ดู: 749|ตอบกลับ: 4

[ทั่วไป] หัวนมบอด ปัญหาที่สาวๆหลายคนกำลังกังวล By คุณหมอคณิต

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tipper2534 เมื่อ 2019-4-22 11:14

สวัสดีชาวดั้งโด่ง เราได้มีโอกาสมารีวิวครั้งแรก
เรื่อง ศัลยกรรมหัวนมบอด

เรื่องมีอยู่ว่า พอโตเป็นสาวก็ถึงได้รู้ว่าตัวเองไม่มีหัวนม เพราะก่อนหน้านี้ยังเด็กอะเนาะ ไม่ได้สนใจ พอเป็นสาวก็รู้จักดูแลตัวเอง สังเกตุเอ๊ะทำไมหน้าอกเราไม่มีหัวนม หัวนมยุบเข้าข้างในในเวลาปกติถ้าโดนกระตุ้นก็ไม่ขึ้นเลยนะ ก็เลยเลยถามแม่ แม่ก็ไม่แน่ใจ เลยลองถามอากู๋ หัวนมยุบตัว โป๊ะเชะเลยจ้า มันคือ อาการของหัวนมบอดจ้า มันมีคนเป็นแบบเราเยอะ ส่วนมากเกิดขึ้นมาแต่กำเหนิด ก็เลยปรึกษากับคุณแม่ เอาไงดี ปล่อยให้เป็นแบบนี้ก็ไม่สวย ไม่มั่นใจ คุณแม่ก็ช่วยหาข้อมูลพาไปปรึกษากับคุณหมอที่รพ.แห่งหนึ่ง แต่....ต้องตัดท่อน้ำนม เอ้ยเรื่องใหญ่ หนูยังไม่มีลูก อนาคตหนูยังต้องการจะมีลูก กลับมาหาข้อมูลใหม่ หาที่ที่สามารถ แก้ไขหัวนมบอด ได้โดยที่ ไม่ตัดท่อน้ำนม เจอคุณหมอคณิต ไม่รอช้าคุณแม่รีบบบพาไปปรึกษา คุณหมอก็อธิบายบลาๆๆ จนเรามั่นใจ คุณหมอการันตีว่า ไม่ตัดท่อน้ำนมแน่นอน ส่วนน้ำนมจะมีหรือไม่ขึ้นอยู่กับว่าท่อน้ำนมเราจะตันอยู่ก่อนแล้วหรือไม่ เราก็โอเคร  ตกลงกับคุณแม่ เลือก คุณหมอคณิต เนี่ยแหละนัดวันผ่าตัดเลย
ถามว่ากลัวมั้ย ก็แอบกลัว แต่ทำไงได้ อยากสวย อยากมีความมั่นใจ เป็นสาวแล้วเนาะ
ตัดภาพมาดูวันผ่าตัดเลยจ้า ก่อนทำ

มีหัวนมแล้วจ้า หลังผ่าตัดได้ 2สัปดาห์ มาตัดไหม ตอนวันผ่าตัดไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด สบายๆชิวๆ

ครบ 3เดือนแล้วจ้า ทุกวันนี้แฮปปี้ มีความมั่นใจคุณหมอคณิต รับประกันถ้ากลับไปบุ๋มอีก แก้ให้ฟรีไม่มีเงื่อนไขจ้า ปล. ในกรณีที่กลับไปบุ๋มอีก สามารถเกิดขึ้นได้ในคนที่เป็นหัวนมบอดระดับ 3 ซึ่งมีโอกาสเกิดขึ้นได้  แต่ตอนนี้ส่วนตัวโอเค  แนะนำใครที่กำลังมีปัญหาหรือกำลังหาข้อมูลอยู่เกี่ยวกับ แก้ไขหัวนมบอด ที่สำคัญไม่ตัดท่อน้ำนมจ้า ลองเข้าไปปรึกษากับ คุณหมอคณิต คลินิกแม็กซี่  แถวดอนเมือง คุณหมอเป็นศัลยแพทย์ตกแต่โดยตรงด้วยนะคะ

รายการต่อไปอาจจะทำหน้าอกกับคุณหมอคณิตค่ะ เก็บตังแปบ มีแพลนๆไว้ละ อิอิ

โพสต์ 2019-8-14 12:51:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เชียร์ หมอคณิต เหมือนกันค่า  ไปแก้หัวนมบอดมาเหมือนกันจ้าา กลับมามีหัวนมแล้วว แฮปปี้สุดๆ
โพสต์ 2019-9-10 12:30:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องหัวนมบอด ยกนิ้วให้ คุณหมอคณิต เลยค่าา ไปทำมาแล้ว ขอบคุณรีวิวนี้ สำหรับข้อมูลจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2019

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style