฟื้นอยู่ 5 วันค่ะ ถือโอกาสลาพักร้อน 3 วัน และใช้วันหยุดเสาร์อาทิตย์อีก 2 วัน จริงๆแล้ว ร่างกายเราดีขึ้นตั้งแต่วันที่ 3 แล้วค่ะ เดินได้ นั่งได้ อะไรได้ แต่เราถือโอกาสลาพักร้อนอย่างทีบอก ก็หยุดยาวไปเลย
จากวันนั้นถึงวันนี้ เรารู้สึกประทับใจและมีความสุขกับผลลัพธ์ที่ได้มากๆ หน้าท้องที่เคยหย่อนยานก็หายไปแล้ว เลอลักษณ์คืนชีวิตดีๆให้กลับมาได้จริงๆค่ะ...

เจ้าของ| โพสต์ 2019-8-9 10:14:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชื่อเต็มคุณหมอ : นพ.ณัฐพล วงศ์เกียรติขจร
ชื่อเล่น : คุณหมอจั๊ม

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้