ดู: 3106|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ทำตาแล้วพังฟังทางนี้

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะ พี่ชื่อพี่ปู นะคะ วันนี้อยากมารีวิวแก้ตาให้หลายๆคนที่มีปัญหาทำตามาแล้งพังได้ดูกัน ศึกษาไว้เป็นข้อมูล
คือทำตามาแล้ว มีปัญหากล้ามเนื้อตาอ่อนแรง ตาซ้ายนั้นแก้ 2 รอบ เพราะรอบแรกก็เป็นแบบนี้ชั้นไม่เท่าก้ัน พอแก้แล้วก็ยิ่งหนัก ยิ่งต่างกันใหญ่ ตาไม่เท่ากันเลยทีนี้ ก็เลยถอดใจ รอ 1 ปี บวกกับหาที่แก้ ไปหลายที่ทั้ง รพ และ คลินิกที่ว่าดัง หมอตา หมอที่ออกทีวีไปมาหมดคะ บางที่รับ บางที่ไม่รับ แต่รับก็แพงมากคะ หลักแสน อ่ะ พักโครงการตาถาวร ทีนี้เลยอยากทำปาก ก็หาหมอทำปากกระจับ อยากให้มันเป็นทรง ดูปากไม่คว่ำ มีเพื่อนแนะนำหมอโอ๋ ธนพันธ์ ก็เลยหาข้อมูลเข้าไปดูหน้าเพจหมอโอ๋ ธนพันธ์ ก็เห็นรีวิวตาเยอะ แก้ตาก็มี แต่กลัวอยู่ เลยทำปากดีกว่า คุยอยู่ครึ่งปี เลยตัดสินใจทำปากกับหมอโอ๋ คุณหมอเย็บละเอียดมากๆ ทำปากเดือนมกราคม รอยเย็บเหมือนลงจักร พนักงานดูแลดี น้องยูมินเลขาน่ารัก ประทับใจมากคะ เลยตัดสินใจแก้ตาต่อ เห็นรีวิวหมอแก้ตาเยอะมาก และเชื่อมั่นในฝีมือหมอ จองคิวแก้ตาได้ 27 มีนา แต่อยากทำไวเลยบอกน้องยูมินว่าถ้ามีคิวหลุดให้เรียกพี่ คิวหมอรอเดือนกว่าๆ และแล้วก็มีคิวหลุด 14 มีนา ทั้งกลัว ทั้งตื่นเต้น สาระพัดเลยค่ะ เวลานัด 5 โมงเยน ไปถึงก่อนเวลานิดนึงได้ทำจริงๆ 6 โมงกว่า ได้พบหมออีกและเข้าห้องผ่า อันนี้ต้องบอกว่าประทับใจหมอกว่าครั้งที่แล้วอีก เพราะหมอทำละเอียดมากกกกกก มากจริงๆ ตาซ้ายที่ตกหมอทำอยู่นานมาก ให้ลืมตาหลับตาหลายครั้งมาก หมอก็นั่งๆ ลุกๆ ยยอมใจหมอ ทำเสร็จสี่ทุ่มกว่าวันนั้น หมอมือเบามาก เบากว่าครั้งแรกเยอะเลย ตอนทำไม่เจ็บเลยคะ ใจเต้นแรงแทบทะลุอก เพราะเราแก้เน้อะ และก็แก้มาแล้ว 2 ครั้งด้วย น้องๆก็ดูแลประคบเยนให้ยัน 5 ทุ่มครึ่งคะ แล้วก็ลงมารับยา เค้าก็ช่วยเรียกแท้กซี่ให้ พนักงานดูแลดีมาก ตั้งแต่ไปถึงจนกลับ ประทับใจมากๆ ตื่นเช่ามาไปทำงานต่อคะ สภาพตาซ้ายบวมกว่าตาขวา เพราะทำนานกว่า หมอบอกว่าข้างนี้ยากมาก ทำมาหลายครั้ง ทำงานไปประคบไปคะ สภาพวันที่ 4 นะคะ ยังบวมอยู่ตาซ้าย แต่ก็รู้สึกว่าไม่รั้งเหมือนเดิมสบายตาขึ้น ตามองโล่งขึ้นไม่หนัก เพื่อนๆก็ให้กำลังใจว่าดีขึ้น หมอเย็บแผลละเอียดมากๆคะ เย็บแผลสวย หมอที่รู้จักกันอยู่แถวบ้านก็ชมว่าหมอคนนี้เย็บแผลสวยละเอียด อ้อวันนี้วันที่ 4 น้องยุมินกำชับให้บริหารตา คือเอามือกดคิ้วไว้แล้วลืมตามองบนเพดานค้างไว้ นับ 1-20 ทำ เช้า เที่ยง เย็น ทำจนถึงวันตัดไหม และทำไปเดือนนึง อันนี้ 5 วัน จนกระทั่งปัจจุบัน คนรอบข้างทักว่าตาสวย ตาหวาน สามีก็ดีใจ ไปไหนไม่ต้องคอยใส่แว่นแล้วค่ะ ตาโต ตาหวานได้อีก มองได้กว้างขึ้น กรอกตาซ้ายขวา มองบนได้สบาย
สำหรับเพื่อนๆพี่ๆ น้องๆ ที่หาที่แก้ตา แนะนำดูรีวิวคุณหมอในเพจหมอโอ๋ ธนพันธ์ แก้ตาทุกอาการที่ที่อื่นไม่รับแก้ ไม่ต้องไปไกลถึงเกาหลี หมอไทยเราเก่งๆ ก็มีค่ะ พี่ทำมา 50000 ค่ะ จ่ายจริง เจ็บจริง อ้อรอบแรกทำ 12000 แต่ไม่ขอบอกว่าที่ไหนนะคะ คิดว่าแค่ทำตาเฉยๆ อย่าไปทำแพงผลก็เป็นแบบนี้แหละค่า

ขอบคุณทุกคนที่อ่านมาถึงบันทัดนี้นะคะ ไว้ 3 เดือนจะมาอัพเดทอีกนะคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-4-21 20:32:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพรูปเพิ่มจ้า เดือนนึงแล้วววว มั่นใจขึ้นเยอะเลย หายเป็นคนตาพิการแล้วคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-4-21 20:33:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่เห็นใต้ตาตื่นขึ้นด้วย เพราะว่าเติมฟิลเลอร์ใต้ตานะคะ กับ คุณหมอโอ๋ นีี่แหละคะ
สวยมากๆเลยค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-5-15 17:33:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดจรูปเพิ่มเติมค่ะตอนนี้ไปที่ไหนมีแต่คนชมว่าตาหวานขึ้นเพราะเค้าจำตาเดิมเราได้ส่วนตัวก็มั่นใจขึ้นด้วยค่ะ
สวยค่ะ หมอเก่งมาก
คุณหมอเก่งมากๆเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้